Cần giúp đỡ cầu sau xe U oát.

H
Bình luận: 7Lượt xem: 4,128

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Các bác trên diễn đàn chắc ai cũng đã từng nghe hay là từng làm xe U Oát do liên xô sản xuất và hiện nay ở việt nam mình dùng rất nhiều để đi các đoạn đường xấu. Em muốn hỏi các cụ ai đã từng căn cầu ( điều chỉnh vết ăn khớp) thì hướng dẫn dùm em với ạ. Cái này này đặc điểm là 2 nửa vỏ cầu ghép lại nên em chưa chắc chắn quy trình điều chỉnh thế nào cho chính xác. Đây là mặt cắt của cầu chủ động, mong các cụ chỉ bảo.

caonguyentq88

Tài xế O-H
Các bác trên diễn đàn chắc ai cũng đã từng nghe hay là từng làm xe U Oát do liên xô sản xuất và hiện nay ở việt nam mình dùng rất nhiều để đi các đoạn đường xấu. Em muốn hỏi các cụ ai đã từng căn cầu ( điều chỉnh vết ăn khớp) thì hướng dẫn dùm em với ạ. Cái này này đặc điểm là 2 nửa vỏ cầu ghép lại nên em chưa chắc chắn quy trình điều chỉnh thế nào cho chính xác. Đây là mặt cắt của cầu chủ động, mong các cụ chỉ bảo.
em cũng không rõ lắm chắc là căn vành chậu quả rứa rùi căn vi sai thui bác

rua_kaka

Tài xế O-H
cho cụ thêm vài hình ảnh cho sinh động nha, e ko chuyên món này nên có vậy thôi

[MERGETIME="1404882056"][/MERGETIME]
[/url][/IMG]
[MERGETIME="1404882063"][/MERGETIME]
[/url][/IMG]
[MERGETIME="1404882180"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1404882204"][/MERGETIME]

oto_lc

Tài xế O-H
Theo cháu cụ cứ căn song quả dứa,vi sai song. Rồi cụ căn khe hở của vành chậu với quả dứa cái này mất ít nhất 3 lần. Nhấc lên thả xuống. Cái này nhà cháu rất ghét gặp phải. Chúc cụ thanh công

tronghungphutho

Tài xế O-H
Thưa các sư huynh và các bác đi trước, cho em hỏi cái chi tiết giống then bán nguyệt ở giữa trục bánh răng visai đó là gì và có chức năng gì ạ. Em sinh viên đang tìm hiểu mà mắc quá không nhớ ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên