ga tự động

C
Bình luận: 17Lượt xem: 1,996
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chxm

Tài xế O-H
thực mà nói món điên này khoai với nhà em quá. mời các cụ qua chơi xơi nước, thư thả xem cho em ga vái ạ.
kính các cụ
-em PC 200-6 đang làm bình thường, tự nhiên lăn ra ốm, ga to hết cỡ. trông lái máu thật, múa hoa cả mắt. một lúc xuống đất lái máy bảo. máy chơi cháu. thầy cho ấm thuốc ạ.
sau khi kiểm tra rồi đi đến chiến đấu xong ngon lành. được tuần sau nhà chủ lại alo chốn à. em hỏi sao chăng thế nào. ông chủ nói, bây giờ máy lại hiên khô, cứ làm 30 phút về ga nghỉ, lúc nóng lên còn có 15 phút các cụ ạ. em kiểm tra lỗi không báo gì mới đau cháu. các tín hiệu ra và về đủ cả. em thay hộp cũng vậy. thay mo tơ ga vẫn rứa. thay chiết áp rồi em vẫn hiền dịu về ga. mời các cụ đập cho em phát cho bõ tức

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
thực mà nói món điên này khoai với nhà em quá. mời các cụ qua chơi xơi nước, thư thả xem cho em ga vái ạ.
kính các cụ
-em PC 200-6 đang làm bình thường, tự nhiên lăn ra ốm, ga to hết cỡ. trông lái máu thật, múa hoa cả mắt. một lúc xuống đất lái máy bảo. máy chơi cháu. thầy cho ấm thuốc ạ.
sau khi kiểm tra rồi đi đến chiến đấu xong ngon lành. được tuần sau nhà chủ lại alo chốn à. em hỏi sao chăng thế nào. ông chủ nói, bây giờ máy lại hiên khô, cứ làm 30 phút về ga nghỉ, lúc nóng lên còn có 15 phút các cụ ạ. em kiểm tra lỗi không báo gì mới đau cháu. các tín hiệu ra và về đủ cả. em thay hộp cũng vậy. thay mo tơ ga vẫn rứa. thay chiết áp rồi em vẫn hiền dịu về ga. mời các cụ đập cho em phát cho bõ tức
cụ thử chuyển giữa chế độ ga tự động với ga tay xem có thấy khác không .

gie-rach

Tài xế O-H
[quotết"kiemcoi1, post: 289194, member: 172365"]con cảm biến áp suât dầu có liên quan không cụ:D[/quote]
gã biêt tý về cẩu thôi ,xúc xích khó chơi lắm

thaianh

Tài xế O-H
chxm đã thay
  1. em thay hộp cũng vậy. thay mo tơ ga vẫn rứa. thay chiết áp rồi em vẫn hiền dịu về ga.
    1. cụ kiểm tra con báo nhiệt độ nước nếu lắp động cơ 6d102
      con cảm biến áp suât dầu có liên quan không cụ
    2. hai con này nếu chết ga dều tự động về ga tăng ti
    3. còn nếu dây từ hộp đến ga chạm mát cũng về ga tăng ty (nhưng xẽ báo E05 )

chxm

Tài xế O-H
-nhà em hôm nay đổi cảm biến áp thủy lực mà em vưỡn như in. toát mồ hôi
em nhiệt độ nước cứ báo thượng tướng lên. mai mới mua thay các cụ ạ
-bẩm cụ thaianh. sảm biên áp suất dầu bôi trơn động cơ không báo. mai lại đi kiếm cái khác. hệ thống dây rợ không vấn đề gì. thanh các cụ

levanhailoan

Tài xế O-H
cụ kiệm tra kỹ mấy chú cảm biến
a/s nhớt động cơ
a/s nhiệt độ nước
a/s nhiệt độ dầu
và mấy chú cảm biến của xe chưa vậy theo ngu cháu nghỉ có khi nó bị hư 1 con cảm biến nào đó nó báo sai nên không cho động cơ lên ga đó cụ
có gì sai đừng quang đá nhà cháu nha

chxm

Tài xế O-H
hôm nay mưa quá chẳng làm được việc gì. các cụ chờ nhà cháu chút. tạnh giáo ,làm xong báo cáo các cụ

camry_2011

Tài xế O-H
e đã gặp trường hợp này rùi,do nước nóng qá ấy mà.Bác cứ tháo van hằng nhiệt ra chạy thử xem(không đúng kĩ thuật lắm nhưng để kiểm tra lỗi có phải do nóng nước ko ấy mà)

thaoha

Moderator
kính các cụ
+Kính cụ chủ thớt với bịnh trạng trên cụ cho nó uống thuốc gì khỏi vậy???

+ Bệnh sau này như cụ kê đơn quá đơn giản ko khó.nếu bị chết con báo nhiệt độ nước trên monitor giặc lái cũng biết đồng thời còi kêu inh tai.vì máy đã là PC-6 rồi chứ ko phải như PC-5 mà ko rõ.cụ chủ thớt vẫn dấu diếm chưa khai hết

chxm

Tài xế O-H
  1. + Bệnh sau này như cụ kê đơn quá đơn giản ko khó.nếu bị chết con báo nhiệt độ nước trên monitor giặc lái cũng biết đồng thời còi kêu inh tai.vì máy đã là PC-6 rồi chứ ko phải như PC-5 mà ko rõ.cụ chủ thớt vẫn dấu diếm chưa khai hết
  2. khải bẩm cụ còn vấn đề tưởng như quá đơn giản mà làm voi quỵ . cho lên nhà em mới mời các bậc cao thủ tư vấn giúp. cá nguyên nhân đều đưa gia không giám cất giêng cho mình cụ ạ

chxm

Tài xế O-H
báo caó các cụ em ga tự động 200-6 đó hôm nay xong rồi. kết luận cuối cùng em nó như sau
- quá trình tuổi đời mới trung niên, sức lại xuống cấp quá. động cơ em nó bị yếu nhớt. khi máy nổ được 30ph áp xuống không báo về hộp. amh hộp thấy vậy cho máy chạy chậm luôn. nhà em làm lại động cơ mài trục, thay bơm nhớt mới. chạy thử 8h không làm nũng nữa. xin tiền gia đình rồi chạy thật nhanh các cụ ạ

thank cụ đã chốt hạ và quan trọng đã lấy đc tiền
http://i1074.photobucket.com/albums/w408/cua_49/bigemo_harabe_net-122.gif

hoangjimy

Tài xế O-H
mình thấy hơi vô lý, riêng komatsu chỉ có con cam biến nhiệt độ nước ảnh hưởng thui, và nó sẽ báo e108. chứ dầu động cơ ko có cảm biến vẫn chạy tot mà. xl bác nếu sai, em chỉ thắc mắc thui

chxm

Tài xế O-H
báo cáo các cụ, em máy này mới xôi nước. qua tư vấn của các vị, tôi lôi hết ra làm vẫn không được. lên vác đồng hồ đo hết các chỗ điện đến. thấy việc như vậy phán láo động cơ. gia chủ cho làm, và sự việc như vậy đó các cụ ạ

chxm

Tài xế O-H
  1. mình thấy tơ mờ chưa hiểu lăm ,con báo áp suất nhớt đâu ảnh hưởng đên ga,nhiều con máy bỏ ra vẫn làm việc được mà,
  2. thực là vậy. chủ thấy vấn đề này muối đưa lên các cụ chỉ giúp. lý do ở đâu !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên