Cách chỉnh xăng gió cho sirius 2012

M
Bình luận: 12Lượt xem: 57,116

maidatbt

Tài xế O-H
Hôm bữa rảnh quá , lấy vít ra nghịch bình xăng con cua sirius bây giờ nó lung tung ben
có bác nào chuyên về phần chỉnh xăng gió cua yamaha cho em xin ý kiến với
em có mang ra hãng nó chỉnh lại, hỏi thằng kỹ thuật cách chỉnh thì nó ko chỉ @@
thấy nó bật đèn này kia :7: cho em xin ý kiến với

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Cách chỉnh xăng gió cho sirius 2012

Cụ chịu khó dùng công cụ tìm kiếm của diễn đàn đi, đã có rất nhiều topic hỏi kiểu như này rồi, hoặc tải service manual của sirius về mà nghiên cứu

trongthuc

Tài xế O-H

Chào Bác:cách chỉnh gió của BXC surius như thế này.bác vặn vít gió theo chiều kim đồng hồ vào hết rồi vặn ra 1+1/8 vòng sau đó bác điều chỉnh chế độ chạy ko tải là ok.

phuviet91

Tài xế O-H

Hôm bữa rảnh quá , lấy vít ra nghịch bình xăng con cua sirius bây giờ nó lung tung ben
có bác nào chuyên về phần chỉnh xăng gió cua yamaha cho em xin ý kiến với
em có mang ra hãng nó chỉnh lại, hỏi thằng kỹ thuật cách chỉnh thì nó ko chỉ @@
thấy nó bật đèn này kia :7: cho em xin ý kiến với
tặng cụ cái này chắc không sợ ráp bị lộn cụ ợ

trang...com...vn

Tài xế O-H

Nếu muốn chạy lực máy ốc gió vặn vào hết vặn ra1 vòng thui nhé. cái loại sirius này hay bị thiếu xăng khi nguội máy lắm

duahau81

Tài xế O-H

Nếu muốn chạy lực máy ốc gió vặn vào hết vặn ra1 vòng thui nhé. cái loại sirius này hay bị thiếu xăng khi nguội máy lắm

Chính xác là chỉ nên chỉnh 1 vòng vít gió mở ra cho con SI này thôi. Trước khi chỉnh bạn nên tháo bugi ra chùi sach sẽ để chỉnh đc chính xác bạn ah.

trcongchien

Tài xế O-H
sau 1 thời gian chỉnh kim phun con SI của em, em thấy nó chạy được 50-55km đường HN nhưng mà sau khi đi được khoảng 8.000km em thấy máy nó nóng nóng nên hơi hãi. bác nào có cách gì vừa tiếp kiệm xăng mà không hại máy không chỉ cho em với. em chỉnh ga lăng ty tới mức dừng xe khoảng 5-10s là máy tự tắt.

haimam92

Tài xế O-H
sau 1 thời gian chỉnh kim phun con SI của em, em thấy nó chạy được 50-55km đường HN nhưng mà sau khi đi được khoảng 8.000km em thấy máy nó nóng nóng nên hơi hãi. bác nào có cách gì vừa tiếp kiệm xăng mà không hại máy không chỉ cho em với. em chỉnh ga lăng ty tới mức dừng xe khoảng 5-10s là máy tự tắt.

ATLee

Tài xế O-H
Ông già em tiết kiệm xăng cho các loại xe như sau nè: Tháo củ chế ra, lấy cái ty hút gió ra và cài vào 1 hoặc 2 sợi dây đồng ( Lấy ở dây điện). Xe ăn xăng và đi như Super Cup 50 và hoàn toàn không nóng máy. Dĩ nhiên là có chỉnh chọt gió tý cho phù hợp. Em thấy ông làm như vậy chứ e cũng không rõ về cái mảng này

tuanhaitin

Tài xế O-H
Ông già em tiết kiệm xăng cho các loại xe như sau nè: Tháo củ chế ra, lấy cái ty hút gió ra và cài vào 1 hoặc 2 sợi dây đồng ( Lấy ở dây điện). Xe ăn xăng và đi như Super Cup 50 và hoàn toàn không nóng máy. Dĩ nhiên là có chỉnh chọt gió tý cho phù hợp. Em thấy ông làm như vậy chứ e cũng không rõ về cái mảng này
- Nếu đã chêm thêm dây đồng thì xe của Ông già Cụ bị dư xăng nặng ở chế đooj cầm chừng rồi. Phương pháp này hay nhưng cũng có nhược điểm là thiếu xăng ở chế đooj toàn tải. Cách tốt nhất là thay nguyên bộ kim xăng và giclo xăng chính.

kehuydiet091

Tài xế O-H
Nhà em có con si R 2011 chạy trường 65km/l. Thật sự em éo tin cũng phải tin. Vì toàn đi đồng nai - SG. Mỗi lần đi một vòng là gần 200km đổ đúng 80k tiền xăng. Đi 21k km rồi mà vẫn thế. Giờ qua Si Fi 2k14 thấy hơn được có tẹo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên