Santafe đời 2008 máy dầu đề lúc nổ lúc không

L
Bình luận: 60Lượt xem: 9,414

lamhong

Tài xế O-H
em có con santafe đời 2008 máy dầu.bệnh của em nó là thế này ạ.xe đề lúc nổ được lúc ko nổ được.lúc nổ được thì rất bình thường.lúc ko nổ được thì em lầy bút thử điện kiểm tra kim phun thì ko thấy có điện.bơm dầu vẫn lên khõe.vẫn có dầu ra giàn phân phối và củng rất mạnh,em đã kiểm tra và vệ sinh tất cả các cầu chì và role.các giắc điện em củng đã tháo ra và vệ sinh thổi sạch, nhân đây các bác cho em hỏi ngu tí là những cảm biến nào liên quan tới tín hiệu phun ạ.mong các bác giúp em với.con này ko bao lỗi gì ạ,vì chủ xe bảo là đã cắm máy kiểm tra dưới hà nội rồi.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
em có con santafe đời 2008 máy dầu.bệnh của em nó là thế này ạ.xe đề lúc nổ được lúc ko nổ được.lúc nổ được thì rất bình thường.lúc ko nổ được thì em lầy bút thử điện kiểm tra kim phun thì ko thấy có điện.bơm dầu vẫn lên khõe.vẫn có dầu ra giàn phân phối và củng rất mạnh,em đã kiểm tra và vệ sinh tất cả các cầu chì và role.các giắc điện em củng đã tháo ra và vệ sinh thổi sạch, nhân đây các bác cho em hỏi ngu tí là những cảm biến nào liên quan tới tín hiệu phun ạ.mong các bác giúp em với.con này ko bao lỗi gì ạ,vì chủ xe bảo là đã cắm máy kiểm tra dưới hà nội rồi.[/quote
Nếu cụ có máy tét thì dễ dàng hơn nhiều! Không có máy thì cũng không sao! Tuy nhiên đầu tiên cụ kiểm tra lại hộ nhà cháu cái đề đã rồi tính tiếp nhé

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em có con santafe đời 2008 máy dầu.bệnh của em nó là thế này ạ.xe đề lúc nổ được lúc ko nổ được.lúc nổ được thì rất bình thường.lúc ko nổ được thì em lầy bút thử điện kiểm tra kim phun thì ko thấy có điện.bơm dầu vẫn lên khõe.vẫn có dầu ra giàn phân phối và củng rất mạnh,em đã kiểm tra và vệ sinh tất cả các cầu chì và role.các giắc điện em củng đã tháo ra và vệ sinh thổi sạch, nhân đây các bác cho em hỏi ngu tí là những cảm biến nào liên quan tới tín hiệu phun ạ.mong các bác giúp em với.con này ko bao lỗi gì ạ,vì chủ xe bảo là đã cắm máy kiểm tra dưới hà nội rồi.
2008 có chìa điều khiển rời và hình như có IMMO đấy cụ.Bật IG ON xem cái đèn IMMO có sáng không.Và khi không nổ được thì cái đèn đó có sáng không?Nhưng con này cắm máy kiểm tra không ra lỗi thì khả năng em bỏ nghề.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
về tín hiệu phu cơ bản thì vẫn là cần có tín hiệu của cảm biến trục cơ,trục cam và cảm biến gió.ngoài ra với dòng máy dầu thì cảm biến chân ga cũng quan trọng.đọc máy chuẩn đoán ngoài việc có bao lỗi hay không thì việc đọc data list cũng rất quan trọng.ví dụ khi không nổ máy mà đề thì tín hiệu trục cơ,trục cam có không,áp suất thực tế trong ống Rail là bao nhiêu và so sánh với áp suất yêu cấu xem có đủ để cho động cơ nổ máy không...cái giắc điện đi vào mấy cái kim phun đó đi qua 1 cái bộ gì nằm gần bơm cao áp đó em cũng chưa tìm hiểu,nhưng cũng có thể nó có liên quan.làm máy phun dầu còn khó hơn máy phun xăng nên nếu bác không có máy thì nên nhờ anh em hỗ trợ cho nhanh ah

nhuy08

Tài xế O-H
Con này dây cam nếu ko thay định kì thường dẫn đến sai cam khó nổ hoặc ko nổ (nhất là khi nóng máy) nêu check sẽ báo cảm biến cam bị lỗi. Xóa lỗi hoặc xả cọc bình thì lại nổ bình thường. bác thử k tra lại xem có đúng hiện tượng như vậy không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhung chủ xe bảo đã tet dưới hà nội và ko lỗi gì rồi
- Bác ở tỉnh nào vậy?
- Đừng nghe lời người khác nói, tự mình kiểm tra đi. Đôi khi bọn Hà nội cũng lởm khởm lắm, được cái tiếng thôi, nhiều cái kém anh em ở tỉnh. Bác nên chủ động
- Bác cho máy kiểm tra, phân tích số liệu, mang lên đây, cả nhà vào chém, kiểu gì con xe ấy chả nát nhừ, (à quên, chả xong)

khanhdang

Tài xế O-H
về tín hiệu phu cơ bản thì vẫn là cần có tín hiệu của cảm biến trục cơ,trục cam và cảm biến gió.ngoài ra với dòng máy dầu thì cảm biến chân ga cũng quan trọng.đọc máy chuẩn đoán ngoài việc có bao lỗi hay không thì việc đọc data list cũng rất quan trọng.ví dụ khi không nổ máy mà đề thì tín hiệu trục cơ,trục cam có không,áp suất thực tế trong ống Rail là bao nhiêu và so sánh với áp suất yêu cấu xem có đủ để cho động cơ nổ máy không...cái giắc điện đi vào mấy cái kim phun đó đi qua 1 cái bộ gì nằm gần bơm cao áp đó em cũng chưa tìm hiểu,nhưng cũng có thể nó có liên quan.làm máy phun dầu còn khó hơn máy phun xăng nên nếu bác không có máy thì nên nhờ anh em hỗ trợ cho nhanh ah
Ý bác nói đến bộ IDU hả.

lamhong

Tài xế O-H
sáng nay em lại gọi 1 bác mang máy tới nhưng củng chang an thua.cung ko thay lỗi gì cả,nhưng em phát hiện ra là cứ xả e dầu thì đề lại nổ.nổ xong tắt đi đề lại thì ko nổ được nữa.nhưng cứ xã e đường đầu lên kim thì lại nổ được,áp dầu trong ống rail là 2,9kg.cam quýt em củng đã xem lại và đều ok

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sáng nay em lại gọi 1 bác mang máy tới nhưng củng chang an thua.cung ko thay lỗi gì cả,nhưng em phát hiện ra là cứ xả e dầu thì đề lại nổ.nổ xong tắt đi đề lại thì ko nổ được nữa.nhưng cứ xã e đường đầu lên kim thì lại nổ được,áp dầu trong ống rail là 2,9kg.cam quýt em củng đã xem lại và đều ok
Bác xả khí đường dầu lên vòi phun như thế nào ạ?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
áp dầu 2,9kg thì bằng máy xăng hả bác? trong data của bác sẽ có mục Rail Presure là áp suất thực tế trong ống Rail và 1 mục nữa là Rail Presure Taget (có thể em viết sai chính tả) nó sẽ là phần áp suất cần thiết theo sự tính toán của ECU tùy thuocj vào chân ga và tải trọng của động cơ.giá trị của áp suất đo được trong ống Rail luôn luôn phải dao động trong khoảng tương đương với giá trị được tính toán.khi đề nổ máy bác theo dõi xem áp của ống rail có bằng với áp định mức không,cái này rất quan trọng.và khi nổ máy được rồi thì bác kiểm tra đương dầu hồi về của 4 kim bằng cách rút cái ống hồi nhỏ trên đầu kim ra,thay bằng 4 cái ống tio bé cho chảy vào 4 chai lavi,cho nổ máy rồi đi ga 1 lúc rồi so sánh xem sự hoạt dộng của 4 kim phun thông qua mức dầu hồi. em cũng mới là bơm cao áp của San 2009 được mấy hôm ah.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Mở bơm cao áp ra kiểm tra anh bạn à, bạn đo bằng gì mà có 2,9kg , lọc dầu bạn đã kiểm tra chưá van áp suất rail bạn vệ sinh luôn nhé, mình vẫn thấy bơm cao áp có vấn đề bị lọt khí vào nên khi bạn xả e thì nổ được. Bạn xem lại cảm biến trục cơ có vấn đề gì không, chẳng hạn như độ hở của cảm biến, lúc đề không nổ bạn xịt RP7 xem nó có nổ không rồi tính tiếp.

lamhong

Tài xế O-H
2008 có chìa điều khiển rời và hình như có IMMO đấy cụ.Bật IG ON xem cái đèn IMMO có sáng không.Và khi không nổ được thì cái đèn đó có sáng không?Nhưng con này cắm máy kiểm tra không ra lỗi thì khả năng em bỏ nghề.
khóa rời nhưng ko có IMMO đâu bác ạ
[MERGETIME="1405426294"][/MERGETIME]
Mở bơm cao áp ra kiểm tra anh bạn à, bạn đo bằng gì mà có 2,9kg , lọc dầu bạn đã kiểm tra chưá van áp suất rail bạn vệ sinh luôn nhé, mình vẫn thấy bơm cao áp có vấn đề bị lọt khí vào nên khi bạn xả e thì nổ được. Bạn xem lại cảm biến trục cơ có vấn đề gì không, chẳng hạn như độ hở của cảm biến, lúc đề không nổ bạn xịt RP7 xem nó có nổ không rồi tính tiếp.
em đã tháo ra cảm biến trục cơ thay mới cb trục cam mà vẫn vậy. khi mồi thì nổ
[MERGETIME="1405426301"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1405426313"][/MERGETIME]
Mở bơm cao áp ra kiểm tra anh bạn à, bạn đo bằng gì mà có 2,9kg , lọc dầu bạn đã kiểm tra chưá van áp suất rail bạn vệ sinh luôn nhé, mình vẫn thấy bơm cao áp có vấn đề bị lọt khí vào nên khi bạn xả e thì nổ
[MERGETIME="1405426332"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1405426521"][/MERGETIME]
em đã tháo ra cảm biến trục cơ thay mới cb trục cam mà vẫn vậy. khi mồi thì nổ.em lại mất buổi chiều đóng cửa xưởng để trị mình em nó mà vẫn bó tay.nhưng khi ko nổ em tắt bật chìa khóa khoảng 3 lần chở lên thì đề phát nổ.buri sấy em đã ktra vẫn ok,khóa điện củng đã ktra vệ sinh.em phát nản rồi
[MERGETIME="1405426529"][/MERGETIME]
em đã tháo ra cảm biến trục cơ thay mới cb trục cam mà vẫn vậy. khi mồi thì nổ.em lại mất buổi chiều đóng cửa xưởng để trị mình em nó mà vẫn bó tay.nhưng khi ko nổ em tắt bật chìa khóa khoảng 3 lần chở lên thì đề phát nổ.buri sấy em đã ktra vẫn ok,khóa điện củng đã ktra vệ sinh.em phát nản rồi
[MERGETIME="1405426540"][/MERGETIME]
em đã tháo ra cảm biến trục cơ thay mới cb trục cam mà vẫn vậy. khi mồi thì nổ.em lại mất buổi chiều đóng cửa xưởng để trị mình em nó mà vẫn bó tay.nhưng khi ko nổ em tắt bật chìa khóa khoảng 3 lần chở lên thì đề phát nổ.buri sấy em đã ktra vẫn ok,khóa điện củng đã ktra vệ sinh.em phát nản rồibicycle oh
[MERGETIME="1405426555"][/MERGETIME]
em đã tháo ra cảm biến trục cơ thay mới cb trục cam mà vẫn vậy. khi mồi thì nổ.em lại mất buổi chiều đóng cửa xưởng để trị mình em nó mà vẫn bó tay.nhưng khi ko nổ em tắt bật chìa khóa khoảng 3 lần chở lên thì đề phát nổ.buri sấy em đã ktra vẫn ok,khóa điện củng đã ktra vệ sinh.em phát nản rồibicycle oh
[MERGETIME="1405426653"][/MERGETIME]

nhuy08

Tài xế O-H
theo mô tả thì bạn nên kiểm tra lại giàn kim và nguyên nhân tụt áp. bệnh này gần giống bệnh mec spinter. tất cả đều OK khi test, mồi rp7 nổ. tắt máy đề lại ko nổ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên