inova giảm ga rồi tăng tốc rung giật đạp ga ko lên

ngocthanh27
Bình luận: 27Lượt xem: 12,016

ngocthanh27

Tài xế O-H
Em dang làm con inova em nó bị bệnh như sau nhờ các cụ chém giúp luc vào gara chủ xe mô tả dang chạy ma giảm ga dừng đèn đỏ huac tải nặng đi chậm lên dốc thì bi rung va giật mạnh đạp ga ko lên nổi .em da thay lọc xăng lọc gió và bugi do áp xăng 3.7 chuẩn va vệ sinh cổ hút nhung tình trạng ko khá hơn mong các cụ sem sét

luyen_hybrid

Tài xế O-H
bệnh rung giật thì nhiều nguyên nhân lắm cụ ơi, theo cụ nói thì galangti của cụ bị rung giật, có tải máy yếu và giật, vậy galangti của cụ giờ bao nhiều vòng/phút ạ, cụ đã thử súc rửa béc phun chưa, nếu máy có tải yếu cụ đo xem áp suất buồng đốt bao nhiu ạ, kiểm tra 4 đầu chụp cao su ở đầu bô bin đánh lửa xem có bị vỡ hay nứt không cụ nhé, xe giờ có báo lỗi gì không ạ, ...

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Em dang làm con inova em nó bị bệnh như sau nhờ các cụ chém giúp luc vào gara chủ xe mô tả dang chạy ma giảm ga dừng đèn đỏ huac tải nặng đi chậm lên dốc thì bi rung va giật mạnh đạp ga ko lên nổi .em da thay lọc xăng lọc gió và bugi do áp xăng 3.7 chuẩn va vệ sinh cổ hút nhung tình trạng ko khá hơn mong các cụ sem sét
Cụ dùng scan check xem 4 máy hoạt động ra sao .Nếu có hiện tượng máy nào kém thì cụ kiểm tra kim phun và bộ mô bin xem có hiện tượng khác thường gì không .Thường inova hay bị hỏng mô bin điện là phần nhiều ,dù mô bin có cao áp nhưng vẫn không đảm bảo tối iu của sự đốt cháy nên hiện tượng trên cũng có thể sẩy ra. Chúc cụ mau tìm ra manh mối của em nó .

rua_kaka

Tài xế O-H
Trc mình cũng gặp 1 e, mình đã kiểm tra đi kiểm tra lại mọi thứ đều oke, kiểm tra buji lần nào cũng vàng nhạt,...nhưng cuối cùng lấy bộ bugii chân kim irium gì đó thay vào là hết ! Trc hết cụ chốt bộ bugi ngon vào rồi cái gì thì tính tiếp

ngocthanh27

Tài xế O-H
Các cụ chẳng đọc kỹ gì cả em đã bảo là nó chi bi rung giật và lịm ga khi tải nặng và đi chậm tăng ga đột ngột mới bị em thay bugi ko hết em chỉ nghi ngờ con bơm xăng chết dở dang thoi chu bobin điện em nghĩ nó chỉ rung may thoi đằng này nó bị lịm ga đạp ga ko lên dc cu nào còn y kiến nào hay ko giúp em nhé

MyPower

Tài xế O-H
Nếu là bơm xăng thì khi nào bị tình trạng trên bạn quan sát áp thì biết ngay.
Nhiều bơm xăng không chết hẳn chỉ khi nào chạy lâu mới kém.
Nếu bạn đã kiểm tra kỹ phần cơ OK rồi thì phần điện là chủ yếu. Nếu bạn có máy check và nghiên cứu Datalist là dễ nhất. Theo ý em thì cũng giống mọi người thôi. INNOVA chỉ có mấy cái hay bị đó thôi. Còn không phải trực tiếp làm mới dễ.

xedap113

Tài xế O-H
Nếu là bơm xăng thì khi nào bị tình trạng trên bạn quan sát áp thì biết ngay.
Nhiều bơm xăng không chết hẳn chỉ khi nào chạy lâu mới kém.
Nếu bạn đã kiểm tra kỹ phần cơ OK rồi thì phần điện là chủ yếu. Nếu bạn có máy check và nghiên cứu Datalist là dễ nhất. Theo ý em thì cũng giống mọi người thôi. INNOVA chỉ có mấy cái hay bị đó thôi. Còn không phải trực tiếp làm mới dễ.
Các cụ chẳng đọc kỹ gì cả em đã bảo là nó chi bi rung giật và lịm ga khi tải nặng và đi chậm tăng ga đột ngột mới bị em thay bugi ko hết em chỉ nghi ngờ con bơm xăng chết dở dang thoi chu bobin điện em nghĩ nó chỉ rung may thoi đằng này nó bị lịm ga đạp ga ko lên dc cu nào còn y kiến nào hay ko giúp em nhé
Tình trạng xe xe khởi động khoảng bao lâu mới bị vậy Bác?

IQLow

Tài xế O-H
- Ngày trước em có con Korando Tx5 cũng bị bệnh này !
Em với bác thợ hạ ống xả, đục thông thỳ lại chạy ngon cụ ạ !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác quan sát áp xăng lúc nó bị bệnh đi

hatranvanha69

Tài xế O-H
cụ cắm đống hồ đo áp suất xăng vào , để ngay trước kính chắn gió rồi chạy thử xe , khinào bị thì bác nhìn cái đồng hồ xem nó có tuột áp không là biết bơm xăng có ok ko rồi

levanhailoan

Tài xế O-H
Trc mình cũng gặp 1 e, mình đã kiểm tra đi kiểm tra lại mọi thứ đều oke, kiểm tra buji lần nào cũng vàng nhạt,...nhưng cuối cùng lấy bộ bugii chân kim irium gì đó thay vào là hết ! Trc hết cụ chốt bộ bugi ngon vào rồi cái gì thì tính tiếp
hình như theo mình biết ngoài thay lọc xăng thì cụ củng nên vệ sinh cái lọc xăng nằm trong thùng xăng ấy vì mình củng đã sửa 1 em nó bị bệnh củng gần như xe của cụ đấy mình thay lọc xăng ko dc cuối cùng tính thay bơm xăng nhưng tháo ra thấy lọc xăng trong bình dơ quá nên vệ sinh lọc để thử nhưng nó lại dc luôn chúc cụ thành công nha

namvuong47

Tài xế O-H
mình cũng thiên về ý kiến bị tắc bầu lọc pô. khi cu nổ bình thường thì khí thải ra chậm. khi tăng tốc và đạp có tải nhanh quá thì khí thải ra bị tắc nên chậy không lên gas nổi cụ ah. thử lại đi nhé. còn nếu cụ muốn yên tâm sợ đục thủng mất bầu pô của người ta thì cụ chỉ cần tháo cổ pô ra rồi nổ lên gas thử xem máy có ngọt hơn không là biết liền ah

ngocthanh27

Tài xế O-H
Chào các cu em cắm đồng hồ do áp xăng vào xe va chay thử mãi mới tìm ra bệnh các cụ a chạy đến 20 km xe moi bắt đầu rung giật khi dừng đèn đỏ va lúc tăng tốc bi va cuối cùng đồng hồ báo áp xang tut 3 kg .em về thay bom la ok ngay .con xe này chủ xe bảo mới thay bom dc mấy tháng lên em cũng ko giám đè ra thay ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên