xin tư vấn về máy masda6

D
Bình luận: 11Lượt xem: 1,657

thienhoa_auto

Tài xế O-H
bác có sơ đồ em này không
Từ trước đến giờ tớ chả có đến 1 mảnh giấy ghi chép đừng nói gì đến sơ đồ ( toàn dùng sơ đồ mồm với sơ đồ nhớ) . Cụ cứ quay máy 1 lên đỉnh phù vân , xoay cam đến vị trí cuối xả đầu hút , nhìn sau đuôi cam thấy 2 rãnh chẻ cụ tìm cái gì thẳng ngắm cho 2 rãnh đó song song mặt máy , siết 2 con ốc khoá bánh răng cam là xong. ( à quên mazda6 cụ mấy chấm, 4 máy hay 6 máy? ).

minhnhuan

Tài xế O-H
Từ trước đến giờ tớ chả có đến 1 mảnh giấy ghi chép đừng nói gì đến sơ đồ ( toàn dùng sơ đồ mồm với sơ đồ nhớ) . Cụ cứ quay máy 1 lên đỉnh phù vân , xoay cam đến vị trí cuối xả đầu hút , nhìn sau đuôi cam thấy 2 rãnh chẻ cụ tìm cái gì thẳng ngắm cho 2 rãnh đó song song mặt máy , siết 2 con ốc khoá bánh răng cam là xong. ( à quên mazda6 cụ mấy chấm, 4 máy hay 6 máy? ).
mazda 6 2.5
có 4 máy

nguyen nghi

Tài xế O-H
em xin góp thêm tí gió, dấu buli trục cơ thì cụ để ý trên buli sẽ có một lỗ nhỏ vừa ốc 6, đặt buli vào xoay sao cho lỗ trên buli trùng với một lỗ có ren của ốc 6 1ly25 thì cụ bắt ốc vào đấy là đúng dấu cảm biến CKP luôn.

vantrung178

Tài xế O-H

không biết nó có giống không cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên