Hyundai galopbe đã làm nhiều nơi rồi vẫn không hết bệnh

hoangphucauto
Bình luận: 17Lượt xem: 1,142

hoangphucauto

Tài xế O-H
cần các cụ tư vấn giúp em ,huyndai galopbe đã làm nhiều nơi rồi vẫn không hết bệnh phanh cái là ăn lái sang phụ luôn , các cụ ơi em này chạy trên đường bỏ tay không ăn lái đâu nhé .đã láng đĩa phanh và tăng bua rùi má phanh cũng thay rồi .khi phanh bốn bánh đều ăn cháy đường, bốn bánh bảo dưỡng không có hiện tượng bên nào bó hơn ,em đang tính mai đổi thử ty ô trên tổng xem sao , đã làm các kiểu con đà điểu vẫn chưa được các cụ chém giùm nhà cháu phát

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn tháo pistong phanh trước cả hai bên ra vệ sinh sạch (nhẹ ,trơn) .hai ty cân bằng má phanh ra vào chơn.đổi hoặc thay hai ty ô đoạn cao su nhé sợ nó bị tắc không cân .dẫn đến phanh ăn nệc chúc thành công

haiphuc

Tài xế O-H
Em này có abs chưa cụ.bảo dưỡng vệ sinh tuần bộ hệ thống phanh xem nào.mà xe đã bị đầm đụng gì chưa.ktra xem có bị lệch tâm xe không

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em này có abs chưa cụ.bảo dưỡng vệ sinh tuần bộ hệ thống phanh xem nào.mà xe đã bị đầm đụng gì chưa.ktra xem có bị lệch tâm xe không

-Khả năng do đâm đụng khó xảy ra trong tình huốn này, vì không bị nhao lái
-ABS thì ảnh hưởng thế nào trong tình huống này ạ, bác phân tích cho anh em đi

phamhong

Tài xế O-H
Theo em nghĩ thì không phải do phanh mà ở phần gầm như rotuyn lái, rotuyn đứng và cao su càng A có rơ lỏng gì đó mới có hiện tượng như vậy.nếu không rơ lỏng gì thì cụ thử đảo tuy ô phanh bên lái qua bên phụ xem thử thế nào

hoangphucauto

Tài xế O-H
các cụ ơi xe này ko có abs đâu ạ ,trước khi đến với em xưởng khác họ đã láng đĩa và tăng bua sau rồi má phanh thay mới cả rồi đã kiểm tra lại các pitors phanh rùi đằng trước tốt ko bó ko có hiện tượng nặng nhẹ hay kẹt pitors ko rỉ sét hay han rỗ, bánh sau đã đã thay mới cả hai pistors rùi,gầm bệ ko có hiện tượng tai nạn ,em đã đổi cả ty ô vẫn không thấy kết quả gì có điều rất khó hiểu là lái rất chuẩn ko hề nhao hay nặng nhẹ

peterpanhhd

Tài xế O-H
các cụ ơi xe này ko có abs đâu ạ ,trước khi đến với em xưởng khác họ đã láng đĩa và tăng bua sau rồi má phanh thay mới cả rồi đã kiểm tra lại các pitors phanh rùi đằng trước tốt ko bó ko có hiện tượng nặng nhẹ hay kẹt pitors ko rỉ sét hay han rỗ, bánh sau đã đã thay mới cả hai pistors rùi,gầm bệ ko có hiện tượng tai nạn ,em đã đổi cả ty ô vẫn không thấy kết quả gì có điều rất khó hiểu là lái rất chuẩn ko hề nhao hay nặng nhẹ

chào cụ . cụ thử đổi lần lượt .má phanh _ đĩa phanh_ cuối cùng là lốp 2 bánh trước xem có đỡ khong ah. không được nữa cụ cho tháo cái bộ chia dầu bỏ hết van của bộ chia bánh trước đi xem sao .
mong cụ chóng khỏi bịnh
[MERGETIME="1405269713"][/MERGETIME]
đằng trước ổn cả thì cụ kiểm tra phần gầm đằng sau đi ạ nhất la gầm sau bên lái em nghi bac dơ dão cũng ảnh hưởng.
[MERGETIME="1405269787"][/MERGETIME]

thanhlamnguyen32

Tài xế O-H
Bác xem lại xem ống cao su dẫn dầu thắng xuống heo bánh trứớc hai bên có cùng loại không?có cái nào bị phình to hay nghẽn lúc dậm phanh không.và một việc cũng quan trong không kém là kiễm tra cao su sinloc phiá sau nửa .chúc cụ mau khỏi bệnh

tailieusuachua

Tài xế O-H
dòng này thì em cũng ko rành cho lắm nhưng em có chút ý kiến nhé
vấn đề như cụ nói thì mình xem lại piston nếu ok thì mình kiểm tra lại áp lực phanh thử như thế nào ạ? nếu áp lực phanh có vấn đề thì ->
vấn đề tiếp theo nữa thì mình kiểm tra xem cái bộ chia dầu nó có bị làm sao ko (rỉ sét, kẹt piston hay bị bể cupben chẳng hạn) giải quyết ở chỗ này thử nhé.
chúc cụ sớm tìm ra nguyên nhân

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ xem đường ống dầu có bị biến dạng hay bị phù gây ra lưu lượng dầu khi phanh không đều.
- Còn một nguyên nhân nữa là góc đặt bánh xe (khoảng Kingpin)

hoangphucauto

Tài xế O-H
báo cáo các cụ đã hết nhưng chưa biết rõ là ro lỗi cái gì nữa ở xưởng khác họ đã thay má phanh trước sau láng đĩa phanh tăng bua trước sau ,đã thay cả 2 pitsors sau rùi,về nhà em cho làm thước lái ,thay hết cao su ,ty ô ,tổng phanh, bộ chia thay cái khác chế lại cho phân chia lực phanh 2 bánh trước 1 đường 2 bánh sau 1 đường vì trước con này cũng đã thay bộ chia không phải của nó thì phân chia lực phanh ăn chéo các bác ạ đảo lốp thay giảm sóc trước bên phụ và đổi lò xo giảm xóc nữa thế là hết nhưng chẳng biết hết vì cái gì nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
báo cáo các cụ đã hết nhưng chưa biết rõ là ro lỗi cái gì nữa ở xưởng khác họ đã thay má phanh trước sau láng đĩa phanh tăng bua trước sau ,đã thay cả 2 pitsors sau rùi,về nhà em cho làm thước lái ,thay hết cao su ,ty ô ,tổng phanh, bộ chia thay cái khác chế lại cho phân chia lực phanh 2 bánh trước 1 đường 2 bánh sau 1 đường vì trước con này cũng đã thay bộ chia không phải của nó thì phân chia lực phanh ăn chéo các bác ạ đảo lốp thay giảm sóc trước bên phụ và đổi lò xo giảm xóc nữa thế là hết nhưng chẳng biết hết vì cái gì nữa
Bây giờ bác lắp lại như cũ, đồng thời thử luôn, đến thằng nào bị thì lỗi thằng đấy

peterpanhhd

Tài xế O-H
đằng trước ổn cả thì cụ kiểm tra phần gầm đằng sau đi ạ nhất la gầm sau bên lái em nghi bac dơ dão cũng ảnh hưởng.

"bộ chia thay cái khác chế lại cho phân chia lực phanh 2 bánh trước 1 đường 2 bánh sau 1 đường vì trước con này cũng đã thay bộ chia không phải của nó thì phân chia lực phanh ăn chéo các bác ạ"
chắc tại chỗ này rùi bac ơi. nếu cầu sau ổn . đảo lốp không bị lệc lái ngược thì em nghi do bọ chia này
. hì đấy là nhà cháu phán vạy thôi ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên