nubira nổ máy khoảng 5s là chết máy

V
Bình luận: 7Lượt xem: 819

vuquocdat

Tài xế O-H
;e xin đăng bài này nhờ các bác tư vấn cho e với ! chả là e đang làm 1 em nubira cứ nổ máy lên khoảng 5s là lại chết máy ! có khi nổ được thì cứ nhấp nhả chân ga liên tục thì mới nổ được khoáng 1phut ! công việc e đã làm : kiểm tra xăng ok / kim phun đã tháo ra ngoài thử ok / lửa thì e đã thử mobin và buri mới ! hộp đen thì chủ xe nói đã thử lắp xe khác ok ! bác nào gặp bệnh này rồi thì giúp e với ạ

nguyenminhnam

Tài xế O-H
bạn kiểm tra: lửa , xăng,áp suất nén ok hết.không có lý gì động cơ không nổ.các cảm biến và ecu mục đích cuối cũng chỉ là đk xăng, lửa đúng thời điểm và lưu lượng thôi.

rua_kaka

Tài xế O-H
Ga nên mà cũng chết thì hơi lạ, cụ xem lại cảm biến vị trí bướm ga. Vệ sinh sạch sẽ lại, kiểm tra lại thông số

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. bạn coi lại mấy cái giây mát họp ở ngoài máy đi.mình nghi bị đức 1hay 2 sợi gì roi
  2. mấy sợi dây mát đó bị đứt và e đã làm lại rồi ạ
[MERGETIME="1405865617"][/MERGETIME]
  1. Ga nên mà cũng chết thì hơi lạ, cụ xem lại cảm biến vị trí bướm ga. Vệ sinh sạch sẽ lại, kiểm tra lại thông số
  2. nếu mà đạp ga thì không nổ ! k đạp ga thì nổ được 5s thì tắt ạ
[MERGETIME="1405865624"][/MERGETIME]
  1. Ga nên mà cũng chết thì hơi lạ, cụ xem lại cảm biến vị trí bướm ga. Vệ sinh sạch sẽ lại, kiểm tra lại thông số
  2. nếu mà đạp ga thì không nổ ! k đạp ga thì nổ được 5s thì tắt ạ
[MERGETIME="1405865702"][/MERGETIME]
hiện tại xe vẫn đang nằm ở gara của ngta và tại hôm nay e bận quá nên chưa xem được ! ngày mai e lên xem rồi có kết quả gì e nói lại để các bác tư vấn cho e với ạ

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
;e xin đăng bài này nhờ các bác tư vấn cho e với ! chả là e đang làm 1 em nubira cứ nổ máy lên khoảng 5s là lại chết máy ! có khi nổ được thì cứ nhấp nhả chân ga liên tục thì mới nổ được khoáng 1phut ! công việc e đã làm : kiểm tra xăng ok / kim phun đã tháo ra ngoài thử ok / lửa thì e đã thử mobin và buri mới ! hộp đen thì chủ xe nói đã thử lắp xe khác ok ! bác nào gặp bệnh này rồi thì giúp e với ạ
THẾ thì cụ hãy kiểm tra lại dây điện vào của cảm biết xem có con nào chân dắc kém ko?
CB trục cơ chú ý 1 chút cụ nhé.thử xem tín hiệu đánh lửa có ổn định không?

Acc93_vn

Tài xế O-H
Bác xem kiểm tra lại đườn dây điện xem có chạm chỗ nào không, vì sau khi nổ máy mà chết máy thì chỉ có xăng, lửa hoặc chạm mát lỏng dây chứ không còn gì khác, Bác vào Alldata 10.4 xem phần trouble shooting sẽ có hứơng xử lý, trứoc tiên kiểm tra các trần trên ok thì bác reset cảm biến gas cầm chừng sau đó thử lại xem sao, cắm máy test vào xem có lỗi nào không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên