KIA moninh 2007 cần hỗ trợ mã nỗi P0741 Torque Converter Clutch Circuit Stuck Off

M
Bình luận: 10Lượt xem: 8,981

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ xem qua hình bên dưới. Mô tả chung về hê thống, điều kiện phát mã lỗi
Có mấy khu vưc nghi ngờ cần kiểm tra:
+ Biến mô
+ Áp suất dầu. (Đo áp suất)
+ Van điều khiển khoá biến mô (TCC) ( kẹt cơ khí, điện trở cuộn dây có bị đứt không)
+ Cụm van .
+ PCM/TCM (xem có xuất tín hiệu khiển Van không?- dạng xung hiệu dụng)

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Các bác tư vấn hộ em con kia moninh P0741 Torque Converter Clutch Circuit Stuck Off cụ thể như như thế nào biện pháp khắc phục.

lỗi P0741 Torque Converter Clutch solenoid Circuit performace or Stuck Off, tạm dịch sang tiếng Việt là mạch cuộn dây điện từ ly hợp khóa biến mô bị lỗi hoặc kẹt.
Các solenoi trong đó có Torque Converter Clutch solenoid đều được bố trí trong bộ điều khiển thủy lực nằm trong hộp số. Bạn phải tháo nắp các te để đưa bộ điều khiển thủy lực ra ngoài để làm sạch và kiểm tra van có bị kẹt không, cấp điện vào van có nhẩy không...

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Các bác tư vấn hộ em con kia moninh P0741 Torque Converter Clutch Circuit Stuck Off cụ thể như như thế nào biện pháp khắc phục.

Cụ đưa đầy đủ thông tin về hộp số lên ,hiện trạng chạy trên đường vẫn đề hộp số như thế nào .Số có hoạt động không ,hay măc định luôn ở một vị trí số .Đồng thời cụ đưa data thông số kỹ thuật hoạt động của hộp số .Anh em trên diễn đàn sẽ hỗ trợ cụ được nhiều hơn .Chúc cụ có giải pháp tốt nhất cho ca khó đẻ này.

mrdp

Tài xế O-H
Xe chạy hơi ì xo nới các xe khác không hiểu con này có cơ cấu khóa biến mô không các bác nhỉ .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên