2kd_ftv m/t 2004 e gặp rắc rối khi sửa chữa..ai.cho e xin cái sơ đồ ecu với

T
Bình luận: 12Lượt xem: 1,253

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cứ đúng mã phụ tùng là ok chứ còn giắc dlc3 toyota chân 13 là chân chuẩn đoán 16 là dương 12v chân 4 và chân 5 là mass nối tắt chân số 4 với 13 bật khóa on đèn check sẽ nháy và đọc lỗi thủ công obd1 cụ xem chân 16 và 4,5 có dương 12v và mat ko nếu có thì đo chân 13 tới hộp xem có thông ko nếu thông mạch thì thử xuất lỗi thủ công xem sao hộp này là của máy diezen fortuner hoặc hace hộp khó chết lắm ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
hộp 2kd ftv thì cứ nấy sơ đồ hace 2008 hoăc fortuner đo đạc và soánh nếu giống thì fang thôi chứ có gì mà loằng ngoằng cụ có điều hộp mới cụ thay vào giờ nó ko nổ dc bệnh gì kể ra anh em còn chém chứ

xe LU

Tài xế O-H
Sơ đồ nó k giông bác ạ...hjện tai e k biết nguyên nhân,e chỉ muốn có sơ đồ chân rắc ecu để đấu lại dlc3 kết nói vs máy mới biếy đc lỗi chư
Bác cần DLC3 này thôi phải không?

xe LU

Tài xế O-H
Có điện ra kim,điện đến bơm cao áp có..nhưng k nỗ máy đc....đấu máy vào đọc để xem áp xuất dàn phun..nhung k kêta nôi đc
Bác có thử nối 1 cái ống nhựa trong vào đường hồi xem lúc đề máy có dầu hồi về ko? Dựa vào lượng dầu hồi để đánh giá sơ bộ chưa?
Bác cho biết chính xác model xe đi rồi nếu có tài liệu e sẽ gửi bác. Còn nếu 2KD-FTV thì hình trên em gửi bác là đúng rồi đó ah! Thân.

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Nó khác đời hộp bác à..e thử đấu rồi..nhưng đọc j ra lỗi..mà k.biết sao..e bỏ hộp mới vào k nỗ đc máy...nhưng để 3ngày sau..e vào gắn lại..ra khoang động cơ nôi chân TC vs mass xong đo kiểm lại thì đề nổ máy...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên