BULLY LỐC LẠNH INNOVA LÀM CHÁY LỐC LẠNH

V
Bình luận: 23Lượt xem: 5,717

vanlocoto

Tài xế O-H
ĐÂY LÀ CÁI BULLY LỐC LẠNH 2 DÀN MÀ BÊN EM BÁN CHO KHÁCH QUEN MÀ KHÁCH BÁO LẠI CỨ THAY BULLY MỚI LÀ DÙNG ĐƯỢC ÍT BỮA LÀ LỐC LẠNH CHÁY .EM CHƯA NGHĨ RA LÝ DO TẠI SAO CÓ BÁC NÀO CHUYÊN VỀ LẠNH GIẢI THÍCH GIÙM EM BULLY LỐC LẠNH LIÊN QUAN GI ĐẾN VIẾC LỐC LẠNH( MÁY NÉN ) BỊ CHÁY

minhduc1208

Tài xế O-H
nếu by ly thì không bao giờ làm chết lốc lạnh được ngoại trừ việc chết bi sinh ra bó và nóng làm cháy cuộn điện.còn nếu không phải thì chỉ có thể là do người thợ căn không chuẩn dẫn tới xoa mặt hít gây nóng và hỏng mặt hít thôi còn 1 vấn đề nữa là nếu thay buly thì nên thay cả mặt hít hoặc phải láng mặt hít đi để cho 2 bộ phận đó tiếp xúc tốt nhất với nhau.còn ngoài lý do đó ra thì chắc chắn không còn lý do nào thêm nữa đâu cụ nhé

hoangkhoa

Tài xế O-H
Em góp thêm ý thế này có thể đó không phải là nguyên nhân. Việc cháy lốc lạnh đó có thể chỉ là hậu quả thui còn nguyên nhân có thể không phải là do bu ly. Có thể hệ thống lạnh bị tắc hay giải nhiệt không tốt, nên làm việc quá công xuất dẫn đến cháy lốc như bác nói

minhduc1208

Tài xế O-H
Em góp thêm ý thế này có thể đó không phải là nguyên nhân. Việc cháy lốc lạnh đó có thể chỉ là hậu quả thui còn nguyên nhân có thể không phải là do bu ly. Có thể hệ thống lạnh bị tắc hay giải nhiệt không tốt, nên làm việc quá công xuất dẫn đến cháy lốc như bác nói
tóm lại là thay bu ly không ảnh hưởng gì tới việc chết lôc shay cuộn điện mà vấn đề chết ở đo là do người thợ làm mà thôi

tranduyhieu

Tài xế O-H
thay buly mà chét lóc lạnh thì thấy không bình thường.theo em thì có thể do thợ làm...áp suất cao...căn mặt hít không chuẩn...

vanlocoto

Tài xế O-H
nếu by ly thì không bao giờ làm chết lốc lạnh được ngoại trừ việc chết bi sinh ra bó và nóng làm cháy cuộn điện.còn nếu không phải thì chỉ có thể là do người thợ căn không chuẩn dẫn tới xoa mặt hít gây nóng và hỏng mặt hít thôi còn 1 vấn đề nữa là nếu thay buly thì nên thay cả mặt hít hoặc phải láng mặt hít đi để cho 2 bộ phận đó tiếp xúc tốt nhất với nhau.còn ngoài lý do đó ra thì chắc chắn không còn lý do nào thêm nữa đâu cụ nhé

Em thì chuyên về phụ tùng nên cũng không rành về lạnh lắm bác có thể nói rõ hơn hoặc hướng dẫn chổ căn như thế nào cho chuẩn để không gây hỏng mặt hít không ah do thợ bên chổ xưởng là thợ lâu năm nên em không nghĩ do thợ lắp sai buly này em nhập về nhiều mà giờ nó cứ đổ do cái buly em kém nên mới gây hư lốc lạnh em cũng chưa biết giải thích sao cho nó nghe

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Nguyên
Vẫn còn đấy cụ minhduc 1208 ạ:
Đó là nguyên nhân tắc ngẽn không hoàn toàn trong hệ thống, khi hoạt động sẽ bị nặng lốc và dẫn đến trượt!

tranductdxt

Tài xế O-H
người thợ tay nghề không vững lắp ghép không đúng tiêu chuẩn,căn cuộn điện lỏng ,khi lốc làm việc chỉ vài ngày là hỏng cuộn điện,bu ly và mặt hít không chuẩn cũng dẫn đến hiện tượng xóa đầu lốc

minhduc1208

Tài xế O-H
Nguyên

Vẫn còn đấy cụ minhduc 1208 ạ:
Đó là nguyên nhân tắc ngẽn không hoàn toàn trong hệ thống, khi hoạt động sẽ bị nặng lốc và dẫn đến trượt!
thế thì cụ ơi có phải là do thợ làm k chuẩn k ah?[DOUBLEPOST=1404306612,1404306302][/DOUBLEPOST]
Em thì chuyên về phụ tùng nên cũng không rành về lạnh lắm bác có thể nói rõ hơn hoặc hướng dẫn chổ căn như thế nào cho chuẩn để không gây hỏng mặt hít không ah do thợ bên chổ xưởng là thợ lâu năm nên em không nghĩ do thợ lắp sai buly này em nhập về nhiều mà giờ nó cứ đổ do cái buly em kém nên mới gây hư lốc lạnh em cũng chưa biết giải thích sao cho nó nghe
việc căn này cũng phải do người thợ thôi cụ ah.thường căn sao cho quay bu ly k chạm vào mặt hít và mình ấn nhẹ mạt hít nó liền khối vào nhau là ok.hoặc là căn sao cho khe hở của buly và mặt hít khoảng dày bằng 1-2 sợi tóc là được

hanhthuy1990

Tài xế O-H
ĐÂY LÀ CÁI BULLY LỐC LẠNH 2 DÀN MÀ BÊN EM BÁN CHO KHÁCH QUEN MÀ KHÁCH BÁO LẠI CỨ THAY BULLY MỚI LÀ DÙNG ĐƯỢC ÍT BỮA LÀ LỐC LẠNH CHÁY .EM CHƯA NGHĨ RA LÝ DO TẠI SAO CÓ BÁC NÀO CHUYÊN VỀ LẠNH GIẢI THÍCH GIÙM EM BULLY LỐC LẠNH LIÊN QUAN GI ĐẾN VIẾC LỐC LẠNH( MÁY NÉN ) BỊ CHÁY

Bác cho hỏi là đã cháy mấy lốc rồi ạ? và cháy có tháo lốc ra không? ý bác cháy lốc hay cuộn ly hợp vậy? vì bác bên vật tư nên nói chưa được rõ ràng lắm nên khó tư vấn. bác chụp cái hình cháy cái gì lên chém cho dễ bác ạ.

vanlocoto

Tài xế O-H
cái bully trên hình là cái bị trả về đó các bác em kiểm tra rồi bi không vấn đề gì nói chung rất mới không thấy gì khác biệt vậy mà nó cứ đổ do cái bully không biết giải thích sao luôn. Do em bán nhiều món khác nữa nên cũng không muốn vì cái bully mà mất mối. Em chỉ muốn biết cái nguyên nhân hoặc cách giải thích cho nó hiểu là ko fai do cái bully thôi.Nó nói bị cháy 4 lốc rồi cứ thay bully được mấy hôm là cháy họ nói mua bully ở chổ khác lắp vào thì không sao

hieudienlanh

Tài xế O-H
Lốc chết thì gây chết puly là lẽ đương nhiên.Còn puly mà gây chết lốc được cái này nghe có vẻ hơi lạ.Ai làm cho tôi phục puly lốc inova kém chất lượng mà gây chết lốc tôi xin bái làm sư phụ.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Lần sau họ đặt hàng thì qua chỗ họ đã mua, mua rồi bán lại cho họ, nếu không bị hay bị lại thì .... Cụ biết thế nào rồi đó :)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái bully trên hình là cái bị trả về đó các bác em kiểm tra rồi bi không vấn đề gì nói chung rất mới không thấy gì khác biệt vậy mà nó cứ đổ do cái bully không biết giải thích sao luôn. Do em bán nhiều món khác nữa nên cũng không muốn vì cái bully mà mất mối. Em chỉ muốn biết cái nguyên nhân hoặc cách giải thích cho nó hiểu là ko fai do cái bully thôi.Nó nói bị cháy 4 lốc rồi cứ thay bully được mấy hôm là cháy họ nói mua bully ở chổ khác lắp vào thì không sao
thay 4 cái lốc luôn hả? vậy là anh thợ này làm liều ghê. đã thay lốc thì phải có buly đi cùng. nếu lốc bãi chế buly thì phụ thuộc vào thợ và căn khe hở buly và mặt hít có đúng không? trong chuyện này em nghĩ có người mang họ ĐỖ rồi đây. bác đã thấy bác hieudienlanh muốn nhận sư phụ là biết rồi đấy.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Do
thế thì cụ ơi có phải là do thợ làm k chuẩn k ah?[DOUBLEPOST=1404306612,1404306302][/DOUBLEPOST]
việc căn này cũng phải do người thợ thôi cụ ah.thường căn sao cho quay bu ly k chạm vào mặt hít và mình ấn nhẹ mạt hít nó liền khối vào nhau là ok.hoặc là căn sao cho khe hở của buly và mặt hít khoảng dày bằng 1-2 sợi tóc là được
thợ thôi cụ, làm gì có thể buly làm chết lốc được nếu nói do buly trươt cháy bôn điện thị đúng nhưng thân lốc hỏng do buly là không đúng, vừa rồi cũng mới cầu cứu các cụ vụ inova xong đó thôi cứ thay cái bộ đầu nào là hỏng cái đó, kết quả là phải thay giàn nóng và van tiết lưu là ổn ngon hẳn,

AntjGjrl

Tài xế O-H
Buly gây chết lốc cơ ah? Cũng có khả năng với điều kiện buly không đồng tâm hoặc đường kính buly nhỏ hơn nhiều so với nguyên bản.

baolinh2012

Tài xế O-H

trông cái buly của bác cháy đen nhưng không chết bi thì phải.thế thì phải bảo kiểm tra lại hệ thống lốc thôi.nếu lốc bị đóng ngắt nhiều lần làm xoa mặt hít mấy ngày là cháy buly

M

MrHung.oto

Khách

Xem mặt hít và căn log đen như thế nào bên e dính r :p

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên