HYUNDAI PORTER II nóng lên đề giai khó nổ

CARSTUAN
Bình luận: 34Lượt xem: 8,020

CARSTUAN

Tài xế O-H
các cụ tư vấn giùm con xe hyundai porter ii nóng lên đề khó nổ em test nó báo lỗi này ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Kiểm tra kỹ xuppap nhé phải chắc chắn. Phần này nhé vì mình cũng bị mọt em y như vậy đấy mà nó bị xuppap ah mặc dù làm đủ trò kim bơm lọc thùng nhiên liệu vẫn vậy cụ cho em số vin con này anh em cùng nghiên cứu nhé

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
cụ kiểm tra tubo xem?
có khae năng nó nóng máy lên tubo bị kẹt thếu gió đó cụ ạ
e cũng bị một con như thế rồi
cụ kiểm tra tubo xem sao!!!!!!!!!1
chúc thành công nhé

CARSTUAN

Tài xế O-H
Kiểm tra kỹ xuppap nhé phải chắc chắn. Phần này nhé vì mình cũng bị mọt em y như vậy đấy mà nó bị xuppap ah mặc dù làm đủ trò kim bơm lọc thùng nhiên liệu vẫn vậy cụ cho em số vin con này anh em cùng nghiên cứu nhé
súp páp em đã kiểm tra rất kỹ lọc em mới thay lọc thùng nhiên liệu em mới súc xạch cụ ạ
[MERGETIME="1405865317"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra tubo xem?
chúc thành công nhé
con này mới làm lai máy được 2 tháng tu bô em mới thay hàng xịn chính hãng cụ ah

chingnguyen

Tài xế O-H
cụ kiểm tra tubo xem?
chúc thành công nhé
mình nghĩ có thiếu tí gió thì cũng không thể khó nổ đc.
chủ thớt thử cho nó gáo nước lạnh vào cái bơm cao áp(chỉ bơm cao ap thôi) lúc nó đang fat bệnh xem nó có dễ nổ hơn không, nếu nổ ngay thì cụ thay ngay cho cái bơm hoặc cụm rotor head tùy khả năng.

CARSTUAN

Tài xế O-H
cụ kiểm tra tubo xem?
chúc thành công nhé
con này mới làm lai máy được 2 tháng tu bô em mới thay hàng xịn c
mình nghĩ có thiếu tí gió thì cũng không thể khó nổ đc.
chủ thớt thử cho nó gáo nước lạnh vào cái bơm cao áp(chỉ bơm cao ap thôi) lúc nó đang fat bệnh xem nó có dễ nổ hơn không, nếu nổ ngay thì cụ thay ngay cho cái bơm hoặc cụm rotor head tùy khả năng.
để mai vào giờ hành chính em thử xem sao ạ thaks cụ ạ

huginfiniti

Tài xế O-H
cụ thóa bơm cao áp ra đi cân lại họ điều chỉnh lại van cửa dầu là ok.em làm pỏter 2 này nhiều rồi em có kinh nghiem nên chém chuẩn luôn cho cụ.cụ tin em

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Này bác...nóng lên khó nỗ máy có rất nhiều nguyên nhân..thứ nhất..tiếp xúc mass kém or thiếu mát,thứ 2 do cái cảm biến nhiệt độ nước của bạn ..
Thứ nhất kiểm tra dây mát..và dấu thêm mass vào trực tiếp ở hộp số or đề..rồi thử đề
Thứ 2: dùng máy test vào hien thi thong số dư.liệu xem cảm biến thiêt độ và dùng 1 cái đo nhiẹt đọ xem nhiệu độ nước.làm mát động cơ cua bác trung vs tren máy tes k..đọ lệch k.wá 10 nhé bạn..nếu wá thay cảm biêna đi là đc
Chúc cụ thành công

CARSTUAN

Tài xế O-H
cụ thóa bơm cao áp ra đi cân lại họ điều chỉnh lại van cửa dầu là ok.em làm pỏter 2 này nhiều rồi em có kinh nghiem nên chém chuẩn luôn cho cụ.cụ tin em
dạ để hôm nay em tháo bơm ra đi cân coi sao không biết con xe này bơm điện họ có cân được không nữa
[MERGETIME="1405898727"][/MERGETIME]
Này bác...nóng lên khó nỗ máy có rất nhiều nguyên nhân..thứ nhất..tiếp xúc mass kém or thiếu mát,thứ 2 do cái cảm biến nhiệt độ nước của bạn ..
Thứ nhất kiểm tra dây mát..và dấu thêm mass vào trực tiếp ở hộp số or đề..rồi thử đề
Thứ 2: dùng máy test vào hien thi thong số dư.liệu xem cảm biến thiêt độ và dùng 1 cái đo nhiẹt đọ xem nhiệu độ nước.làm mát động cơ cua bác trung vs tren máy tes k..đọ lệch k.wá 10 nhé bạn..nếu wá thay cảm biêna đi là đc
Chúc cụ thành công
như em đã nói ở trên là dây mát em đã vệ sinh xạch và câu thêm ok rồi cụ ạ còn cảm biến nước của nó có 3 dây em đã mượn của xe khác sang mà bệnh tình vẫn không xuyên giảm cụ ạ

CARSTUAN

Tài xế O-H
Thế thì đề của bác có vấn đề rồi..nhã cỗ hút ,thiếu tiếp điểm cổ hút
xe này củ đề em mới vệ sinh ok hết cụ ạ em đang tháo kim phun và bơm cao áp đi cân rồi mai mới song để em nắp vao xem sao nếu không được để em tính mượn củ đề xe khác coi sao thaks cụ nhé

Se7venlov3

Tài xế O-H
xe này củ đề em mới vệ sinh ok hết cụ ạ em đang tháo kim phun và bơm cao áp đi cân rồi mai mới song để em nắp vao xem sao nếu không được để em tính mượn củ đề xe khác coi sao thaks cụ nhé
Cụ cứ mang cân bơm kim đi. Xong xuôi là em nó khỏi. Mình cũng đã gặp trường hợp như cụ

CARSTUAN

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lai dầu nhớt xem nhe dầu không đạt tiêu chuẩn nóng lên dầu mất độ nhớt sẽ bị lọt hơi áp xuất giảm khó nổ. chúc bác thành công
em cảm ơn cụ nhé xe em bị bơm cao áp cụ ah hôm nay em mới cân bơm và kim phun về là ok luôn em xin cảm ơn các cụ nhé em nó ra rồi em nhẹ hết cả người hihi

xebo

Tài xế O-H
mấy cái bệnh về đề dai khó nổ này nó cũng có nhiều nguyên nhân lắm,nhưng có một lợi thế là những dòng xe này nếu biết khai thác tốt các dữ liệu từ máy chuẩn đoán thì hầu như giải quyết rất nhanh cụ àh,ví dụ như nguyên nhân về cảm biến nhiệt độ nước chẳng hạn,cụ có thể kiểm tra trực tếp bằng máy,kết hợp với nhiệt độ thật ở trên xe mà cụ đo được,một điều nữa là đại đa số mấy cái bệnh về đề dai khó nổ này thường liên quan tới hệ thống nhiên liệu,nếu là kim điện thì có thể tets được kim,còn nếu là kim cớ thì chỉ còn lại cái bơm cao áp mà thôi,một nguyên nhân nữa mà các cụ hay đề cập tới đó là thiếu maasss,nhưng đã là thiếu mát thì nó đâu có cần tới lúc phải nóng hay lạnh nó có thể bị bất cứ khi nào mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên