GDS cho tablet

H
Bình luận: 14Lượt xem: 2,727

thaodinh_amc

Tài xế O-H
em mới đọc được thông tin trên trang này: http://www.damngeeky.com/2014/06/04...-connects-tablet-depth-vehicle-diagnosis.html
mọi người có ai biết cùng đánh giá và chuẩn bị chạy đua công nghệ xem sao nhé.
=========================
Cái này xài với Galaxy Tap 10.1 , phải dùng thẻ nhớ rời 64GB để chứa thêm dữ liệu Hướng dẫn sửa chữa. Xài wireless kết nối từ Galaxy Tap10 đến cục VCI - Mobile gắn ở cổng DLC trên xe. Các xe từ 2008 trở về sau mới được hỗ trợ, còn trước đó vẫn dùng GDS cũ.
Nghe nói có giao thức truyền Flex Ray để upgrade ECU nhanh và an toàn hơn .
Mình chưa xài nên chưa biết nhưng trước mắt thấy nhược điểm lớn nhất là CỤC MOBILE VCI NHỎ XÍU RẤT DỄ RA ĐI. :D

Vì thế nào cũng có "Sếp" test xong tặng luôn cần câu cơm cho chủ xe.
Còn mình cũng ko tin tưởng vào cái kết nối wireless về độ ổn định và tốc độ khi đọc Current Data.

Ko biết có kết hợp với VMI để đo xung được ko.

Túm lại là chưa thấy hấp dẫn và cũng chưa muốn đầu tư. :D Cụ nào có hàng cho iêm xài thử thì iêm Weo Cơm. ;)

tranqkvt

Tài xế O-H
em thấy em nó cũng hay quá nhỉ mấy bác,tiện lợi ngọn ngàng ko biết nhà mình đã có ai thử xài chưa các bác

hondacuper

Tài xế O-H
=========================
Cái này xài với Galaxy Tap 10.1 , phải dùng thẻ nhớ rời 64GB để chứa thêm dữ liệu Hướng dẫn sửa chữa. Xài wireless kết nối từ Galaxy Tap10 đến cục VCI - Mobile gắn ở cổng DLC trên xe. Các xe từ 2008 trở về sau mới được hỗ trợ, còn trước đó vẫn dùng GDS cũ.
Nghe nói có giao thức truyền Flex Ray để upgrade ECU nhanh và an toàn hơn .
Mình chưa xài nên chưa biết nhưng trước mắt thấy nhược điểm lớn nhất là CỤC MOBILE VCI NHỎ XÍU RẤT DỄ RA ĐI. :D

Vì thế nào cũng có "Sếp" test xong tặng luôn cần câu cơm cho chủ xe.
Còn mình cũng ko tin tưởng vào cái kết nối wireless về độ ổn định và tốc độ khi đọc Current Data.

Ko biết có kết hợp với VMI để đo xung được ko.

Túm lại là chưa thấy hấp dẫn và cũng chưa muốn đầu tư. :D Cụ nào có hàng cho iêm xài thử thì iêm Weo Cơm. ;)
bác có biết giá rổ nó bao nhiêu không. em cũng biết nó không bằng loại sài trên máy tính nhưng ham hố công nghệ, tiện lợi, e vẫn thích dùng, đọc được lỗi, phân tích dữ liệu tốt là e thích 50% lại còn dữ diệu sửa chữa là e thích 80%

thaodinh_amc

Tài xế O-H
bác có biết giá rổ nó bao nhiêu không. em cũng biết nó không bằng loại sài trên máy tính nhưng ham hố công nghệ, tiện lợi, e vẫn thích dùng, đọc được lỗi, phân tích dữ liệu tốt là e thích 50% lại còn dữ diệu sửa chữa là e thích 80%
====================

Giá về tới đây không dưới 2000 Ô Ba Ma mà nghe đâu chỉ có xưởng chính hãng mới mua được trong giai đoạn đầu này, còn hàng chai nờ copy thì đợi thêm vài năm nữa cụ nhé.

xichclo

Tài xế O-H
Thông tin của e nó nè, bác nào quan tâm thì xich-lô mua giúp cho

Thank you for interested in GDS Mobile. We would like to provide the user guide to know what it is different between GDS and GDS Mobile. GDS Mobile basically runs on the tablet PC ( only Galaxy Note 10.1 2014 edition ). If you give the guide to your engineer, they will surely know how much it is convenient than current GDS. GDS Mobile only can diagnose passenger vehicles now.
Please let us know if you have any questions.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Thank you for interested in GDS Mobile. We would like to provide the user guide to know what it is different between GDS and GDS Mobile. GDS Mobile basically runs on the tablet PC ( only Galaxy Note 10.1 2014 edition ). If you give the guide to your engineer, they will surely know how much it is convenient than current GDS. GDS Mobile only can diagnose passenger vehicles now.
cụ cho 1 cái giá cụ thể cho a e đi

tdauto

Tài xế O-H
Nghe hấp dẫn các cụ nhỉ nhưng thông tin trải nghiệm còn ít, các cụ nào biết thêm về công nghệ này chia sẻ thêm đi ạ.

hondacuper

Tài xế O-H

bác cho mọi người xin cái giá hoặc PM giá cho e, nếu bác đã trải nghiệm em nó xin hãy chia xẻ. thank!

badatckd1995

Tài xế O-H
anh em có ai xài cái GDS mobile cho e xin hỏi vài vấn đề với ạ. Em muốn cài thì làm cách nào và giá cả như thế nào vậy ạ? Em cũng có nghe nói cái GDS này chỉ xài cho Hyundai và Kia thì phải xài qua cái KDS có đúng không ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên