xuzuki apv cần giúp đỡ

D
Bình luận: 3Lượt xem: 812

dinhtiep

Tài xế O-H
tình hình là e có con xuzuki apv đời 2008. đang bị hiện tượng là đang chạy bình thường thì tự nhiên máy lịm đi rồi chết máy. đề lại thì không nổ nhưng tháo cọc bình ra một lúc rồi lắp lại thì lại nổ bình thường. hiện tượng chết máy như vậy không xảy ra thường xuyên. mong các bác chỉ giáo giúp e với ạ! lúc máy nổ bình thường thì kiểm tra mọi thứ về điện xăng đều ok hết

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
tình hình là e có con xuzuki apv đời 2008. đang bị hiện tượng là đang chạy bình thường thì tự nhiên máy lịm đi rồi chết máy. đề lại thì không nổ nhưng tháo cọc bình ra một lúc rồi lắp lại thì lại nổ bình thường. hiện tượng chết máy như vậy không xảy ra thường xuyên. mong các bác chỉ giáo giúp e với ạ! lúc máy nổ bình thường thì kiểm tra mọi thứ về điện xăng đều ok hết
Sao không phải là kiểm tra xăng điện lúc không nổ được máy mà lại kiểm tra lúc đang nổ ạ ?2008 thì nhiều thứ đến lúc hỏng rồi bác ạ.Có thể là bơm xăng ,có thể là bobin.Bác bảo tháo cọc bình ra 1 lúc lắp lại thì nổ.Vậy thử không tháo ,để nguội lắp lại chưa ?Em không nghĩ nó bị điện đâu.Bác nên kiểm tra bơm xăng lúc không nổ được máy.Chúc bác thành công.

dinhtiep

Tài xế O-H
em chỉ có thể nghĩ đơn giản là nóng quá bơm xăng đứng thôi, để 1 lúc nguội lại nổ, còn bị cái gì khác thì chịu.
e tháo ra lắp lại luôn là nổ bác ak. vì mỗi lần đi xa là bị nên lúc hỏng giữa đường không có dụng cụ để kiểm tra. còn về nhà có đồ thì lại không bị nên nhờ các bác giúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên