Hỏi các kiểu thử áp suất bơm xăng

hanhthuy1990
Bình luận: 22Lượt xem: 3,593

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thử áp suất xăng là một trong những điều cần thiết và rất thường xuyên làm của anh em thợ mình và điều này giải quyết được rất nhiều các bênh về bơm xăng. nhưng ý em muốn tham khảo các bác mỗi người chúng ta có một cách làm khác nhau như chế dụng cụ thử, cách thử, cách chẩn đoán bơm xăng khi chạy xe... vì hiện nay đa số xe dùng ống dẫn xăng bằng nhựa và có đầu nối nhanh nhưng dụng cụ để phù hợp với các xe rất nhiều loại và cũng ít ai sắm đủ đồ nghề. và có một số trường hợp bơm xăng nổ máy khi nóng bị chập chờn nên khó phát hiện. xin mời các bác chia sẽ ạ.

phalaidat

Tài xế O-H
Dù khó hay tốn kém thì cũng phải đầu tư hoặc chế dụng cụ để kiểm tra là chính xác nhất ,còn theo kinh nghiệm thì nhìn tia phun nhiên liệu khi kim và bơm làm việc và lưu lượng của dòng chảy ,và dùng tay để cảm nhận áp suất ,hoặc khi tắt .hệ thống nhiên liệu không bị tụt xuống nghĩa là mức xăng trong ống không bị vơi đi

các cụ cũng lên Chú ý phòng cháy khi sửa chữa ,kiểm tra hệ thống nhiên liệu nhé .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Dù khó hay tốn kém thì cũng phải đầu tư hoặc chế dụng cụ để kiểm tra là chính xác nhất ,còn theo kinh nghiệm thì nhìn tia phun nhiên liệu khi kim và bơm làm việc và lưu lượng của dòng chảy ,và dùng tay để cảm nhận áp suất ,hoặc khi tắt .hệ thống nhiên liệu không bị tụt xuống nghĩa là mức xăng trong ống không bị vơi đi

các cụ cũng lên Chú ý phòng cháy khi sửa chữa ,kiểm tra hệ thống nhiên liệu nhé .
dụng cụ mua để đủ với nhiều loại xe rất khó bác ạ. vì mỗi xe mỗi kích cỡ khác nhau. em thì chỉ cắm vào đường ống và nối tắt role bơm xăng và kiểm tra áp suất. hoặc tháo bơm ra ngoài kiểm tra. còn chế dụng cụ không biết có bác nào chế và sử dụng tốt không ạ.?

thucamry2222

Tài xế O-H
bác ra chợ trời mua cái đồng hồ,đoạn ty ô chịu xăng môtj đầu di ép để nối với đồng hồ còn một đầu bác dùng mấy cái lọc xăng cũ của từng xe cắt ra bắt vào,một số xe có đầu nối nhanh thì lấy ty ô nạp ga ...nói chung là chế rễ thôi ...
[MERGETIME="1407378594"][/MERGETIME]
áp xuất xăng phải kiểm tra bằng đồng hồ,kiểm tra bằng cảm nhận thì ko chính xác được vì nhiều xe áp xuất khác nhau
[MERGETIME="1407378656"][/MERGETIME]
áp xuất xăng phải kiểm tra bằng đồng hồ,kiểm tra bằng cảm nhận thì ko chính xác được vì nhiều xe áp xuất khác nhau .
[MERGETIME="1407378663"][/MERGETIME]
áp xuất xăng phải kiểm tra bằng đồng hồ,kiểm tra bằng cảm nhận thì ko chính xác được vì nhiều xe áp xuất khác nhau .

viethungauto

Tài xế O-H
theo em thì dùng đồng hồ đo áp suất là chuẩn nhất .đo trực tiếp từ bơm xăng xem áp xăng đạt được bao nhiêu kí thì xả van hồi .

xedap113

Tài xế O-H
theo em thì dùng đồng hồ đo áp suất là chuẩn nhất .đo trực tiếp từ bơm xăng xem áp xăng đạt được bao nhiêu kí thì xả van hồi .
cần cái đồng hồ đo áp lực nhưng phải chế thêm nhiều loai giắc để tiện kiểm tra nha bác!

viethungauto

Tài xế O-H
có gì khó đâu bác chỉ cần một đoạn ống cao su ,cu nhê ,với cái ba trạc là ok thui
[MERGETIME="1407384450"][/MERGETIME]
bác chỉ cần 1 lần là có thể dùng lun về sau

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác ra chợ trời mua cái đồng hồ,đoạn ty ô chịu xăng môtj đầu di ép để nối với đồng hồ còn một đầu bác dùng mấy cái lọc xăng cũ của từng xe cắt ra bắt vào,một số xe có đầu nối nhanh thì lấy ty ô nạp ga ...nói chung là chế rễ thôi ...
[MERGETIME="1407378594"][/MERGETIME]
áp xuất xăng phải kiểm tra bằng đồng hồ,kiểm tra bằng cảm nhận thì ko chính xác được vì nhiều xe áp xuất khác nhau
[MERGETIME="1407378656"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1407378663"][/MERGETIME]
vâng ý kiến hay nhưng bây giờ đa số lọc nằm trong bình bác ạ.
đúng rồi nhưng cần phải chế đoạn ống + đầu nối giắc kiểm tra áp lực từ đoạn hút lên bơm thôi :)
như vậy còn khi nổ máy thì sao bác? ý em vừa nổ máy vừa kiểm tra áp suất. vì có khi bơm chạy lâu lâu mới bị chập chờn thường nóng lên mới bị.

xedap113

Tài xế O-H
vâng ý kiến hay nhưng bây giờ đa số lọc nằm trong bình bác ạ.

như vậy còn khi nổ máy thì sao bác? ý em vừa nổ máy vừa kiểm tra áp suất. vì có khi bơm chạy lâu lâu mới bị chập chờn thường nóng lên mới bị.
Bác gắn cái đồng hồ đo vào lun khi xe chạy thử,để sẵn tiện kiểm tra khi máy nóng tụt áp lun

oanhthoa

Tài xế O-H
xưởng e mua hẳn một bộ. có đầy đủ các đầu thử luôn. dễ dùng lắm. bác đầu tư ra một bộ. k đắt lắm đâu.

viethungauto

Tài xế O-H
bác chỉ cần đặt đồng hồ đo áp suất ở phía trên đầu xe là được nhưng áp suất bơm qua lọc xẽ bị giảm bớt đấy .không giống như đo trưc tiếp từ bình đâu bác ak.

oanhthoa

Tài xế O-H
bác oi! bác co dùng fb k? e gủi qua fb cho bác thui. chứ e cả tối e k đưa đc cái ảnh nên OH bác a! bác có tên fb thi mai e chup kiểu ảnh e gửi cho trên fb nó dễ hơn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác oi! bác co dùng fb k? e gủi qua fb cho bác thui. chứ e cả tối e k đưa đc cái ảnh nên OH bác a! bác có tên fb thi mai e chup kiểu ảnh e gửi cho trên fb nó dễ hơn.
ok bác. tốt nhất bác gửi lên OH để anh em cùng chia sẽ hoặc bác thấy bất tiện thì đăng lên face cũng được. face em là thuy dinh bác ạ.

Hungq2

Tài xế O-H
Nhờ bác gởi lên zalo 0908189595 hình ảnh đồng hồ đo áp suất bơm xăng nhé. Cám ơn bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chưa thấy bác nào cho ảnh đồng hồ đo áp suất bơm xăng! Hóng
Của bác đây:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên