Deawoo cielo nổ không tải rung giật buzi đen

V
Bình luận: 22Lượt xem: 4,687

vantrung178

Tài xế O-H
thưa các cụ tình hình xưởng em có làm máy con cielo xe nổ không tải rung giật hay chết máy (bệnh này bị trước khi làm máy)
em đã kt lại áp suất hơi 3 máy bằng nhau máy 4 hơi khỏe hơn 1 tẹo khoảng 0.5kg.áp 3 máy kia 14kg
đã kt áp xăng hơn 3kg thay buzi,dây cao áp chia điện.chiết áp chỉnh co,cảm biến nhiệt đọ nước báo lỗi đã thay.nguồn dương âm kt đầy đủ tiếp mát tốt
có thay thêm trục cam và mấy con cò do bị mòn vẹt
hiện trạng máy nổ không ổn định rung giật khi nổ không tải máy ăn xăng bu zi đen
em đang không biết làm gì nữa các cụ có kinh nghiệm làm làm dòng này tư vấn gúp em với ạ

vantrung178

Tài xế O-H
kim phun em chỉ tháo ra vệ sinh thôi cung khó kt vì mình không biết thế nào là chuẩn.mai em định tháo mặt máy ra kt xem thế nào tại thấy máy 1 2 3 rút kim phun ra máy hầu như không thay đổi nhiều.rút kim máy 4 ra là chết máy ngay đã đổi kim cho nhau nhưng hiện tượng vẫn vậy

haiphuc

Tài xế O-H
Hiện tượng này là thừa xằng,thừa gió.cụ ktra lại phần điện.cụ ktra lại cảm biến áp suất khí nạp hay còn gọi là con map í.
[MERGETIME="1407513389"][/MERGETIME]
Hiện tượng này là thừa xằng,thừa gió.cụ ktra lại phần điện.cụ ktra lại cảm biến áp suất khí nạp hay còn gọi là con map í.
[MERGETIME="1407513396"][/MERGETIME]

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
thưa các cụ tình hình xưởng em có làm máy con cielo xe nổ không tải rung giật hay chết máy (bệnh này bị trước khi làm máy)
em đã kt lại áp suất hơi 3 máy bằng nhau máy 4 hơi khỏe hơn 1 tẹo khoảng 0.5kg.áp 3 máy kia 14kg
đã kt áp xăng hơn 3kg thay buzi,dây cao áp chia điện.chiết áp chỉnh co,cảm biến nhiệt đọ nước báo lỗi đã thay.nguồn dương âm kt đầy đủ tiếp mát tốt
có thay thêm trục cam và mấy con cò do bị mòn vẹt
hiện trạng máy nổ không ổn định rung giật khi nổ không tải máy ăn xăng bu zi đen
em đang không biết làm gì nữa các cụ có kinh nghiệm làm làm dòng này tư vấn gúp em với ạ
Nếu thay trục căm mới mà của tàu thì ôi thôi là rồi .Nhà cháu dính trưởng 2 trục căm tầu rồi .Khỏi phải chỉnh luôn ,máy thì chạy dậm dịch như động kinh mà lại ăn uống quá mức bình thường .Cụ chụp thông số data thêm lên để cho anh em còn cái để chém nữa nhé ,còn cả bugi nữa cũng rất quan trọng kể cả khi ta thay mới .Dòng này cũng rất hay lỗi mạch kim phun xăng vì bẳng cầu chì quá lởm .

khuong166

Tài xế O-H
không biết cụ đã xử lý được em này chưa? nhưng theo em thì nguyên nhân là do cảm biến lưu lượng khí nạp báo sai lệch dẫn đến phun xăng sai. cụ cứ vệ sinh sạch con cảm biến đấy đi nếu không được thì cụ thử thay xem sao

vantrung178

Tài xế O-H
Nếu thay trục căm mới mà của tàu thì ôi thôi là rồi .Nhà cháu dính trưởng 2 trục căm tầu rồi .Khỏi phải chỉnh luôn ,máy thì chạy dậm dịch như động kinh mà lại ăn uống quá mức bình thường .Cụ chụp thông số data thêm lên để cho anh em còn cái để chém nữa nhé ,còn cả bugi nữa cũng rất quan trọng kể cả khi ta thay mới .Dòng này cũng rất hay lỗi mạch kim phun xăng vì bẳng cầu chì quá lởm .
hôm nay em mới đi làm tình hinh là tháo mặt máy ra kt lại không thấy hiện tượng gì lắp nên máy nổ vẫn vậy trục cam thay trục của hàn quốc không biết có phải hàn thật hay không em thay thì không phải trục xịn.hôm nay em thay cả kim phun bệnh vẫn vậy
c

namvuong47

Tài xế O-H
còn theo mình thi nghiêng về vấn đề khí nạp hơn. bác chịu khó dó theo đường ống từ lọc gió vào nhé. ciello thì theo mình bây giờ cũng đã gần 10 năm rồi. khả năng ống hút lấy gió của nó bị rách. không khí không đi qua cảm biến nạp nên bị rung giật đó bác. bác thử lại nhé

tranhungkm

Tài xế O-H
thử thay cao áp xem bạn,thư rút ja kim phun xem xe có nổ không,xe bỏ máy thì kiểm tra xem bỏ máy nào.ga cao có bị giật không hay chỉ ở chế độ ko tải thôi.

toyota corola

Tài xế O-H
Cái này bác chưa kiểm tra hết rồi. khi rút kim ra mà máy ko thấy thay đổi mấy chứng tỏ máy đó chết rồi. Giờ bác kiểm tra lại cho tôi xem có lửa ko, có tín hiệu phun ko. sau đó bác xem cắm chân giác đó có đúng ko. nếu có và đúng thì ko có lý do nào thế. khi đầy ddur bác thử thay thế cụm van ko tải xem. chúc bạn thành công

duythach

Tài xế O-H
Tui có ý kiến khác chút: hình như thứ tự dây cao áp tới các máy 1;2;3 bị sai hay rắng á... ( bệnh có từ trước ) và các bước trình tự kiểm tra hình như đủ hết mà ko có bệnh???

vantrung178

Tài xế O-H
Tui có ý kiến khác chút: hình như thứ tự dây cao áp tới các máy 1;2;3 bị sai hay rắng á... ( bệnh có từ trước ) và các bước trình tự kiểm tra hình như đủ hết mà ko có bệnh???
chú thạch ạ cháu kiểm tra kỹ lắm rồi không sai đc hiện vẫn đang kt tiếp
có gì tiến triển sẽ thông báo với mọi người ạ[DOUBLEPOST=1408114306,1408027788][/DOUBLEPOST]báo cáo các cụ em nó qua khỏi rồi ạ
cám ơn anh mobilest chuẩn luôn thay trục cam dính phải hàng lởm thay trục xịn ok luôn
máy giờ nổ êm rồi xăng cộ cũng ổn luôn

dtdk17

Tài xế O-H
chú thạch ạ cháu kiểm tra kỹ lắm rồi không sai đc hiện vẫn đang kt tiếp
có gì tiến triển sẽ thông báo với mọi người ạ[DOUBLEPOST=1408114306,1408027788][/DOUBLEPOST]báo cáo các cụ em nó qua khỏi rồi ạ
cám ơn anh mobilest chuẩn luôn thay trục cam dính phải hàng lởm thay trục xịn ok luôn
máy giờ nổ êm rồi xăng cộ cũng ổn luôn
CHUẨN ĐẤY.HIỆN TƯỢNG NHƯ VẬY LÀ BỊ GHÌ NẤM.3 NĂM TRƯỚC TÔI CŨNG TRẢ CÁI GIÁ NÀY MẤT 1 CỦ RƯỠI ĐẤY.CHÚC MỪNG CỤ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên