cần tư vấn bugi cho các dòng xe kim phun điện tử honda

tungvay
Bình luận: 21Lượt xem: 11,961

tungvay

Tài xế O-H
chào các cụ các cụ có thể cho em hỏi tại sao các dòng xe ga dùng kim phun điện tử của hon đa hay hỏng bugi đươc không ạ có cách nào xử lý được không
vì la em có mấy khách đi xe arbalade đến xe kéo ga không bốc em chỉ thay bugi thì xe chạy binh thường nhưng chỉ được có 1 tháng lại bị lại mong các cụ dúp đở em xin hậu tạ bàng A92 ạ

viva3272

Tài xế O-H
THỨ NHẤT XE PHUN XĂNG THÌ ĐỘNG CƠ RẤT LỢI XĂNG NÊN BUGI RẤT NÓNG MAU HỎNG ,CŨNG CHÍNH LÝ DO ĐÓ NÊN CỤ NÊN KIỂM TRA LẠI HỆ THỐNG LÀM MÁT CHO ĐỘNG CƠ NHÉ CHẢNG HẠN NHƯ DẦU NHỚT VÀ HỆ THỐNG NƯỚC GIẢI NHIỆT

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
THỨ NHẤT XE PHUN XĂNG THÌ ĐỘNG CƠ RẤT LỢI XĂNG NÊN BUGI RẤT NÓNG MAU HỎNG ,CŨNG CHÍNH LÝ DO ĐÓ NÊN CỤ NÊN KIỂM TRA LẠI HỆ THỐNG LÀM MÁT CHO ĐỘNG CƠ NHÉ CHẢNG HẠN NHƯ DẦU NHỚT VÀ HỆ THỐNG NƯỚC GIẢI NHIỆT
Sao lợi xăng lại nhanh hỏng bugi, bác giải thích giúp?

tungvay

Tài xế O-H
bác ơi cho e hỏi tí, chạy dc 1 tháng bác phải thay mới, nhưng lúc đó buggi có hiện tượng gì vậy bác ( như đánh lửa yếu, hay hư hỏng nứt nẻ .....)

bugi trắng sứ không bị vỡ láp vào xe rsx 110 chạy vô tư cụ a nhưng ab thì không chạy đươc .để garanti dất êm nhưng kéo ga không ngọt hay bị lịm ga đầu

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
buri mà làm mát kém.bị nhiệt độ cao quá hoạt động cũng kém cụ ạ
[MERGETIME="1406715004"][/MERGETIME]
buri mà làm mát kém.bị nhiệt độ cao quá hoạt động cũng kém cụ ạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nhà tớ cũng có 2 con elắc 125 chạy không bốc đi được 1800km hỏng buri ra hãng hỏi tai sao buri mau hỏng thì được nhân viên tư vấn tại buri dòng này như vậy câu trả lời khá khiêm tốn. Về nhà mình mua buri của xe exseo hay xe shark giá 118k vào chạy rất ngọt êm xe nổ galangty thấy khác hẳn, chạy đến hay hơn 10.000km rồi vẫn ok ,vậy là chuyền tai nhau đi mua về dùng rất nhiều.

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
Vậy bác thử loại bugi chạy đường trường thử xem, lâu quá mình kg nhớ tên của nó. bác cũng nên kiễm tra lại nước làm mát thử xem và nhớt máy luôn nha.....còn câu này kg biết bác có độ thêm gì về đánh lửa kg như ic .v.v.... chúc bác sớm khắc phục dc lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên