Đề máy nổ nhưng ngắt điện toàn bộ

B
Bình luận: 44Lượt xem: 4,732

biboo

Tài xế O-H
Chào các bác
Xe e c200 w203 đang bị tình trạng như sau :
Bật khoá vị trí 2 : điện hoạt động bình thường, đèn taplo đầy đủ
- Bật đề máy nổ bình thường nhưng toàn bộ điện trong xe mất hết, giống như ta tắt off chìa khoá, chỉ còn công tắc đèn pha hoạt động. Hiện tượng trên lúc bị lúc không và khi bị ta tắt off chìa khoá rồi xoay lại đề nó không cho xoay mà phải rút chìa ra cắm lại mới xoay được
- E đã vệ sinh hộp cầu chì, các dây mát sườn xe ngay chỗ phuộc trước, thay cọc mát bình ac-quy. Hiện tượng có giảm nhưng ko dứt , 10 lần đề thì bị 1-2 lần
- Mong các bác cao kiến bốc cho e nó thang thuốc đặc trị ạ

biboo

Tài xế O-H
Nếu ổ khoá hỏng thì nó sẽ không cho mình xoay chứ bác ?? Và khi bị ngắt nguồn như vậy nhưng cái gạt mưa lại chạy liên tục như khi bật nấc 2 của gạt mưa và ko off nó dc ạh

thanhtrieu_bmt

Tài xế O-H
Nếu mất điện toàn bộ thì làm sao cần gạt mưa chạy được, động cơ vẫn nổ chứng tỏ IG có điện cấp ra,thử đo trực tiếp giắc điện sau ổ khóa vị trí IG ra sườn xem có điện hay không, có khả năng nào bị thiếu mass trong thân xe dẫn tới các chi tiết chập chờn không. Mình chưa làm xe này nhưng chung chung thì kiểm tra thế.

biboo

Tài xế O-H
E cũng nghĩ nhu bac thanhtrieu, khả năng ổ khoá bị thiếu mass sườn nhưng e lại ko biết cách kiểm tra nó. Hôm thợ thay cọc mát của bình ac-quy nhưng lại thay cọc zỏm là nó bị liên tục, dây mát cọc bình nóng rực, e thay cọc zin của mazda vào thì dây mát cọc bình mát lạnh, hiện tượng giảm nhiều (thỉnh thoảng mới bị).

tuanneo0811

Tài xế O-H
cái bệnh gạt mưa chạy liên tục là cứ bật chìa khóa là chạy hay lúc bị lúc không hả cụ? em nghi của cụ bị hư SAM trước rồi

biboo

Tài xế O-H
Gạt mưa khi điện bình thường thì auto bình thường. Chỉ có nấc off hẳn (nấc 0) thì lúc nó tắt dc lúc ko tắt dc ( nó chạy như khi bậc nấc 2). Khi bị ngắt điện toàn bộ trong xe thì nó chạy như bậc nấc 2, chỉ off chìa khoá nó mới dừng cụ oi

victorpham

Tài xế O-H
Nếu cụ ở SG thì ghé em làm cho cụ mượn một bộ EIS, ESL, Key cắm vào mà thử cho lẹ.
Cũng có khi chỉ bị lỗi chút program lại là xong thôi.
Nếu hư thì thay đồ cũ cho rẻ nhé. Em tính giá gara cho.
Cụ tham khảo em làm thử em 204 nhé

tuanneo0811

Tài xế O-H
mass nguồn của ổ khóa được cấp trực tiếp từ SAM trước ra cụ nhé, và em vẫn nghĩ của cụ hỏng SAM trước, nếu có máy cụ kiểm tra lại là chắc chắn nhất

dangkylien

Tài xế O-H
cái bệnh gạt mưa chạy liên tục là cứ bật chìa khóa là chạy hay lúc bị lúc không hả cụ? em nghi của cụ bị hư SAM trước rồi
Em không hiểu biết nhiều, cụ có thể cho em biết SAM nghĩa là gì được không ạ?
[MERGETIME="1404227264"][/MERGETIME]
em cũng nghĩ cái ổ khóa của cụ có vấn đề rồi, cụ nên kiểm tra lại ổ đi.

Shjneray

Tài xế O-H
Nếu máy vẫn nổ bình thường thì IG vẫn cấp dương cho đánh lửa chứ !!! Nếu mà ổ khoá bị hư thì làm gì có điện dương từ B => IG mà đánh lửa cho máy nổ !! Nếu vậy thì mình nghĩ nó hok trục trặc ở điện dương đâu !! Theo mình nghĩ thì nó trục trặc ở mass đấy các cụ !! Em chỉ là sinh viên thoy nên có gì sai sót mấy cụ hướng dẫn em lại chứ đừng chém em nha !!

victorpham

Tài xế O-H
Con xe này điên điên khùng khùng làm rất oải.
Em đã xem chẳng thấy lỗi nào liên quan đến SAM và EIS cả.
Lỗi "History" cũng đã bị cụ Long xóa sạch mất rồi.
Từ lúc em xem cái xe đến giờ không bị lần nào nữa
( Em chẳng làm gì hết chỉ tháo ổ EIS ra nhìn rồi cắm lại nên nghi ngờ lỏng giắc EIS )
Em xin báo tình hình hiện nay là vậy còn bị hư gì em biết chít liền :D
Em vẫn nghi nhất SAM trước.
Đề nghị có gì mới cụ chủ báo lên đây để anh em OH cùng nghiên cứu nha.
THOSUAXEOTOHUI

huulylanh

Tài xế O-H
cái này tinh trạng này e cũng thường bi hoai hak
đôi lúc khách nói nó gặp thợ nó sợ
vậy làm xong ko biết tính tiền làm sao nun.
còn riêng e thì nghĩ do lỏng gác các cụ ak
:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên