porter 2 bị mất điện điều hòa

Se7venlov3
Bình luận: 26Lượt xem: 6,924

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ nào có sơ đồ mạch điện điều hòa của em này cho em xin. Hôm nay e gặp 1 con bị mất điện lốc lạnh và quạt giàn lạnh. Bật nút AC nó vẫn sáng cái đèn ở nút AC nhưng lốc và quạt ko có điện. Các cụ giúp em cái
Trước khi tìm sơ đồ mạch ,cụ nên kiểm tra cầu chì và relay điều hòa đã.Có thể vấn đề ngay ở đó thôi .Đừng vội làm những việc phức tạp.

Se7venlov3

Tài xế O-H
Trước khi tìm sơ đồ mạch ,cụ nên kiểm tra cầu chì và relay điều hòa đã.Có thể vấn đề ngay ở đó thôi .Đừng vội làm những việc phức tạp.
Dĩ nhiên thưa cụ. Trong hộp cầu chì có 1 cái cầu chì và 1 cái role ACon em đã ktra ko vấn đề gì. Loay hoay tìm sơ đồ mạch điện mà chưa có. Nên mai mò tiếp
[MERGETIME="1405697073"][/MERGETIME]
em thấy tất cả các bác thợ nhà mình chuyên gia đi làm những việc quá cao siu luôn ý,máy dầu đề ko nổ thì tức tốc đi chỉnh bơm,điều hòa bị mất lạnh thì phải chạy rối cả lên để tìm sơ đồ mạch điện,đánh lái kêu thì phải rối rít kêu làm sao để khắc phục láp,thước lái..............thôi thì em chỉ ngồi hóng các bác làm khi nào làm ko dc nữa thì em bay vào đớp phát xong luôn (đem bán phế liệu )
Cụ chỉ đc cái vui tính. Em ít làm dòng xe này nên xin sơ đồ vừa là xem cho biết. Em đã ktra sơ bộ nhưng ko có vấn đề gì.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Dĩ nhiên thưa cụ. Trong hộp cầu chì có 1 cái cầu chì và 1 cái role ACon em đã ktra ko vấn đề gì. Loay hoay tìm sơ đồ mạch điện mà chưa có. Nên mai mò tiếp
Nhưng cụ muốn có sơ đồ mạch cũng nên biết cần phải cho thêm thông tin về xe thì mới tìm được ạ.Đời bao nhiêu ,kiểu động cơ ... Điều hòa của kim cơ - kim điện khác nhau đấy ạ.

Se7venlov3

Tài xế O-H
Nhưng cụ muốn có sơ đồ mạch cũng nên biết cần phải cho thêm thông tin về xe thì mới tìm được ạ.Đời bao nhiêu ,kiểu động cơ ... Điều hòa của kim cơ - kim điện khác nhau đấy ạ.
Ấy chết sơ suất quá.hì em nó đời 2008 thì phải cái này em chưa xem kỹ. Còn kiểu động cơ kim cơ bơm điện
[MERGETIME="1405697572"][/MERGETIME]
bác xem ga điều hòa có đủ không đã rùi mới tìm phương án khác bác nhé
Đã ktra. Tất cả ok. Nối liền cái công tắc an toàn đó cũng ko có gì luôn

truongphonghp

Tài xế O-H
Cụ nào có sơ đồ mạch điện điều hòa của em này cho em xin. Hôm nay e gặp 1 con bị mất điện lốc lạnh và quạt giàn lạnh. Bật nút AC nó vẫn sáng cái đèn ở nút AC nhưng lốc và quạt ko có điện. Các cụ giúp em cái
cụ đã xác định được replay và cầu chì của nó thì hãy đo nguồn ở replay xem nó có nguồn và điện khiển ra chưa? Xem nó thiếu nguồn hay chưa có điện khiển dòng xe này điện nó đơn giản làm gì tới mức độ tìm sơ đồ hả cụ?

cuongminh

Tài xế O-H
vẫn đề của cụ bệnh em nó cũng bình thường đơn giản,kể cả forter máy điện hay máy cơ.cụ làm thợ những vấn đề đấy cụ đã nắm rõ ko nên lạm dụng quá,cứ động tí là tìm sơ đồ mạch điện vận dụng tư duy của một người thợ.em ko có ý gì khác nhưng.....;).

Se7venlov3

Tài xế O-H
cụ đã xác định được replay và cầu chì của nó thì hãy đo nguồn ở replay xem nó có nguồn và điện khiển ra chưa? Xem nó thiếu nguồn hay chưa có điện khiển dòng xe này điện nó đơn giản làm gì tới mức độ tìm sơ đồ hả cụ?
Mình còn chưa chắc chắn đó có phải là cầu chì và rowle của nó ko. Mà hình như loại này hộp đen điều khiển thì phải. Mai mình mới xem tiếp chưa có thời gian đo dây dợ nên cũng chưa biết thế nào. Lên đây tìm cao nhân xem giúp để mai mình tiến hành
[MERGETIME="1405698357"][/MERGETIME]
vẫn đề của cụ bệnh em nó cũng bình thường đơn giản,kể cả forter máy điện hay máy cơ.cụ làm thợ những vấn đề đấy cụ đã nắm rõ ko nên lạm dụng quá,cứ động tí là tìm sơ đồ mạch điện vận dụng tư duy của một người thợ.em ko có ý gì khác nhưng.....;).
Thưa cụ em ít làm loại xe này. Nên lung mung cụ ạ. Chứ em mà muốn đâu tắt thì đi 1 cái nguồn khác 1 cái cầu chì 1 con rowle là xong. Cái chính là muốn học hỏi thôi

truongphonghp

Tài xế O-H
Mình còn chưa chắc chắn đó có phải là cầu chì và rowle của nó ko. Mà hình như loại này hộp đen điều khiển thì phải. Mai mình mới xem tiếp chưa có thời gian đo dây dợ nên cũng chưa biết thế nào. Lên đây tìm cao nhân xem giúp để mai mình tiến hành
[MERGETIME="1405698357"][/MERGETIME]

Thưa cụ em ít làm loại xe này. Nên lung mung cụ ạ. Chứ em mà muốn đâu tắt thì đi 1 cái nguồn khác 1 cái cầu chì 1 con rowle là xong. Cái chính là muốn học hỏi thôi
hì chưa xác định được nó mà cụ đã phán đã kiểm tra replay và cầu chì còn ngon rồi. :D

Se7venlov3

Tài xế O-H
theo e nhớ thì porter 2 nó dùng động cơ chung với h100 trong hộp cầu chì không có rơ le ac mà cụ
Nó có 1 con cầu chì và 1 con role ACON thưa cụ. Mình cũng đa tìm ở vị trí lắp giàn lạnh và quạt ko hề có rowle cầu chì nào ở đây. Chẳng nhẽ ko phải nó. Mình mới kiểm tra sơ bộ như vậy nên mình mới nói là chưa chăc chắn

tqhuydh

Tài xế O-H
thằng này thường thì các bác thợ đấu tắc chế rơ le ngoài cho lóc lạnh.còn cụ muốn sửa thì cụ phải mở hộp ac. nhưng mà cụ có kiểm tra áp lực ga lạnh chưa???

Se7venlov3

Tài xế O-H
cầu chì và relay của nó nằm ở phía sau ghế lái nó đó con mày xanh thì phải
Đúng vậy nó có mấy con role xanh và 2 3 con role đen gì đó.
[MERGETIME="1405699049"][/MERGETIME]
thằng này thường thì các bác thợ đấu tắc chế rơ le ngoài cho lóc lạnh.còn cụ muốn sửa thì cụ phải mở hộp ac. nhưng mà cụ có kiểm tra áp lực ga lạnh chưa???
Áp lực thì em chưa ktra. Em có đấu liền công tắc an toàn rồi thưa cụ

truongphonghp

Tài xế O-H
Cụ nói cái thường của các bác thợ đó thì e ngưỡng mộ rồi. Cụ có vẻ chuyên dòng này thì chỉ đích xác cho cụ ấy cái reply của nó nằm ở đâu đê.

tqhuydh

Tài xế O-H
cụ coi kỹ chưa,e nhớ là trên nấp thì vẫn thấy ghi role acon nhưng phia dưới không có chân role hôm bữa e mới làm 1 con nó báo lỗi p0646

truongphonghp

Tài xế O-H
Đúng vậy nó có mấy con role xanh và 2 3 con role đen gì đó.
[MERGETIME="1405699049"][/MERGETIME]

Áp lực thì em chưa ktra. Em có đấu liền công tắc an toàn rồi thưa cụ
chính xác replay của nó là con số 2 từ ngoài vào con số 1 là reply còi. Mà ở trên lắp nó có sơ đồ mà. kiểm tra kỹ cầu chì và reply đo điện xuống lốc nữa xem có chưa. có rồi kiểm tra cái quận hít, kiểm tra áp suất ga thế nào còn ga không, nghi nó đơn giản chút đi hãy nghĩ tới phức tạp chưa chi đã hộp với hành làm như nó siêu xe vậy?

Se7venlov3

Tài xế O-H
Cụ nói cái thường của các bác thợ đó thì e ngưỡng mộ rồi. Cụ có vẻ chuyên dòng này thì chỉ đích xác cho cụ ấy cái reply của nó nằm ở đâu đê.
Nhiều ông thợ hay đánh nhanh thắng nhanh kiểu đó đó cụ. Mình muốn học hỏi nên muốn hỏi nguyên bản.
[MERGETIME="1405699548"][/MERGETIME]
chính xác replay của nó là con số 2 từ ngoài vào con số 1 là reply còi. Mà ở trên lắp nó có sơ đồ mà. kiểm tra kỹ cầu chì và reply đo điện xuống lốc nữa xem có chưa. có rồi kiểm tra cái quận hít, kiểm tra áp suất ga thế nào còn ga không, nghi nó đơn giản chút đi hãy nghĩ tới phức tạp chưa chi đã hộp với hành làm như nó siêu xe vậy?
Dạ thưa cụ tất cả những cái cụ nói em đã ktra. Tất cả đều oke. Còn cái role cụ nói đó chính là con role mình nói ACON

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên