Cần sơ đồ nguyên lý hoạt động các cấp số của hộp số tự động 6 cấp A6MFx hoặc A6Lfx của Hyundai KIA

thaodinh_amc
Bình luận: 15Lượt xem: 3,462

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Chào các bạn
Mình đang cần sơ đồ nguyên lý hoạt động phần truyền lực của hộp số 6 cấp A6MFx hoặc A6lfX trang bị trên các dòng xe Hyundai hoặc Kia như Tucson 2011, Kia Sorento 2011...

Cụ thể mình muốn biết là các bánh răng trong 3 bộ bánh răng hành tinh nó sẽ hoạt động ăn khớp với nhau như thế nào trong từng cấp số.

Mình đã xem trong GDS nhưng không thấy chỗ nào nói về hoạt động các bộ bánh răng này, chỉ có bảng mô tả hoạt động của các ly hợp, phanh và các solenoid điều khiển ở từng cấp số thôi.

Bạn nào có thì cho mình xin hoặc chỉ chỗ để mình down tài liệu này nhé.

Tks

levanhailoan

Tài xế O-H
Chào các bạn
Mình đang cần sơ đồ nguyên lý hoạt động phần truyền lực của hộp số 6 cấp A6MFx hoặc A6lfX trang bị trên các dòng xe Hyundai hoặc Kia như Tucson 2011, Kia Sorento 2011...

Cụ thể mình muốn biết là các bánh răng trong 3 bộ bánh răng hành tinh nó sẽ hoạt động ăn khớp với nhau như thế nào trong từng cấp số.

Mình đã xem trong GDS nhưng không thấy chỗ nào nói về hoạt động các bộ bánh răng này, chỉ có bảng mô tả hoạt động của các ly hợp, phanh và các solenoid điều khiển ở từng cấp số thôi.

Bạn nào có thì cho mình xin hoặc chỉ chỗ để mình down tài liệu này nhé.

Tks
cụ gõ vào service manual lacetti nha

thaodinh_amc

Tài xế O-H

non-stop

Tài xế O-H
=============
Anh hỏi về hoạt động của bộ bánh răng mô tả bằng hình vẽ nghen em trai Phan Minh Nhật. :) Để mai anh xem cái link em gửi có đúng iu cầu hem. hihi. A nhận được link rồi.

====================
OK rồi Nhật ơi. Cảm ơn em nhiều nha. :)
Bác Thaodinh_amc nghiên cứu để trở thành chuyên gia số tự động hả? khi nào xuống núi chỉ cho anh em học hỏi theo bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên