cao thủ chỉ giúp chiều thanh truyền và xéc măng cho động cơ đặc biệt

ga_auto37
Bình luận: 10Lượt xem: 2,032

ga_auto37

Tài xế O-H
cho e hỏi là nếu loại thanh truyền k có lỗ dầu..k có số và chữ ở thanh truyền thì xác định chiều nó thế nào
câu hỏi 2 la tại sao khe hở miệng xéc măng lại phải nằm cách chốt piston 45độ
[MERGETIME="1406816597"][/MERGETIME]
k có ai giúp à
[MERGETIME="1406816604"][/MERGETIME]
k có ai giúp à

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Động cơ có thể là không biết loại gì, nhưng xe gì thì phải biết, mở giấy đăng kiểm ra sẽ tìm thêm được thông tin

htdaiza

Tài xế O-H
vung làm sao đc lên pittong. có thể rãnh trên thân máy. pittong xuống dcd thì phun vào secmang dầu.thanh truyền lệch bên nào thì bên đó là về bên phải nhìn theo đầu máy.
khi áp suất cao khe hở pittong xilanh vẫn có. hh vẫn lọt qua, lọt chốt pittong dễ hơn. nên khe hở secmăng các càng xa càng tôt. để khởi động ban đầu dễ nổ
ps: sai các bác đừng gạch đá em. e vẫn đang đi học nghê

ga_auto37

Tài xế O-H
vung làm sao đc lên pittong. có thể rãnh trên thân máy. pittong xuống dcd thì phun vào secmang dầu.thanh truyền lệch bên nào thì bên đó là về bên phải nhìn theo đầu máy.
ý bác loại thanh truyền k có lỗ thì bôi trơn piston xilanh theo kiểu nào
[MERGETIME="1406899576"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1406899582"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1406899941"][/MERGETIME]
khi áp suất cao khe hở pittong xilanh vẫn có. hh vẫn lọt qua, lọt chốt pittong dễ hơn. nên khe hở secmăng các càng xa càng tôt. để khởi động ban đầu dễ nổ
bác nói sai thì phải..nếu piston mà ở điểm chết duoi rồi mới bôi trơn có tác dụng gì nữa...còn vụ xecsmang thì e nghj phải tránh ắc piston là vì nếu trùng lỗ ắc thì khi dầu bôi trơn cho piston xilanh dầu phải qua chốt va ở điểm chot pistom dầu nhiều nhất..nếu trùng thì xéc măng k gạt dầu về cacte duoc
[MERGETIME="1406900193"][/MERGETIME]
bác nói sai thì phải..nếu piston mà ở điểm chết duoi rồi mới bôi trơn có tác dụng gì nữa...còn vụ xecsmang thì e nghj phải tránh ắc piston là vì nếu trùng lỗ ắc thì khi dầu bôi trơn cho piston xilanh dầu phải qua chốt va ở điểm chot pistom dầu nhiều nhất..nếu trùng thì xéc măng k gạt dầu về cacte duoc

bao7329

Tài xế O-H
Mình lắp xéc măng chả bh tránh lỗ ắc piston cả .thường thì tay biên lắp vấu định vị bạc biên cùng phía vấu định vị bạc balie

htdaiza

Tài xế O-H
à. nếu trg hợp này thì trong lốc máy có vòi fun dầu r. nó như cái vòi voi í.
còn vụ lắp secmang thì dầu nó chạy chỗ nào chả về đc đáy dầu bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên