Hệ thống phanh dầu trên xe tải

F
Bình luận: 27Lượt xem: 10,290

firefighter

Tài xế O-H
Các bác cho em xin sơ đồ nguyên lý hoạt đông hệ thống phanh dầu trên xe IFa của Đức với( có video cho em xin luôn nhé ). gần đây con xe em bị dò dầu phanh bánh lái trước và bánh chuyển động phía sau, do không nắm được sơ đồ và hoạt động của xe nên cũng chưa dám mày mò
em xin cảm ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ em

D

dinhkt

Khách
Các bác cho em xin sơ đồ nguyên lý hoạt đông hệ thống phanh dầu trên xe IFa của Đức với( có video cho em xin luôn nhé ). gần đây con xe em bị dò dầu phanh bánh lái trước và bánh chuyển động phía sau, do không nắm được sơ đồ và hoạt động của xe nên cũng chưa dám mày mò
Cấu tạo hệ thống phanh này rất đơn giản, gồm 1 xylanh chính( heo cái) phía bên trên gắn với bầu trợ lực phanh được truyền động đến các xylanh bánh xe. Trường hợp xe bác bị rò dầu thì bác chỉ việc tháo kiểm tra piston seal và thay thế nếu hư hỏng hoặc bị rỗ lòng xylanh phanh bánh xe.

firefighter

Tài xế O-H
bac
Cấu tạo hệ thống phanh này rất đơn giản, gồm 1 xylanh chính( heo cái) phía bên trên gắn với bầu trợ lực phanh được truyền động đến các xylanh bánh xe. Trường hợp xe bác bị rò dầu thì bác chỉ việc tháo kiểm tra piston seal và thay thế nếu hư hỏng hoặc bị rỗ lòng xylanh phanh bánh xe.
bác có cái hình xilanh chính không cho em xem cái

D

dinhkt

Khách
bac

bác có cái hình xilanh chính không cho em xem cái
OK, có ngay

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cái xi lanh chính này cu tháo ra phải tháo cốc dầu. xong tháo tiếp con ốc 22 nó nằm dưới côc dầu ra đồng thời viên bi khóa piston nó rơi ra cụ phải để ý để còn lắp vào

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Hệ thống phanh xe IFA có 2 dạng:
Dạng 1: Dẫn động thủy lực, trợ lực khí nén;
Dạng 2: Dẫn động thủy-khí kết hợp.
Không biết trên xe bạn là loại nào?

firefighter

Tài xế O-H
Hệ thống phanh xe IFA có 2 dạng:
Dạng 1: Dẫn động thủy lực, trợ lực khí nén;
Dạng 2: Dẫn động thủy-khí kết hợp.
Không biết trên xe bạn là loại nào?
em không dành lắm về các dạng lăm. có phải dạng 1 là mình phải nhấn thắng 2 lần thì thắng xe mới ăn phải ko bac, còn dạng 2 thì nhấn thắng là thắng chết luôn phải không bác. em tìm hiểu 2 con xe đều có các đăc điểm là có hơi và có bình dầu phanh, nhưng khi thắng xe thì 1 cái phanh 2 lần mới ăn, 1 cái thì phanh ăn luôn

tdauto

Tài xế O-H

em xin phép làm phiền bác 1 chút nữa, chẳng là cái phanh của em nó dò ở bánh nên em nghĩ chẳng cần phải tháo piston ra làm gì. em có ít ảnh bác xem hướng dẫn em cụ thể chút thì tốt
em xin cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ
Xì dầu ở xi lanh bánh xe rồi, tháo ra kiểm tra nếu xi lanh còn tốt thì thay cuppen đi.

haimam92

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên