Xe Matiz không nổ máy

thaoden
Bình luận: 18Lượt xem: 8,444

thaoden

Tài xế O-H
tình hình là con xe matiz 06 không nổ máy được, hộp vô không được.
Lúc trước thì chạy được khoảng 1 km thì tắt máy, lúc đề nổ được, lúc không nhưng nổ 1 lúc là liệm máy dần.
Quạt két nước không chạy.
Đã kiểm tra cb nhiệt độ nước, giăng mặt máy, thay bơm xăng nhưng vẫn không được.
Có bác nào gặp tình trạng trên rồi thì tư vấn giúp em.
Cảm ơn mọi sự giúp đỡ của mọi người.

hoangkhoa

Tài xế O-H
Lúc trước thì chạy được khoảng 1 km thì tắt máy, lúc đề nổ được, lúc không nhưng nổ 1 lúc là liệm máy dần.
Đã kiểm tra cb nhiệt độ nước, giăng mặt máy, thay bơm xăng nhưng vẫn không được.
xe có xăng và đánh lửa không cụ,áp suất buồng đốt có tốt không?cụ kt xem cái dây mát ở chân máy phát có bị mô ve hay đứt không.cụ kt luôn cả mát bơm xăng nha.

conghiep

Tài xế O-H
Vụ này ko khó nối đen chex cho nó đọc lỗi kiểm tra bơm xăng và kiểm tra nguồn hộp , vc và tín hiệu ne vv vì dòng xe này bật khoá thường bơm xăng hoạt động ngay nên rất dễ hư bơm nếu có thể thì nên kiểm tra áp lực xăng đạt tới mức trên 2,5 kg/ cm là nổ kiểm tra lữa có hay ko và lữa có tốt hay ko sau đo kiểm tra sự nhấc kim phun bằng đèn đo xung hoặc chế con led cũng được xe nổ cần xăng với lửa tốt nhất thì kiểm tra thêm map sensor và tín hiệu st .
[MERGETIME="1406482059"][/MERGETIME]
Bác nên kiểm tra lửa và xăng , nguồn hộp . Áp suất xăng cũng như độ mạnh của lữa . Sau đó là con Map sensor và mạch ko tải
[MERGETIME="1406482067"][/MERGETIME]
Bác nên kiểm tra lửa và xăng , nguồn hộp . Áp suất xăng cũng như độ mạnh của lữa . Sau đó là con Map sensor và mạch ko tải
[MERGETIME="1406482074"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1406482083"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1406482098"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1406482124"][/MERGETIME]

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
nếu như mà máy chẩn đoán không kết nối đc với hộp sẽ có 2 khae năng cụ nhé

1 : cụ kiểm tra lại cầu chì ECM xem e nó có lỏng hay tiếp súc kém không/

nếu như e nó còn tốt thì cụ báo với khách là trường hợp 2 đã sảy ra

đó là hộp ECU của e nó đã đi mất rồi cụ nhé

conghiep

Tài xế O-H
trước hết hộp bác có nguồn không đã sau khi hộp có nguồn tại e1 và batt, b+ và B thì kiểm tra VC nếu vc không có thì bác vui lòng thay hộp chân VC là chân số 45 của hộp tính từ bên phải qua và chân số 1 nằm dãy dưới. Nếu Đã có vc thì bác kiểm tra lữa tín hiệu NE và G loại này thường dùng cảm biến quang nên dẽ dàng đo xung bằng led có Ne thì kiểm tra IGT và kiểm tra độ nẹt lữa của bobin bằng cách kích + 12v vào chân IGT của boobin nếu nẹt lữa được tại dây lữa thì tiến hành cấp IGT vào bo bin và đề thử có lữa coi như ok nếu không lại kiểm tra lại từ lữa và tín hiệu. Tín hiệu Ne nhấp nhịp khoảng 20ms/1 lần rất nhanh nếu chậm là nó đang bị nhiễu có gì thắc mắc gủi tin vào diễn đàn nói thêm.

thaoden

Tài xế O-H
Cảm ơn mọi người đã góp ý, mấy hôm nay đi núi nên không báo cáo cho các bác là em nó nổ rồi, bị hỏng bộ chia.
Do mấy bác thợ máy phán là mọi thứ đều ổn, mới làm lại máy nay tự dưng chết máy. Em lại ngây thơ nên cứ nghĩ do hộp ECU không nhận được tín hiệu, không đánh lửa.
Bây giờ có rắc rối là giắc chẩn đoán vô không được, em dùng máy X431, không biết có bị đấu sai dây không nữa, ai có tài liệu dây từ ECU ra giắc chẩn đoán không, cho em xin để đưa em nó về voiwz ng ấy.

hoclamtm

Tài xế O-H
nhà cháu cũng mới vừa gặp một e matiz pan gần gióng như cụ. lúc đầu thay boobin chạy được khoản 3 ngày bị lại cuối cùng bệnh nằm trong hộp cầu chì khoan động bị lõng chân rơ le! dư đống vật tư

banbe12c4

Tài xế O-H
bác cho biết khi nổ máy bác có bật điều hòa không. bác kiểm tra lại bô bin, cảm biến ga, các điểm bắt mát của xe cần để ý kỹ vào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên