Máy đào komatsu PC120-5 không cắt được xích

kekemcoidihochoi
Bình luận: 27Lượt xem: 6,326

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
bẩm các cụ nhà cháu bị con máy này vật lên vật xuống mong các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ , cụ thể là như sau : nhà cháu sửa con máy này khi kiểm tra thì thấy các thao tác bình thường , chỉ có chân chạy là yếu , máy đi thẳng trên đường bằng thì được nhưng leo dốc thì yếu và ko cắt xích được , nhà cháu đã kiểm tra các thông số sau :
- áp 2 bơm chính 300kg
- áp bơm khiển 25kg khi ga nhỏ và 45kg khi ga to
các công việc nhà cháu đã làm gồm : thay phớt trục trung tâm , kiểm tra mô tơ di chuyển vẫn ok ,máy đã bỏ rùa thỏ, đem ngăn kéo đi mạ lại , đã làm lại bơm và thay cả ba lô bơm , các van điện thì đã bỏ hết .sau khi làm tất cả các cv trên nhưng vẫn không cắt được xích , nhà cháu mong các bậc tiền bối giúp nhà cháu với ạ . nhà cháu xin chân thành cảm ơn các cụ ạ .
[MERGETIME="1405677765"][/MERGETIME]
nhà cháu nhờ diễn đàn chuyển giúp bài viết của cháu sang " mục thảo luận về máy công trình " với ạ

thanhquy1988

Tài xế O-H
di chuyển của no nằm đầu nguồn hay cuối nguồn vậy bac?bac nên gắn đồng hồ ở motor rồi ep tải xem đồng hồ lên được bao nhiêu ki lô !

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
nhà cháu nhờ diễn đàn chuyển giúp bài viết của cháu sang " mục thảo luận về máy công trình " với ạ
di chuyển của no nằm đầu nguồn hay cuối nguồn vậy bac?bac nên gắn đồng hồ ở motor rồi ep tải xem đồng hồ lên được bao nhiêu ki lô !
bẩm cụ nhà cháu đã làm như vậy rồi , áp mô tơ cũng tương đương áp bơm thưa cụ

Dap-Xich-Lo

Tài xế O-H
những cái cần làm mà cụ đã làm hết rồi mà vẫn không đc. cụ phải xem lại những gi mình đã làm đi. Ngoài trừ cái bơm khiển của cụ hơi kém

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
những cái cần làm mà cụ đã làm hết rồi mà vẫn không đc. cụ phải xem lại những gi mình đã làm đi. Ngoài trừ cái bơm khiển của cụ hơi kém
vâng nhà cháu đã kiểm tra đi kiểm tra lại rồi thưa cụ , nhà cháu cũng ko hiểu tại sao nữa thưa cụ . nhà cháu nghĩ là do bị mất lưu lượng nên mới ko cắt được xích nhưng khi thay balo mới chỉnh lưu lượng máy vẫn làm nhanh và còn kéo lịm cả động cơ nhưng xích vẫn ko cắt được thưa cụ

bomva

Tài xế O-H
bẩm các cụ nhà cháu bị con máy này vật lên vật xuống mong các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ , cụ thể là như sau : nhà cháu sửa con máy này khi kiểm tra thì thấy các thao tác bình thường , chỉ có chân chạy là yếu , máy đi thẳng trên đường bằng thì được nhưng leo dốc thì yếu và ko cắt xích được , nhà cháu đã kiểm tra các thông số sau :
- áp 2 bơm chính 300kg
các công việc nhà cháu đã làm gồm : thay phớt trục trung tâm , kiểm tra mô tơ di chuyển vẫn ok ,máy đã bỏ rùa thỏ, đem ngăn kéo đi mạ lại , đã làm lại bơm và thay cả ba lô bơm , các van điện thì đã bỏ hết .sau khi làm tất cả các cv trên nhưng vẫn không cắt được xích , nhà cháu mong các bậc tiền bối giúp nhà cháu với ạ . nhà cháu xin chân thành cảm ơn các cụ ạ .
[MERGETIME="1405677808"][/MERGETIME]
đầu tiên cụ làm áp suất điều khiển ổn định trước cái đã
xem lại cái dây cáp D/C
kiểm tra lại hàng van điện đưa nó về nguyên trang.không cần cắm giắc điện vào van.riêng van quay toa có thể chống bằng IC để luôn mở phanh
tháo mặt quy lát moto.bỏ mặt trà ra trên mặt quy lát có hai cái lỗ.moi cái ty trong lỗ đó ra kiểm tra vệ sinh sạch lắp lại là ok

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
đầu tiên cụ làm áp suất điều khiển ổn định trước cái đã
xem lại cái dây cáp D/C
kiểm tra lại hàng van điện đưa nó về nguyên trang.không cần cắm giắc điện vào van.riêng van quay toa có thể chống bằng IC để luôn mở phanh
tháo mặt quy lát moto.bỏ mặt trà ra trên mặt quy lát có hai cái lỗ.moi cái ty trong lỗ đó ra kiểm tra vệ sinh sạch lắp lại là ok
nhà cháu cảm ơn cụ vá nhiều .

chxm

Tài xế O-H
em này chắc dùng nâu rồi. lại ít thay dầu thủy lực, lên xinh cặn kẹt linh văn tinh cả. cụ giẻ khai thông bế tắc rồi. mình hỏi tý máy có lịm chết máy không, khi ghì máy kiểm tra.

chxm

Tài xế O-H
ồ xin lỗi cụ VÁ ạ EM NHẦM NHỌT SANG TRỒNG CHỌT CHẲNG LÀ MẮT BUỒN NGHỦ, TAY VIẾT CỤ GIẺ. CỤ VÁ MỚI ĐÚNG

thaoha

Moderator
cho em được hỏi 1 câu với ạ, cắt xích là gì vậy bác nào cho em tham khảo dc ko ạ.
cụ hỏi thật hay đùa ??? cụ tham gia thảo luận MCT hỏi câu khó đỡ định giả chết bắt quạ hả???

nguyen14789

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ, em ko biết thật nên em xin ý kiến các cụ chứ em ko có ý gì đâu. em mới tìm hiểu về bên MCT, bên em đang băn phụ tùng gioăng phớt hàng nhập khẩu chính hãng, cụ nào có nhu cầu ới em nhé. 0985145533 website http://kythuatculam.vn/

nguyen14789

Tài xế O-H
Công ty TNHH Kỹ thuật Cự Lâm 104 Đại Cồ Việt , Phường Lê Đại Hành, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội (giữa Chợ Trời và Đê La Thành, cạnh hầm Kim Liên)
ĐT: 0439.78.5678 / 0466.80.5666
Trong website có đó bác
bên em chuyên cung cấp hàng chính hãng gioăng, phớt, cúp ben, căn đệm, bạc sắt, dẫn hướng, khớp lai, mặt chà, lọc (gió, dầu, nhiên liệu, thủy lực) của NOK (Nhật), Simrit, Merkel (Đức) và một số hãng khác của Anh, Mỹ, Ý, Đài

CẢNH CÁO CỤ LẦN THỨ NHẤT .QUẢNG CÁO BÁN HÀNG SAI CHUYÊN MỤC.NẾU TÁI PHẠM SẼ XỬ LÝ THEO NỘI QUY CỦA DD ĐÀN

D

dinhkt

Khách
- áp 2 bơm chính 300kg
Bác không cắt được xích nghĩa là ngăn kéo điều khiển ở vị trí trung gian không đóng kín

thaoha

Moderator
    1. @dinhkt
  1. bác không cắt được xích nghĩa là ngăn kéo điều khiển ở vị trí trung gian không đóng kín
cụ viết cao siêu quá đọc chẳng hiểu cụ muốn nói gì nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên