Nhờ các bác starex đề khó nổ sau khi thay lọc xăng

hoangtiensinh
Bình luận: 13Lượt xem: 2,863

hoangtiensinh

Tài xế O-H
chào các bác, tình hình là hum trước m có thay 1 cái lọc xăng cho starex (lọc xăng ko phải m đi mua và nhìn có vẻ không được tốt) đến chiều nay thì anh lái xe vào có nói là xe chạy về công ty xong đề lại thì thấy khó nổ, đề lâu mới nố, chiều nay hơi muộn nên m kiểm tra cầu chì ECU và cầu chì bơm xăng thấy bị giơ, m vệ sinh lại xong xuôi thì thử cái nào đc cái đó, nổ máy 1 lúc lâu đề lại cũng 1 cái 1, vì cũng vội nên a tài xế thử rồi lấy xe về giờ a gọi lại nói về công ty đề lại lâu mới nổ. m nghĩ do lọc xăng hoặc do quá trình lắm lọc xăng nhưng m chưa dám chắc chắn vì m thử đạp ga thì thấy xe vẫn vọt và a tài xế cũng nói ko có cảm giác bị hụp. m hẹn a sau lễ ghé để kiểm tra lại. ở gara m không có đồ thử bơm xăng hyundai nên m thấy hơi lo.
a e nào gặp trường hợp này thì cho m xin ít ý kiến nha
thank...

bungati2012

Tài xế O-H
thay lọc xong mà bị thì chắc quá trình lắp lọc hoặc lọc có vấn đề.hoac lọc có vấn đề
đề cho nổ ,rồi tắt đi đe lại luôn thử xem:
đề lại luôn mà nổ thì tức nghĩa là để lâu bị mất áp
nổ rồi tắt đi đề lại luôn mà ko nổ thì túc nghĩ là có vấn đề khác

hoangtiensinh

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi cái sin dưới lọc xăng nó là cái gì vậy, em vẫn đang còn đi học nên chưa biết nhiều, hỏi cụ gu-gờ thì cũng không thấy có. Bác tư vấn giúp em với. Đa tạ bác
loại này là lọc xăng nằm trong thùng xăng và bộ điều áp nằm trong đó luôn (có loại lọc căng nằm ngoài thùng và bộ điều áp nằm trên ống sáo nha bạn, trên dàn kim phun hay có đường xăng lên xăng về ak)
nó sẽ có những ống gim từ đầu ra của bơm xăng vòa lọc rồi đầu ra của lọc vào bộ điều áp. khi mình thay lọc không thay sin nên nó bị rỉ ra chút ít nên ko giữ được áp.
giải thik hơi khó hiểu nhưng khi bạn đi làm thực tế sẽ gặp và hiểu sâu hơn.

langbk

Tài xế O-H
loại này là lọc xăng nằm trong thùng xăng và bộ điều áp nằm trong đó luôn (có loại lọc căng nằm ngoài thùng và bộ điều áp nằm trên ống sáo nha bạn, trên dàn kim phun hay có đường xăng lên xăng về ak)
nó sẽ có những ống gim từ đầu ra của bơm xăng vòa lọc rồi đầu ra của lọc vào bộ điều áp. khi mình thay lọc không thay sin nên nó bị rỉ ra chút ít nên ko giữ được áp.
giải thik hơi khó hiểu nhưng khi bạn đi làm thực tế sẽ gặp và hiểu sâu hơn.
Đa tạ, đa tạ :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác, tình hình là hum trước m có thay 1 cái lọc xăng cho starex (lọc xăng ko phải m đi mua và nhìn có vẻ không được tốt) đến chiều nay thì anh lái xe vào có nói là xe chạy về công ty xong đề lại thì thấy khó nổ, đề lâu mới nố, chiều nay hơi muộn nên m kiểm tra cầu chì ECU và cầu chì bơm xăng thấy bị giơ, m vệ sinh lại xong xuôi thì thử cái nào đc cái đó, nổ máy 1 lúc lâu đề lại cũng 1 cái 1, vì cũng vội nên a tài xế thử rồi lấy xe về giờ a gọi lại nói về công ty đề lại lâu mới nổ. m nghĩ do lọc xăng hoặc do quá trình lắm lọc xăng nhưng m chưa dám chắc chắn vì m thử đạp ga thì thấy xe vẫn vọt và a tài xế cũng nói ko có cảm giác bị hụp. m hẹn a sau lễ ghé để kiểm tra lại. ở gara m không có đồ thử bơm xăng hyundai nên m thấy hơi lo.
a e nào gặp trường hợp này thì cho m xin ít ý kiến nha
thank...
Loại này dùng lọc trong thùng, điều áp tại chỗ nên tháo lắp hay gặp trục trặc chỗ làm kín lắm. Bác xem lại mấy cái đệm làm kín ở chỗ đầu ra của bơm và lỗ của điều áp nhé

haiphuc

Tài xế O-H
Lọc nằm trong bình thì quá trình tháo lắp dễ bị hỏng sim cao su....mà lái xe đi mua đồ về cho thợ lắp thì cụ cứ phán hỏng vài thứ khắc nữa đi...hoặc là bảo anh toàn mua đồ rẻ tiền....chỉ đc thế thôi.nếu là e thì e trị cho bác lái xe này biết tay....

tranminhnhan

Tài xế O-H
Lọc nằm trong bình thì quá trình tháo lắp dễ bị hỏng sim cao su....mà lái xe đi mua đồ về cho thợ lắp thì cụ cứ phán hỏng vài thứ khắc nữa đi...hoặc là bảo anh toàn mua đồ rẻ tiền....chỉ đc thế thôi.nếu là e thì e trị cho bác lái xe này biết tay....[/quo

hehe,bác làm kiểu đó đố ai dám vô chỗ bác sửa nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên