PC 400-7 báo lỗi E0E

kiemcoi1
Bình luận: 19Lượt xem: 2,593

kiemcoi1

Tài xế O-H
Sau 1 thơi gian lẳng lặng theo dõi diễn đàn. Nay e mạnh dạn thỉnh dáo các cụ 1 vấn đề nho nhỏ đươc ko ạ. Sự viêc là thế này a. Cơ quan e hiện đang co 1 em pc 400- 7. Tình trạng máy, đề ko nổ,màn hình thấy báo E0E . E thì chả hiểu gì về cái anh bạn kim phun điện này. Các cụ có thể cho e xin tài liệu về nó dc ko ạ.hoac có thể cho e biết nó bị lỗi gì và huớng sử lý dc ko ạ. Thân.:)
[MERGETIME="1403702514"][/MERGETIME]
:confused:

Mr.Pono

Pờ Nờ
Sau 1 thơi gian lẳng lặng theo dõi diễn đàn. Nay e mạnh dạn thỉnh dáo các cụ 1 vấn đề nho nhỏ đươc ko ạ. Sự viêc là thế này a. Cơ quan e hiện đang co 1 em pc 400- 7. Tình trạng máy, đề ko nổ,màn hình thấy báo E0E . E thì chả hiểu gì về cái anh bạn kim phun điện này. Các cụ có thể cho e xin tài liệu về nó dc ko ạ.hoac có thể cho e biết nó bị lỗi gì và huớng sử lý dc ko ạ. Thân.:)

Hơ hớ. Trên đây cái gì chả SHARE mà cụ có vẻ KHÁCH SÁO quá nhể

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Tài liệu ở đây nè:

http://www.oto-hui.com/threads/0001...c400-7-pc400lc-7-pc450-7-pc450lc-7.43486.html

kiemcoi1

Tài xế O-H

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Nhiều topic quá e tìm hoa cả mắt. Với lại e ứ đủ điểm huhu:mad:
[MERGETIME="1403706540"][/MERGETIME]
Đa tạ. Đa tạ cụ :D
Xăng dầu đắt quá cụ a. Ngèo đúng là cái tội
Cụ nói rằng thì là mà...cơ quan cụ có 1 con PC400-7, biết đâu lại có vài con xe khác ăn theo nó thì sao.
Nó bị bệnh này thì trước đó nó còn gặp phải nhiều bệnh khác, ví dụ: tắc "Sâu" bơm tay, tắc lọc diezel... Cụ cứ viết vài bài chém gió về bệnh tình trong quá khứ của em nó là có điểm để lấy tài liệu ngay.

kiemcoi1

Tài xế O-H
Cụ nói rằng thì là mà...cơ quan cụ có 1 con PC400-7, biết đâu lại có vài con xe khác ăn theo nó thì sao.
Nó bị bệnh này thì trước đó nó còn gặp phải nhiều bệnh khác, ví dụ: tắc "Sâu" bơm tay, tắc lọc diezel... Cụ cứ viết vài bài chém gió về bệnh tình trong quá khứ của em nó là có điểm để lấy tài liệu ngay.
Báo cáo với cụ . Tình hình làm ăn khó khăn.cty e tổ chúc cho cán bộ cnv về quê trồng rau nuôi cá hết , bũa nay bắt đầu vào chiến dịch thì tình hình nó là như vậy.e chẳng giám đưa ra quan điểm của mình vì 2 vấn đề.1 e chưa có tí kiến thức nào về loại kim phun này.2 là sợ lộ cái ngu.:p Kính mong các cụ tao đk cho e mượn quốn tài liệu về nghiên cứu. E xin hếDUAXEOTOHUI
[MERGETIME="1403708573"][/MERGETIME]
hình như là mất nguồn hay yếu pin thì phải
Bẩm cụ. Ý cụ là.....????

thaianh

Tài xế O-H
EOE thì nhiều cụ phài vào SERVICE CODE xem nó chính sác là nỗi gì thì mới sử lý đc.
như cụ bói đã là 6 nỗi E0E rồi nhưng vẫn còn nữa thì biết chém thế nào ?
E953 là lỗi thông tin CAN
E954 Là lỗi Công tắc đề
E955 là lỗi thông tin S-Nét
E915 Là lỗi chập rơ ne cắt mát VVVVVV

kiemcoi1

Tài xế O-H
EOE thì nhiều cụ phài vào SERVICE CODE xem nó chính sác là nỗi gì thì mới sử lý đc.
như cụ bói đã là 6 nỗi E0E rồi nhưng vẫn còn nữa thì biết chém thế nào ?
E953 là lỗi thông tin CAN
E954 Là lỗi Công tắc đề
E955 là lỗi thông tin S-Nét
E915 Là lỗi chập rơ ne cắt mát VVVVVV
Trân thành cám ơn cụ. Để e tìm cách vào mã lỗi ;)

levanhailoan

Tài xế O-H
thầy bói nhà mình cái gì củng có nhĩ cụ có thể cho em cái đường nếu như có mấy cái lỗi như E117 E128 E257 này suốt hiện thì tình hình động cơ làm việc có anh hưởng gì được không cụ vì em hưa có làm con xe này lần nảo cả mong cụ thông đầu cho em 1 tí thanks cụ chúc cụ sức khỏe...?

kiemcoi1

Tài xế O-H
thầy bói nhà mình cái gì củng có nhĩ cụ có thể cho em cái đường nếu như có mấy cái lỗi như E117 E128 E257 này suốt hiện thì tình hình động cơ làm việc có anh hưởng gì được không cụ vì em hưa có làm con xe này lần nảo cả mong cụ thông đầu cho em 1 tí thanks cụ chúc cụ sức khỏe...?
cụ nào tâm huyết làm 1 bài viết về cái a kim phun điện tử này thì hay biết mấy nhỉ.Bọn hậu bối tụi e muốn học hỏi mà đôi khi khó khăn quá.

chxm

Tài xế O-H
  1. Khó các cụ nhỉ. Thấy các cụ chém nhiều vấn đề hay quá, ma e thì giờ này còn loanh quanh hút, nén , nổ , xả. Rõ là mệt.
  2. cho xăng có cạn, lốp có mòn,
  3. số khung, số máy vẫn còn cụ ơi.
  4. giao thông xa lộ hui đủ đường chạy xe.
  5. cụ cứ mạnh dạn lên đường bon bon
  6. anh em xe pháo cùng ngành xá chi

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

tranductdxt

Tài xế O-H
E0E là lỗi hệ thống điện ,nhưng để kiểm tra kĩ lỗi đó thì cụ phải vào màn hình để đọc lỗi xem nó là lỗi gì của hệ thống điện để anh em còn giúp ,
[MERGETIME="1404138330"][/MERGETIME]
lỗi này xuất hiện kèm theo động cơ làm việc sẽ chậm ,khi vào tài đột ngột máy sẽ lịm đi và chết máy đột ngột.nếu xuất hiện lỗi này cụ nên kiểm tra kết nối giữa hộp động cơ và hộp thủy lực và monitting ,xem giác có lòng không ,thường lỗi này xuất hiện cũng có thể hộp động cơ của bạn có vấn đề,mình viết bài kiếm ít điểm mong các bác đừng ném gạch
[MERGETIME="1404138385"][/MERGETIME]
lỗi này xuất hiện kèm theo động cơ làm việc sẽ chậm ,khi vào tài đột ngột máy sẽ lịm đi và chết máy đột ngột.nếu xuất hiện lỗi này cụ nên kiểm tra kết nối giữa hộp động cơ và hộp thủy lực và monitting ,xem giác có lòng không ,thường lỗi này xuất hiện cũng có thể hộp động cơ của bạn có vấn đề,mình viết bài kiếm ít điểm mong các bác đừng ném gạch

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên