ranger2002

gie-rach
Bình luận: 18Lượt xem: 992

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
mất điều hòa là mất cái j chứ cụ,, mất điện ở nốc hay áp cao quá mà ngắt nốc.. cụ phải cho thêm thông tin chứ và cụ đã kiểm tra j rôi,.. chứ hỏi như kiểu của cụ.. chỉ có mấy bé con mơi tập đi mới hỏi thôi.. chúc cụ nhanh biết đi

gie-rach

Tài xế O-H
cái món này gã dốt mà ,gã ngồi trong xe thấy nóng thôi .các cụ chỉ gã phát nhỉ
[MERGETIME="1403283680"][/MERGETIME]
cụ mobi le te đổ xăng đốt nhà à ko chỉ giáo gã phát
[MERGETIME="1403283688"][/MERGETIME]

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
em này nó bị mất điều hòa các cụ ạ. chạy 40km/h thì có điều hòa chạy nhanh hơn tý là mất thế mới đau. các cụ chỉ giáo phát
Cụ cứ làm cái 18 ngàn BTU kèm theo cái máy phát 5 ký để cốp sau là mát sundechim khỏi phải sợ mất mát cụ nhé. Rồi cụ chạy 5km hay 100km nó vẫn như vậy thôi .

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cái món này gã dốt mà ,gã ngồi trong xe thấy nóng thôi .các cụ chỉ gã phát nhỉ
[MERGETIME="1403283680"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1403283688"][/MERGETIME]
Cụ kiểm tra ga và van tiết liu + giàn nóng nhé có thể áp cao quá mất lạnh thôi

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Kinh nghiệm còn non nhưng em cũng xin góp chút ý kiến nho nhỏ :
Em dự có hai khả năng :
1.Khi tốc độ cao -> áp cao nên van áp suất ngắt điện lốc
2.Cụ để ý con rơ le bên thành tai xe phía bên lái, cụ kiểm tra thông mạch từ chân rơ le đến pôn từ xem sao ( Hôm trước em có làm một em Ran 2010 cũng bị chập chờn đoạn này - không biết em của cụ có giống em của em không )
Em góp ý khí không phải cụ đừng quát em nhé.Tội nghiệp lắm

Shinshinogi

Tài xế O-H
em này nó bị mất điều hòa các cụ ạ. chạy 40km/h thì có điều hòa chạy nhanh hơn tý là mất thế mới đau. các cụ chỉ giáo phát
Cụ có nạp thiếu gas không ah! cụ nạp vào bao nhiêu lạng gas ah!
Gas thiếu nên khi chạy tốc độ cao hệ thống điều hòa bị đóng đá ah!
Cụ kiểm tra lai xem có bị vảy không nhe!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
các cao thủ điện lạnh theo vua mèo ăn chuột bả cả roài à
Vua mèo đi tuần biên giới rồi .Cụ cố gắng chờ tin vui từ vua mèo nhé .Cụ cái gì cũng thay mới rồi .Cuối cùng chỉ còn phụ thuộc vào con người thôi . Mà con người thì cụ chưa thay .Nếu cụ mạnh dạn thì thay luôn là ok .:D:D:D

tb : giàn nóng FORD - THAI LẨN là ok đấy cụ ợ

tailieusuachua

Tài xế O-H
cụ ơi con này mất là mất thế nào vậy cụ?
cụ cho anh em biết rõ thông tin một tí nữa được ko ạ
chẳng hạn là khi tốc độ dưới 40km thì lạnh như thế nào ạ (có ngon lành hết ko )
khi tốc độ trên 40km thì mất hẳn luôn hay là yếu ? khi vừa đạt tốc độ như vậy là mất luôn hay sao cụ ?
cụ đã kiểm tra những gì rồi , phụ tùng cụ thay là ở đâu vậy ạ? gas dầu thì sao cụ ?
trường hợp này cũng rất là khoai đó vì phải trực tiếp kiểm tra thực tế thì mới kê thuốc được chứ qua thông tin hạn hẹp như thế thì cũng khó khăn cho anh em lắm ạ ?
em chỉ nói vậy chứ chưa có cao kiến gì giúp cụ nên có gì cụ bỏ qua cho em nhé.

gie-rach

Tài xế O-H
cái bệnh này nó khó bắt vì nó xảy ra khi chạycòn lúc dừng thì ko bị, nhưng nó khó bắt chính xác là do thói quen củ chuối của thợ điều hòa là chuyên lấy nước té vào giàn nóng nghe hỏng là cắm đầu vào đo. bệnh này là do thiếu nước làm mát động cơ khoảng 4lít bình nước phụ hết khi máy chạy nhanh nóng lên cắt điện lốc đỗ khoảng vài phút nhiệt xuống lại có

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cái bệnh này nó khó bắt vì nó xảy ra khi chạycòn lúc dừng thì ko bị, nhưng nó khó bắt chính xác là do thói quen củ chuối của thợ điều hòa là chuyên lấy nước té vào giàn nóng nghe hỏng là cắm đầu vào đo. bệnh này là do thiếu nước làm mát động cơ khoảng 4lít bình nước phụ hết khi máy chạy nhanh nóng lên cắt điện lốc đỗ khoảng vài phút nhiệt xuống lại có
Chia vui cùng cụ , chúc mừng cụ đã sử lý em nó ngon lành về điều hòa .Nhưng cũng cần nói thêm vì mới đại tu máy nên thợ máy chủ quan để nhiệt độ nước lên quá cao nên hệ thống kiểm soát đã ngắt mạch điều khiển của hệ điều hòa vì lý do an toàn .Cụ cũng quan tâm thêm về đồng hồ báo nhiệt động cơ có thực chuẩn không .Nếu báo chuẩn thì chính sác thuộc về con người rồi ,nên nhà cháu mới chém về thay người thợ khác để kiểm tra là như vậy .Và cũng sin chúc mừng cụ một lần nữa .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên