lực siết tiêu chuẩn bu long qui lat

C
Bình luận: 40Lượt xem: 14,919

Shjneray

Tài xế O-H
Hả hả !! Hỏi thật nhé bác có phải tốt nghiếp hệ đại học hay cao đẳng gì hok zạ !!! Nếu theo kinh nghiệm thì tự cảm giác đi bác !! Còn ko thì bác phải tra cứu tài liệu chứ ít ai mà vặn đúng tiêu chuẩn lắm bác à !! Cái đó chỉ có các kỹ sư khi thiết kế lắp ráp máy mới làm đúng tiêu chuẩn thoy !!

cadenza

Tài xế O-H
Cái em cần là sực chính xác và đồng nhất đấy bác ạ. Em chưa đủ trình để cảm nhận nên mới cần thông số, bác nào làm bên isuzu chắc là có mấy thông số này rồi. Giúp đỡ cho em với ạ.

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
chào các bác ạ.
Hiện tại em đang thay ron qui lat cho máy ISuzu 4JJ1 và 4HK1 mà chưa biết lực siết tiêu chuẩn bulon qui lát của 2 em này. Bác nào có thông số kỹ thuật cụ thể cho em xin với ạ.
bẩm cụ thường thì chỉ có tài liệu của hãng mới có thông số thôi , còn theo nhà cháu thì cụ muốn xiết mặt quy lát tốt thì nên xiết làm nhiều lần và đều lực và tuyệt đối là không dùng tay công dài quá để xiết .

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Hả hả !! Hỏi thật nhé bác có phải tốt nghiếp hệ đại học hay cao đẳng gì hok zạ !!! Nếu theo kinh nghiệm thì tự cảm giác đi bác !! Còn ko thì bác phải tra cứu tài liệu chứ ít ai mà vặn đúng tiêu chuẩn lắm bác à !! Cái đó chỉ có các kỹ sư khi thiết kế lắp ráp máy mới làm đúng tiêu chuẩn thoy !!

Nói bậy! Không biết rõ thì đừng đưa người khác làm bậy theo.
Nhiều người làm hỏng máy vì cái cảm giác này rồi.

[DOUBLEPOST=1404618070,1404617431][/DOUBLEPOST]
chào các bác ạ.
Hiện tại em đang thay ron qui lat cho máy ISuzu 4JJ1 và 4HK1 mà chưa biết lực siết tiêu chuẩn bulon qui lát của 2 em này. Bác nào có thông số kỹ thuật cụ thể cho em xin với ạ.
Nếu bạn có phần mềm Autodata thì vào đó tra cứu, nếu không có bạn cho đời xe (năm SX) và moden xe tôi hoặc người khác sẽ tra cứu cho.

Shjneray

Tài xế O-H
sự thật là mình cũng đang là sinh viên !! vừa học trong trường đúng là mình từng nghĩ phải canh lực siết theo tiêu chuẩn !! nhưng ra ngoài đi học nghe cho bik thêm kinh nghiệm thì thấy mấy ông thợ toàn là cảm giác !! mà thợ thì theo kinh nghiệm nên mình nói vậy thoy

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
sự thật là mình cũng đang là sinh viên !! vừa học trong trường đúng là mình từng nghĩ phải canh lực siết theo tiêu chuẩn !! nhưng ra ngoài đi học nghe cho bik thêm kinh nghiệm thì thấy mấy ông thợ toàn là cảm giác !! mà thợ thì theo kinh nghiệm nên mình nói vậy thoy

Nói vậy thôi, cũng có thể ước lượng theo kinh nghiệm nhưng với điều kiện thợ lâu năm và với loại động cơ quen làm, còn nói chung nên làm theo tài liệu hướng dẫn cho bảo đảm.

thanhtrieu_bmt

Tài xế O-H
Động cơ 4HK1 siết bu lông quy lát 3 lượt.
Đối với M14, lần 1 siết 10kg.m, lần 2 siết 15kg.m, lần 3 siết từ 30-60 độ.
Đối với M10, siết 1 lần với 3.9kg.m.
Đối với động cơ 4JJ1. Siết bu lông lớn 4 lượt, 2 lượt đầu siết 7.1kg.m, 2 lượt sau siết mỗi lựơt 60 độ.
Bu lông M8 siết 2.5kg.m

cadenza

Tài xế O-H
em rất cảm ơn bác Phạm Vỵ và bác Thanhtrieu_bmt đã chỉ dẫn. Thực sự cũng vì chưa đủ trình độ để cảm nhận nên hỏng mất 1 con bu long và sau đó là thổi ron qui lat. với lại cái cảm giác thi còn tùy thuộc vào lúc khỏe và lúc đã mõi nữa các bác ạ.

quock6

Tài xế O-H
Cái em cần là sực chính xác và đồng nhất đấy bác ạ. Em chưa đủ trình để cảm nhận nên mới cần thông số, bác nào làm bên isuzu chắc là có mấy thông số này rồi. Giúp đỡ cho em với ạ.
xem tren mat oc neu ko co thi nho nguoi ta van cho
con tu van thi xiet deu roi xiet lai thay chat tay la duoc

huginfiniti

Tài xế O-H
Động cơ 4HK1 siết bu lông quy lát 3 lượt.
Đối với M14, lần 1 siết 10kg.m, lần 2 siết 15kg.m, lần 3 siết từ 30-60 độ.
Đối với M10, siết 1 lần với 3.9kg.m.
Đối với động cơ 4JJ1. Siết bu lông lớn 4 lượt, 2 lượt đầu siết 7.1kg.m, 2 lượt sau siết mỗi lựơt 60 độ.
Bu lông M8 siết 2.5kg.m
xin thỉnh giáo thêm các cụ là.trên mũ bulong có tri số 4, 6, 7, 8, 9 ,10, 12.9 có ý nghĩa gì về lực xiết xin các cụ chỉ giáo giúp em

phalaidat

Tài xế O-H
Hôm nay ăn một bát cơm thì yêú thật. Thổi gioăng mặt máy rồi đấy ,ngày mai ăn hai bát khỏe hơn lại gãy ốc rồi .
Tối về có em sinh tươi nói em yêu anh lắm thế là sắng hôm sau làm lại ren liên tục .Thế lên ta phải cân thôi cụ ơi.

cadenza

Tài xế O-H
Làm sao xem được vậy bác zenlu11.
[MERGETIME="1407412788"][/MERGETIME]

Nếu bạn có phần mềm Autodata thì vào đó tra cứu, nếu không có bạn cho đời xe (năm SX) và moden xe tôi hoặc người khác sẽ tra cứu cho.
Nhờ bác Phạm Vỵ tra dùm em lực siết của động cơ 4jj1 trên xe Isuzu Dmax 2011.
Cảm ơn bác.
[MERGETIME="1407412802"][/MERGETIME]

Cảm ơn bác.
[MERGETIME="1407412825"][/MERGETIME]
Nếu bạn có phần mềm Autodata thì vào đó tra cứu, nếu không có bạn cho đời xe (năm SX) và moden xe tôi hoặc người khác sẽ tra cứu cho.[/quote]
Cảm ơn bác.
[MERGETIME="1407412852"][/MERGETIME]
Nếu bạn có phần mềm Autodata thì vào đó tra cứu, nếu không có bạn cho đời xe (năm SX) và moden xe tôi hoặc người khác sẽ tra cứu cho.[/quote]
Cảm ơn bác.
[MERGETIME="1407412864"][/MERGETIME]
Cảm ơn bác.

cadenza

Tài xế O-H
Nhờ bác Phạm Vỵ tra dùm em lực siết của động cơ 4jj1 trên xe Isuzu Dmax 2011 với.
Cảm ơn bác nhiệt tình giúp đỡ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên