xe innova hay bi chet may khi thoi tiet nong

anhsy36
Bình luận: 19Lượt xem: 4,266

anhsy36

Tài xế O-H
tình hình là thế này , con innova j của thằng bạn em làm lại hơi gần 3 tháng rồi , chạy bình thường , dạo này xe đi được hơn 50km thời tiết nóng lên là chết máy, đợi cho may nguội lại chạy bình thường, có hôm chạy hơn 200km thời tiết mát chẳng viec j , đem ra thợ hà nội cũng phán bệnh linh tinh rồi thay linh tinh cũng chả được, bác nào có kinh nghiệm giúp em với , xin cảm ơn

oto_lc

Tài xế O-H
tình hình là thế này , con innova j của thằng bạn em làm lại hơi gần 3 tháng rồi , chạy bình thường , dạo này xe đi được hơn 50km thời tiết nóng lên là chết máy, đợi cho may nguội lại chạy bình thường, có hôm chạy hơn 200km thời tiết mát chẳng viec j , đem ra thợ hà nội cũng phán bệnh linh tinh rồi thay linh tinh cũng chả được, bác nào có kinh nghiệm giúp em với , xin cảm ơn
Cái này cháu chưa được va chạm nhiều nhưng cháu nghĩ chắc những con cảm biến chết dở. Dẫn tới truyền tín hiệu sai về hộp nên dẫn tới hiện tượng như vậy. Đấy là cháu chém vậy. Nếu sai mong các cụ bỏ qua cho

clemoletbua

Tài xế O-H
thợ hà nội là thợ nào hả cụ . cụ là người dùng xe thì cụ cũng phải tin vào xưởng chứ. cứ này xưởng này mai xưởng khác ai mà biết đk tình trang thực hư xe cụ thế nào mà phán rầm 1 cái. thế cụ ở tỉnh nao ạ. có xưởng xe inova j của cụ vào họ còn đuổi đi ý chứ. cho em phán 1 cấu nhé thay xe mới toanh đảm bao hết bệnh này trong vòng vài nắm nếu như chịu khó vào 1 gara nhất định.

long-050287

Tài xế O-H
Hiện tượng này khả năng là cảm biến trục cam giống cái máy Perkin 1300 của em rồi, cũng chỉ chạy được vài tiếng rồi lại chết. Cụ kiểm tra cảm biến đó xem sao

thienvanphong

Tài xế O-H
Hiện tượng này khả năng là cảm biến trục cam giống cái máy Perkin 1300 của em rồi, cũng chỉ chạy được vài tiếng rồi lại chết. Cụ kiểm tra cảm biến đó xem sao
Khi ở nhiệt độ cao thì mới bị hiện tượng trên thì cụ kiểm tra em cái cảm biến nhiệt độ nước nhé . Khi nhiệt đô cao sẽ truyền đến ECU . VÀ ECU se truyền tín hiệu tới van không tải , các cảm biến để điều chỉnh hoạt động . Do vậy cụ kiểm tra hệ thống làm mát xem cụ ah . Em Xin góp ý vậy , các cụ cho ý kiến ah

hondacuper

Tài xế O-H
có khi nào nó cũng bị kiểu này không http://www.oto-hui.com/threads/corolla-2003-bi-cam-nang.69503/page-3#post-282167

anhsy36

Tài xế O-H
phán như cụ clemoletbua thì nói làm j , thằng bạn em làm ở một xưởng ở tây hồ, chưa bao giờ làm chỗ khác, em nêu lên để hỏi người đã gặp phải trường hợp này tư vấn cho em để em làm cho nhanh thôi. chứ cứ thay hết cái này đến cái kia thì tốn tiền mà chẳng đúng bệnh thì mất công,

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cụ nói nó chết dấu hiệu lâm sàng là cái gì đèn báo các cảm biến hoạt động ra sao?Khi nào nó chết cụ đổ cho em một củ tiền xăng em phán cho không được không lấy tiền!CÒn thợ Hà Nội không phải thợ nào cũng giống thợ nào cụ phải biết phân tích cái gì đúng cái gì sai chứ!TIn bạn mất vợ,tin vợ mất bò!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
nếu em nó luôn luôn bị chết máy khi đi nóng thì phần lớn là do bơm xăng.ở đây thêm 1 cái là thời tiết nóng thì mới bị,thời tiết mát thì có ngày chạy cả hai trăm cây số không bị thì bác nên nhờ chủ xe theo dõi xem khi xảy ra hiện tượng đó nhiệt độ động cơ như thế nào.theo em suy đoán ngoài cái bơm xăng ra sẽ có thêm 1 nguyên nhân là những ngày thời tiết nóng xe chạy đã nóng máy rồi,kết hợp với dàn nóng điều hòa phía trước làm việc liên tục với áp suất và nhiệt độ cao làm cho nhiệt độ nước tăng cao khiến động cơ chết máy và để nguội mới khởi động lại được.cái này tham khảo thêm chủ xe thì xác định dễ hơn

trqukhai

Tài xế O-H
nếu em nó luôn luôn bị chết máy khi đi nóng thì phần lớn là do bơm xăng.ở đây thêm 1 cái là thời tiết nóng thì mới bị,thời tiết mát thì có ngày chạy cả hai trăm cây số không bị thì bác nên nhờ chủ xe theo dõi xem khi xảy ra hiện tượng đó nhiệt độ động cơ như thế nào.theo em suy đoán ngoài cái bơm xăng ra sẽ có thêm 1 nguyên nhân là những ngày thời tiết nóng xe chạy đã nóng máy rồi,kết hợp với dàn nóng điều hòa phía trước làm việc liên tục với áp suất và nhiệt độ cao làm cho nhiệt độ nước tăng cao khiến động cơ chết máy và để nguội mới khởi động lại được.cái này tham khảo thêm chủ xe thì xác định dễ hơn
Theo mình nghĩ bác xem coi cảm biến nhiệt độ nước làm mát và cảm biến cốt máy.

arasaki

Tài xế O-H
như cụ nói thì chết máy do nóng quá: nhưng lại là do thời tiết chứ ko phải động cơ vì trới mát thì ko vấn đề gì.
như những thông tin cụ đưa ra thì e xim chém nhẹ 1 phát: cụ kiểm tra cụm li tâm cánh quạt két nước nhé, vì dòng này quạt làm mát dẫn động trực tiếp từu động cơ. cái này chịu ảnh hưởng rất nhiều từ nhiệt độ bên ngoài môi trường.
tốt hơn là cụ theo dõi bệnh của e nó cụ thể khi phát bệnh rồi tung lên thì mọi ngưới chém sướng hơn.
có ji ko phải mong các cụ bỏ quá cho !

conquer

Tài xế O-H
Chào bác! Theo mình nghỉ bạn kiểm chứng lại bằng cách chạy rodai tại chổ cho đến khi nhiệt độ nước nằm ở nhiệt độ chuẩn , bạn chạy 50 km nửa xem có chết máy không. Nếu chết đề lại liền được không, để khoãng 1 tiếng sau thì sau.Bác có thay bơm xăng hay lọc xăng chưa, bao lâu rồi ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên