MER E320 quạt quay liên tục

hanhthuy1990
Bình luận: 40Lượt xem: 3,222

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em nó cứ bật khóa ON là quạt quay hết tốc lực luôn. kiểm tra ECU quạt có 3 dây 1 âm, 1 dương và 1 tín hiệu điều khiển. tín hiệu điều khiển đo không có gì cả. xe đời 97 điện khá phức tạp mà đo thông mạch dây tín hiệu không về ECU được. dùng đèn thử kẹp mát chíc vào thì quạt hết quay mà không biết bị gì mong các bác giúp với ạ. ai có tài liệu và mạch điện xe này cho em xin với. xe này cổng chẩn đoán tròn em không có giắc kết nối nên không làm được. cảm biến nhiệt độ nước kiểm tra ok.

tuanneo0811

Tài xế O-H
thôi! xe cụ chết con điều khiển trong quạt rồi, cụ thử bỏ cái dây điều khiển đi xem nó có ngắt ko nha, nếu ko ngắt thì chắc chắn chết bên trong quạt rồi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thôi! xe cụ chết con điều khiển trong quạt rồi, cụ thử bỏ cái dây điều khiển đi xem nó có ngắt ko nha, nếu ko ngắt thì chắc chắn chết bên trong quạt rồi
dạ thưa cụ bỏ vẫn quay tốc độ cao nhất ạ. em nghĩ không phải ECU quạt đâu bác. vì khi em cắm cái đèn thử thì nó hết quay ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác thay luôn cái con gì gì mà bác cắm cái đèn thử vào thì hết chạy ấy. Tôi chưa nghe thấy con đấy bao giờ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cắm nó xuống mass hay lên lửa hả cụ?
cắm mass bác ạ.[DOUBLEPOST=1404886252,1404886057][/DOUBLEPOST]
Bác thay luôn cái con gì gì mà bác cắm cái đèn thử vào thì hết chạy ấy. Tôi chưa nghe thấy con đấy bao giờ
em không có mạch của xe này nhưng nó là cái này của toyota bác ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
có phải 2 dây vào quạt là màu nâu và đen sọc trắng ko cụ, dây tin hiệu điều khiển đi từ bảng điều hòa ra cụ ạ
Nó đây cụ ạ. dây điều khiển có 2 dây nhỏ khi khóa điện ON đo 10v cụ ạ. em hồi sáng dùng đèn thử nên không thấy nhưng chiều nay đo đồng hồ thì 10v.

xe có 3 ECU bác nào có tài liệu cho em xin với.

hộp ECU quạt.

stardemon

Tài xế O-H
Em nó cứ bật khóa ON là quạt quay hết tốc lực luôn. kiểm tra ECU quạt có 3 dây 1 âm, 1 dương và 1 tín hiệu điều khiển. tín hiệu điều khiển đo không có gì cả. xe đời 97 điện khá phức tạp mà đo thông mạch dây tín hiệu không về ECU được. dùng đèn thử kẹp mát chíc vào thì quạt hết quay mà không biết bị gì mong các bác giúp với ạ. ai có tài liệu và mạch điện xe này cho em xin với. xe này cổng chẩn đoán tròn em không có giắc kết nối nên không làm được. cảm biến nhiệt độ nước kiểm tra ok.
coi chừng bị câu đờ rét (trực tiếp), hỏi kỹ đi, rồi dò lại đường dây điện coi chừng chạm dây ấy, mấy xe đời cũ mà đụng dàn điện thì ngán lắm @@

tuanneo0811

Tài xế O-H
em sợ chết hộp điều khiển quạt rồi, 2 dây nhỏ tín hiệu đi từ SAM ra đấy, cụ cứ lần 2 cái dây đó 1 dây là nguồn chìa khóa, 1 dây là tín hiệu điều khiển.

autocar

Tài xế O-H
cái van áp suất của bác có vấn đề rồi đấy . có thể bác k tin nhung bác đừng loại trừ nó . mong bác kiểm tra thêm cái van áp suất nữa đi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em sợ chết hộp điều khiển quạt rồi, 2 dây nhỏ tín hiệu đi từ SAM ra đấy, cụ cứ lần 2 cái dây đó 1 dây là nguồn chìa khóa, 1 dây là tín hiệu điều khiển.
SAM này ở đâu vậy bác? em rất ít làm mer nên nghe từ SAM lạ quá. bác có thể nói rõ hơn không ạ. cái hộp điều khiển quạt riêng chứ không chung với ECU động cơ hả bác?
cái van áp suất của bác có vấn đề rồi đấy . có thể bác k tin nhung bác đừng loại trừ nó . mong bác kiểm tra thêm cái van áp suất nữa đi
van này ở đâu vậy bác? em chẳng thấy cái van nào lắp trên đường ống nước cả. chỉ có cái van mở nước vào sưởi thôi.

tuanneo0811

Tài xế O-H
SAM nói chung chung nó giống như cái body của mấy ông nhật cụ ạ, vừa có IC điều khiển, vừa có râu ria 1 ít cầu chì ro le, cái hình cụ chụp là mấy cái hộp động cơ, hộp số, phanh, và hình như là mấy con rơ le nguồn , còn hộp SAM nó nằm bên lái cơ cụ ạ, cụ ko tin cứ lần theo 2 cái dây đó là rõ ngay.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
SAM nói chung chung nó giống như cái body của mấy ông nhật cụ ạ, vừa có IC điều khiển, vừa có râu ria 1 ít cầu chì ro le, cái hình cụ chụp là mấy cái hộp động cơ, hộp số, phanh, và hình như là mấy con rơ le nguồn , còn hộp SAM nó nằm bên lái cơ cụ ạ, cụ ko tin cứ lần theo 2 cái dây đó là rõ ngay. em cho SĐT luôn, cụ muốn hỏi thì cứ call vô số em là được 0167 510 4734
vậy hả cụ. vì em cứ đo thông mạch vào mấy cái hộp đó nên chảng thấy đâu. hì hục cả buổi chẳng được đành lắp lại mai đi khám xe về nếu khách hàng chưa lấy xe thì em bưới nó ra xem tiếp. cụ có mạch không cho em tham khảo với ạ. chứ xe này em không có thông tin nên làm khó vô cùng. cảm ơn bác có gì bí quá em alo bác.!

tuanneo0811

Tài xế O-H
mạch thì em cũng có, nhưng còn tùy thuộc vào tình hình thực tế cụ ạ, nếu cụ có máy thì làm kiểu có máy, ko có máy thì tốn thêm thời gian đo đạc lần mò thôi cụ ạ, em biết đến đâu em giúp cụ đến đó.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
mạch thì em cũng có, nhưng còn tùy thuộc vào tình hình thực tế cụ ạ, nếu cụ có máy thì làm kiểu có máy, ko có máy thì tốn thêm thời gian đo đạc lần mò thôi cụ ạ, em biết đến đâu em giúp cụ đến đó.
máy em không có giắc này bác ạ. bác cho em xin cái mạch với. mailem dinhanhthuy88@gmail.com bác ở đâu vậy nếu ở đà nẵng thì rảnh rỗi làm ly coffee cho vui. SĐT 0989592707.

tuanneo0811

Tài xế O-H
bọn này dùng đầu 38 chân của mẹc cụ ạ, mà cụ dùng máy gì thế, em thì ở tít tận HN cơ xa quá :) ảnh thì em dùng ondemand cho nó dễ nhìn, còn nếu máy cụ có starfinder hoặc wis thì có thể tra cụ thể hơn, hiểu rõ từng đời xe hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên