PW130-6 Áp khiển dâng áp!

N
Bình luận: 21Lượt xem: 2,382

news_tech

Tài xế O-H
Chào các cụ! Nhà em mời làm con máy PW130-6 xong nhưng đã gặp một pan mà nghĩ thấy rất hay nên đưa ra để chúng ta cùng biết vây!
Ban đầu máy nổ galenti và đo áp khiển 40 kg/cm2, sau đó tăng ga cao đến mức làm việc thì lên 60kg. Tiếp tục thao tác bất kỳ thì áp khiển lên hơm 100kg? Vậy hiện tượng lên hơn 100kg này là thế nào các bác? Bơm em đã tháo ra thay ruột mới, bơm khiển làm lại luôn.

Dap-Xich-Lo

Tài xế O-H
cụ đo áp khiển ở đâu . nếu đo ngay bơm thì bơm cụ làm lại trưa ngon rồi, bơm điều khiển càng tốt thì ga to và ga nhỏ độ chênh áp suất càng phải nhỏ

pro-me

Tài xế O-H
nhà cháu mới vào nghề thấy pan này cũng hay mong các cụ chém nhiệt tình cho nhà cháu được học hỏi với ạ . kính các cụ

news_tech

Tài xế O-H
Vị trí đo là em làm theo sách nó chỉ cụ ạ! Đảm bảo chuẩn luôn! các cụ phải chú ý là cái bơm khiển này là của PW130-6 nhé! Nó có cái khác biệt đấy.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Chào các cụ! Nhà em mời làm con máy PW130-6 xong nhưng đã gặp một pan mà nghĩ thấy rất hay nên đưa ra để chúng ta cùng biết vây!
Ban đầu máy nổ galenti và đo áp khiển 40 kg/cm2, sau đó tăng ga cao đến mức làm việc thì lên 60kg. Tiếp tục thao tác bất kỳ thì áp khiển lên hơm 100kg? Vậy hiện tượng lên hơn 100kg này là thế nào các bác? Bơm em đã tháo ra thay ruột mới, bơm khiển làm lại luôn.

Thế thì có thêm hiện tượng gì khác, cụ cho bà con biết luôn chứ giữ làm gì

news_tech

Tài xế O-H
Nhà em ko giữ đâu cụ ạ! Mà vì ko có điều kiện ngồi để chat với các cụ thôi! Hôm nay nhà cháu lại co chút rồi!
Cụ thể lỗi dâng áp khiển này là do cái thằng mặt chà của bơm chính tạo nên cụ ạ! Khi lắp ko để ý cái mặt chà khi mua mới bị lỗi về gia công nên bị dương ra ở một nửa bề dày của nó- Em lắp vào thì nó bị kênh ở mặt lưng mặt chà. Khi bơm nó làm việc lượng dầu hồi sẽ tăng áp hồi bơm chính- Cái bơm khiển của máy PW130-6 này có cửa hút lấy dầu tử khoang này làm nó dâng áp. Sau đó em tháo bơm ra cho đi tiện vớt mặt chà đi tí lắp lại OK luôn các cụ ạ! Có điều em ko hiểu cái van áp khiển này nó xả sao mà áp vẫn cứ tăng

anhvukt

Tài xế O-H
Nhà em ko giữ đâu cụ ạ! Mà vì ko có điều kiện ngồi để chat với các cụ thôi! Hôm nay nhà cháu lại co chút rồi!
Cụ thể lỗi dâng áp khiển này là do cái thằng mặt chà của bơm chính tạo nên cụ ạ! Khi lắp ko để ý cái mặt chà khi mua mới bị lỗi về gia công nên bị dương ra ở một nửa bề dày của nó- Em lắp vào thì nó bị kênh ở mặt lưng mặt chà. Khi bơm nó làm việc lượng dầu hồi sẽ tăng áp hồi bơm chính- Cái bơm khiển của máy PW130-6 này có cửa hút lấy dầu tử khoang này làm nó dâng áp. Sau đó em tháo bơm ra cho đi tiện vớt mặt chà đi tí lắp lại OK luôn các cụ ạ! Có điều em ko hiểu cái van áp khiển này nó xả sao mà áp vẫn cứ tăng
Mình cũng gặp trường hợp này rồi nhưng đang đau đầu như cơi đựng trầu nè, Máy dùng bơm k3v63 ạ? Xin các cụ chém, thật chém để mở ạ!

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Khi bơm nó làm việc lượng dầu hồi sẽ tăng áp hồi bơm chính- Cái bơm khiển... có cửa hút lấy dầu tử khoang này làm nó dâng áp.
Không có nhà sx nào lại thiết kế như thế đâu chủ thớt Ợ!!!
Ai lại dùng nguồn dầu vừa "Nóng lại không trong sạch" cấp cho bơm bao giờ!!!

Mà cái áp hồi đấy có cao hết cỡ cũng chỉ khoảng 15 kg/cm² là cùng (Thực chất nó nhỏ hơn 1 kg/cm² , cao hơn thì bị thổi phớt cổ). Van an toàn cho bơm khiển hồi về "Đây" do vậy 30 + 15 = 45 kg/cm² là cùng.

pro-me

Tài xế O-H
kobelco ạ? thưa cụ ẻm nó đang treo nồi rùi ạ? nhờ cụ tư vấn giúp ẻm với ạ. Thanhk ạ.
theo như sư hiểu biết kém cỏicủa nhà cháu thì puml k3v63 mà dùng puml khiển vuông thì đường a/s khiển dư chung với đường a/s dư của puml chính ? vậy hỏi cụ đường a/s dư của puml chính về thùng có loc không ạ ?

anhvukt

Tài xế O-H
theo như sư hiểu biết kém cỏicủa nhà cháu thì puml k3v63 mà dùng puml khiển vuông thì đường a/s khiển dư chung với đường a/s dư của puml chính ? vậy hỏi cụ đường a/s dư của puml chính về thùng có loc không ạ ?
Vâng bẩm cụ là không có lọc ạ.

anhvukt

Tài xế O-H
nhà cháu gặp em như vậy nhưng lắp cho samssung mx6 . nhà cháu thay loc hồi puml chính là hết luôn . chúc cụ mau tìm ra bệnh của em nó
Vâng ạ. để qua mùa mưa dầm dề này em lên Hố Chuối tìm ẻm nó oánh cho môt trận tanh bành ra mới được, ấm ức qua ồi, thanhk! MONG CÓ CAO KIẾN của các Cụ thêm ạ.

thanhquy1988

Tài xế O-H
đường hồi từ bơm chính về phải co lọc chứ nhỉ?.ap khiển lên 140kg thì phải kiểm tra van an toan của bơm khiển xem co bị kẹt hay không.đường đẩy với đường hút thông nhau thì ap không thể lên mức đo đâu!

anhvukt

Tài xế O-H
đường hồi từ bơm chính về phải co lọc chứ nhỉ?.ap khiển lên 140kg thì phải kiểm tra van an toan của bơm khiển xem co bị kẹt hay không.đường đẩy với đường hút thông nhau thì ap không thể lên mức đo đâu!
Hôm trước đó em kiểm tra lại van của bơm khiển hết rồi, trơn tru cả, ko tỳ vết, Mà bơm này là bơm mới cứng đập hộp ra lắp lên mới đau chứ ạ? không biết sử sự như thế nào với ẻm nó đây thưa Cụ? Mong các Cụ cho thêm cao kiến ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên