đèn trần sonata không tắt

N
Bình luận: 6Lượt xem: 6,014

nguyentuan_utc91

Tài xế O-H
Chào các cụ em có gặp một em sonata 2011. đèn trần em để chế độ door nhưng khi đóng cửa vào thì mãi nó không tắt.khi em ra ngoài và chốt cửa rồi đi ra xa thì đèn tắt,em có chạy thử,được 1 đoạn thì chốt cửa tự động vẫn hoạt động nhưng đèn vẫn không tắt, Còn đèn ở cánh cửa chỗ bậc lên xuống thì vẫn bình thường, cụ nào biết vào chỉ giáo cho em cái ạ

Doanphikien

Tài xế O-H
Chắc là bẩn công tắc thôi.về sinh lại xem tn bạn nhé.chú ý so sánh nó với đèn báo mở cửa teenn taplo.nếu không đồng thời thì phải lần lại mach. Thui

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Chào các cụ em có gặp một em sonata 2011. đèn trần em để chế độ door nhưng khi đóng cửa vào thì mãi nó không tắt.khi em ra ngoài và chốt cửa rồi đi ra xa thì đèn tắt,em có chạy thử,được 1 đoạn thì chốt cửa tự động vẫn hoạt động nhưng đèn vẫn không tắt, Còn đèn ở cánh cửa chỗ bậc lên xuống thì vẫn bình thường, cụ nào biết vào chỉ giáo cho em cái ạ
1. Cụ thử lock cửa sau đó đi xa rồi lại đi gần xem đèn có thay đổi không?
2. Remote có tự động Lock khi đi xa và tự Unlock khi lại gần không?
3. Binh thường loại xe này tự tắt đèn khi đóng hết cửa hay phải Lock mới tắt?
Nếu phải Lock hết cửa và Remote là loại Auto thì có lẽ do bộ điều khiển chế độ Auto bị lỗi rồi, mặc dù cửa đã Lock nhưng bộ khiển kia vẫn đang trong chế độ Unlock vì chìa khóa đang ở gần xe, nhưng như vậy sẽ bị xung đột, cảh lẽ nó độc lập với nhau.
Em phán theo nguyên lý thôi chứ em không biết cái này.

hoangtiensinh

Tài xế O-H
cụ tháo hết 4 buton cửa ra cách mass hoàn toàn sau đó lock lại xem có tắt ko. nếu ko thì e nghĩ nên kiểm tra lại đường dây và hộp lock cửa với body
chờ các cụ sau nữa...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên