Lỗi điều khiển hệ thống gạt mưa MDX

G
Bình luận: 12Lượt xem: 1,742

baotohalong62

Tài xế O-H
em có trường hợp tương tự như xe bác con xe em làm là xe zace .chỉ rút giắc điện hoặc cầu chì gạt mưa mới không chạy.tháo bộ công tắc trên vô lăng ra ở đó có một vỉ điều khiển có con ba chân ,mầu đen một chiều 2mm ,1mm không số hiệu ,phải dùng kính lúp mới thấy mạch điện bị bong,thấy rồi bác hàn lại ok (áp dụng xe zace)không biết xe bác có giống không bác thử xem sao .chúc thành công

oanhthoa

Tài xế O-H
em có trường hợp tương tự như xe bác con xe em làm là xe zace .chỉ rút giắc điện hoặc cầu chì gạt mưa mới không chạy.tháo bộ công tắc trên vô lăng ra ở đó có một vỉ điều khiển có con ba chân ,mầu đen một chiều 2mm ,1mm không số hiệu ,phải dùng kính lúp mới thấy mạch điện bị bong,thấy rồi bác hàn lại ok (áp dụng xe zace)không biết xe bác có giống không bác thử xem sao .chúc thành công
cảm ơn bác chia sẻ kinh nghiệm.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe Acura mdx 2008 của em cứ bật chìa khóa điện là gạt mưa tự chạy chế độ INT mặc dù công tắc ở OFF. đã quét lỗi thì báo mã lỗi b1077. Hiện tại chưa có phương án xử lý. Bác nào rành món này giúp em với ạ. Em ở HN, số đt 09.8 7568080.
Mã lỗi B1077 có nghĩa là gì ạ?

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Em hỏi anh gúc thì thấy có cái này

GALA2.0

Tài xế O-H
CẢM ƠN CÁC BÁC. BÁC oto16ahn ĐÃ XỬ LÝ XONG CHO EM CHIỀU NAY RỒI. LỖI CHỈ TẠI CÔNG TẮC GẠT CHẬP CHỜN, THÁO RA VỆ SINH LẠI OK.

tuanneo0811

Tài xế O-H
con đấy 1 là con diode 2 là con transitor bác ạ :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên