Điện tín hiệu trên taplo xe howo

V
Bình luận: 16Lượt xem: 5,679

cocacola

Tài xế O-H
À đúng rồi cụ ạ! để giảm bớt số lượng dây dợ các em ý chơi kiểu mạng can đó ạ.tất cả chạy lên hộp CBCU xong rồi CBCU xử lý và truyền tín hiệu lên táp lô qua 3 dây đó.táp lô nhận tín hiệu và giải mã đưa ra thông tin về các tín hiệu ,báo nạp,nhớt,hơi,cháy bóng đèn,xi nhan.........:rolleyes: em nghĩ thế.bọn đời cao nhất bi giờ thì nhiều dây lắm.hihi nó gần như hộp đen luôn!

vientvph00687

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ đã góp ý,e chưa đc làm về mấy loại đời cao,hộp nọ hộp kia,nên thấy vẫn mơ hồ lắm,thế cụ cho e hỏi chút,tín hiệu cùng 1dây thì đọc kiểu j?thế tín hiệu của từng đối tượng k liên tục ak?lần lượt từng cái đc hộp gửi lên ak?

baolinh2012

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi với,
Có cụ nào giúp e về điện tín hiệu lên taplo xe howo k ak?
Tình hình là e tháo bảng taplo ra,thấy chỉ có 6dây lên,2lửa,1mát,còn lại 3dây,thế làm sao có thể báo hiệu được nhiều thế,vd như đèn báo pha cốt,dầu,hơi.....hóng cao kiến của các cụ,thankss.
nó chỉ cần một dây lửa lên cấp trước là cũng đủ rồi cụ a.còn bình thường những tín hiệu baó trên táp lô nó lấy tín hiệu mát lên ,chỉ đèn fa là lấy tín hiệu + thui

cocacola

Tài xế O-H
Chắc cụ ý nhầm thôi.hihi.không phải từng tín hiệu lên không liên tục mà theo em nghĩ ở 3 cái dây đó nó truyền tải đa thông tin.em chỉ biết vậy thôi ạ.có tìm hiểu thêm về mạng can rồi cụ sẽ hiểu thêm.em cũng như cụ thôi mình chưa biết lên cần phải tìm hiểu trên mọi phương tiện.:D

JuuzopiXV

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ đã góp ý,e chưa đc làm về mấy loại đời cao,hộp nọ hộp kia,nên thấy vẫn mơ hồ lắm,thế cụ cho e hỏi chút,tín hiệu cùng 1dây thì đọc kiểu j?thế tín hiệu của từng đối tượng k liên tục ak?lần lượt từng cái đc hộp gửi lên ak?
thi nó
Thì nó giống cái tivi có mỗi 2 dây angten mà 1 rổ tín hiệu ra đó

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
the thj sua no thj phaj hoc sua tivi da ak
thế thì mình phải đi học sử ti vi rồi về sửa oto wa,hihi nge các cụ diễn giải chiếc trung quốc ma no gần giống audi rồi,sợ thật,,cả bác chủ thớt nữa,nếu muốn chém gió thì cũng phải tìm hiểu môt tí rồi hãy chém,HOWO từ 371-a7 375,thì táp lô nó có số dây gấp tới hơn 4 lần số dây bác mơi nói,điện howo thì có thể nói tôi ko giỏi như các bác nhưng tôi làm liên tục,cty tôi đang làm hiện giờ con khoảng trên 20 chiếc,vì bác chém gió nên tôi cũng ko rảnh để giải thích cặn kẽ,nhưng ko nói thì mọi ngươi cứ tưởng thế thật

prinz

Tài xế O-H
thế thì mình phải đi học sử ti vi rồi về sửa oto wa,hihi nge các cụ diễn giải chiếc trung quốc ma no gần giống audi rồi,sợ thật,,cả bác chủ thớt nữa,nếu muốn chém gió thì cũng phải tìm hiểu môt tí rồi hãy chém,HOWO từ 371-a7 375,thì táp lô nó có số dây gấp tới hơn 4 lần số dây bác mơi nói,điện howo thì có thể nói tôi ko giỏi như các bác nhưng tôi làm liên tục,cty tôi đang làm hiện giờ con khoảng trên 20 chiếc,vì bác chém gió nên tôi cũng ko rảnh để giải thích cặn kẽ,nhưng ko nói thì mọi ngươi cứ tưởng thế thật
cụ vui quá. howo 2011 chỉ có 6 dây lên đồng hồ 2+ 1- 1can L và 1can H chưa xem dây kia chức năng gì hình như tín hiệu k-line hoặc BUS. nhưng toàn bộ dữ liệu được truyền từ CBCU lên đồng hồ qua 3 dây đó cụ ạ.

vientvph00687

Tài xế O-H
Xl bác,chứ xe chỗ e là thế chứ k phải chém gió j cả,howo 371 2012 là taplo có 6dây nhue e kể,nhà e có 15 chiếc,howo 371 đời 2015 thì taplo nhiều dây,loại này chỗ e cũng có 8chiếc,

quyendt45

Tài xế O-H
các cụ có thẻ cho em hỏi chút về mạch điện taplo howo này k,( như ảnh chỗ khoanh đỏ) chả là, em có sửa nhưng mở ra thì không thấy tên con linh kiên ic đó nữa, cụ nào có mạch giống cho em xin trị số với, em cảm ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên