xe nâng TCM phanh không ăn

Hoàng Nhật
Bình luận: 12Lượt xem: 1,506

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
nha cháu có con xe nâng tcm cháu cũng không làm dong này bao giờ .hôm trước lái máy có bảo cháu xem phanh con này không ăn .cháu có xem qua nhưng không thấy cơ cấu phanh của con này .
thường các xe khác cháu thấy nó có tổng phanh và co đường dầu dẫn xuống 2 bánh trước nhưng con này cháu nhìn vào bàn đạp phanh thì chẳng có gì ngoài mỗi cái công tắc chân phanh. nó có 5 sợi dây ở cái công tắcđấy.
có phải con này nó dùng phanh điện không các cụ. nếu muốn làm cho nó ăn hơn thì làm hay chỉnh ở chỗ nào các cụ chỉ bảo cho nhà cháu

hoangkhoa

Tài xế O-H
em cũng làm phanh xe nâng rùi.không biết loại xe nhà bác đời mới hay cũ.em cũng làm vài lần phanh như oto nhưng hình như nó chỉ có phanh ở hai bánh thui sao ấy

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
em cũng làm phanh xe nâng rùi.không biết loại xe nhà bác đời mới hay cũ.em cũng làm vài lần phanh như oto nhưng hình như nó chỉ có phanh ở hai bánh thui sao ấy
con này đời mới nó di chuyển bằng mô tơ. em chui vào gầm thấy nó toàn senso điều khiển số chứ không có cơ cấu dây số như mấy con đời cũ đau bác

chxm

Tài xế O-H
cụ quăng cái hình lên thì anh em tham gia. không rõ am nâng ấy có giống dòng TCM mới này không .
có hệ thống phanh locke. khi phanh đóng bớt cửa vào, xả áp buồng ép, giải phóng dần sức ép lò xo, làm phanh hoạt động. cụ xem lại van điên xả áp có bị kẹt không

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cụ quăng cái hình lên thì anh em tham gia. không rõ am nâng ấy có giống dòng TCM mới này không .
có hệ thống phanh locke. khi phanh đóng bớt cửa vào, xả áp buồng ép, giải phóng dần sức ép lò xo, làm phanh hoạt động. cụ xem lại van điên xả áp có bị kẹt không
em có chụp đc cái hình rùi nhưng khổ nỗi máy tính của em kết nối với đt bị hỏng nên em khng quang lên đc
cái đấy cụ nói đung rùi đấy của em nó giông như cụ nói

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
hình của em nó đây

chxm

Tài xế O-H
mấy hôm nay bận quá không vào cùng anh em được mong các cụ bỏ quá cho. ảnh của em nó còn khá xinh đấy cứ. khổ nỗi cụ cho xem cái sơry nữa tốt quá. em nó đời khá cao. nhưng chưa biết tên tuổi ra mô cụ ạ.
thôi nhà em xin tư vấn bừa chút vậy. cụ xem mấy anh van điện nằm ở mô và cụ kiểm tra xem phần thủy lực theo chế độ thường có hay chế độ thường ngắt.
hướng giải quyết mới giõ hơn được

newscar

Tài xế O-H
thông thường xe nâng có 2 loại hệ thống phanh, phanh thủy lực và phanh điện.
phanh thủy lực nằm ở 2 bánh xe, còn phanh điện nằm trên motor di chuyển. bác xem kĩ lại.

0982501222

Tài xế O-H
  1. thường thì xe nâng có 2 loại hệ thống phanh, phanh thủy lực và phanh điện.
    phanh thủy lực nằm ở 2 bánh xe, còn phanh điện nằm trên motor di chuyển.
  2. mình nghĩ xe của bạn bằng phanh điện bạn nha, bạn kiểm tra mô tơ di chuyển ấy nhé.

nhokboy157

Tài xế O-H
Chào cụ. xe cụ thuộc loại phanh nằm trong motor di chuyển, thuộc loại phanh ướt. Điều khiển phanh bằng cách mở van điện để đóng mở dầu. Loại này phanh thường mở. Khi phanh thì ngắt dầu và lò xo ép bố phanh tạo lực phanh lên motor di chuyển.

kiennb

Tài xế O-H
Chào cụ. xe cụ thuộc loại phanh nằm trong motor di chuyển, thuộc loại phanh ướt. Điều khiển phanh bằng cách mở van điện để đóng mở dầu. Loại này phanh thường mở. Khi phanh thì ngắt dầu và lò xo ép bố phanh tạo lực phanh lên motor di chuyển.
cụ có tài liệu về hệ thống phanh này không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên