Sạc ĐTDĐ trên xe máy.

bangdung
Bình luận: 33Lượt xem: 5,707

bangdung

Tài xế O-H
chào các cụ !
như trên ô tô hệ thống điện có điện sạc đt,châm thuốc.
xe máy là phương tiện gắn bó với em và với nhiều người , với chiếc đtdđ không ly thân nữa .
nhiều khi đi đường dài mà đt hết pin thì dở lắm.
ô tô, xe máy đã sử dụng dòng DC là điểm lợi cho sạc đt rồi nhưng cần những linh kiện nào nữa để ac quy xuống còn 5V / 350mA mà đưa vào đt vây??
mong các cụ chỉ giáo để xe máy có thể nuôi tạm thời chiếc DẾ trong lúc đói khát ạ.

cocacola

Tài xế O-H
Mua cái tẩu châm thuốc như trên ô tô về tìm chỗ thích hợp chế vào là xong.em nghĩ là được.trên ô tô điện đóm như nào thì lắp dưới xe máy như thế.và mua cái sạc cắm tẩu nữa nhé cụ:p

bangdung

Tài xế O-H
Mua cái tẩu châm thuốc như trên ô tô về tìm chỗ thích hợp chế vào là xong.em nghĩ là được.trên ô tô điện đóm như nào thì lắp dưới xe máy như thế.và mua cái sạc cắm tẩu nữa nhé cụ:p
cụ ơi, em thì không ăn thuốc.
em hỏi là hỏi cho cái ĐT cơ. em biết là cũng như ô tô nhưng em thì chưa có 'phúc' sờ vào cái thứ đó.
cụ làm qua để ý cái sạc của nó không ? chỉ cho em các linh kiện, sơ đồ đấu mạch !!:p:p

cocacola

Tài xế O-H
Không phải chỉ cụ ạ.cụ vào 1 gara sửa điện ô tô rồi mua 1 cái tẩu châm thuốc ,đi cả bộ đấy giá có mấy chục thôi.xong rồi nhờ họ bảo cho.đơn giản mà:D

phamnam89

Tài xế O-H
quá dễ mà cụ.ra hàng ô tô bảo bán cho cái đầu cắm xạc dt to bằng ngón tay cái ý.có 2đầu ra thì 1dương và 1âm ắc quy.lấy thêm dây dẫn cáp usb cắm 1đầu dt và 1đầu xạc hoạc nó bán 1bó dây chia nhiều loại chân dùng cho tất cả các loại dt

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cũng có gì đâu phải mua bộ mồi thuốc cho rườm rà, mua bộ sạc xe otô về, từ bộ này thiết kế thêm hai dây điện (+,-)hàn chì rồi băng bó lại cho kỹ, sau đó 1 dây đấu mass dây còn lại đấu + acqui hay hơn qua công tắc máy ,vì qua công tắc máy khi sạc phải mở công tắc hao ácqui hơn khi các đèn báo đều sáng khi máy không nổ.

bangdung

Tài xế O-H
đây các cụ ơi,rẻ đơn giản .

mcv30

Tài xế O-H
7805 va 7905 đều chuyển 12 xuống 5 vôn . Nhưng chỉ dùng cho thiết bị cần lấy dòng 5 v thôi , không nên dùng nó để sạc . Vẫn phải mua cái sạc của ô tô về nối dây ( nếu muốn gọn và nhanh hơn tẩu châm thuốc )

mu0nkjepd0jem

Tài xế O-H
ra tân thành mua có đó bạn. bộ sạc này mình cũng mua 1 bộ về gắn cho exciter nè, ngta làm sẵn hết r, về gắn lên là xong thôi, xài ổn định lắm. khỏi tốn công chế cháo chi mất công. hi

vanluomckd

Tài xế O-H
chào các cụ !
xe máy là phương tiện gắn bó với em và với nhiều người , với chiếc đtdđ không ly thân nữa .
ô tô, xe máy đã sử dụng dòng DC là điểm lợi cho sạc đt rồi nhưng cần những linh kiện nào nữa để ac quy xuống còn 5V / 350mA mà đưa vào đt vây??
mong các cụ chỉ giáo để xe máy có thể nuôi tạm thời chiếc DẾ trong lúc đói khát ạ.
Cụ ra bên phụ tùng ô tô hỏi người ta người ta bán cho bạn, loại 12v

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
chào các cụ !
Thế bác đi xe gì vậy? Nếu đi ware nhue e thì bác cứ mua cái sạc điện thoại như trên ô tô đấy. chỉ 50 ngàn thôi. Rồi bác tháo nó ra tìm hai đầu dây âm dương trong cục sác đó rồi chế choác làm sao cho thẩm mĩ một chút để đưa hai dây đó ra rồi nối với ắc quy xe máy trong cốp. cần thì bác cho thêm quả công tắc nữa cho hoành tráng. khi nào cần sạc thì chỉ cần cắm điện thoại, để vào trong cốp xe, bật công tắc lên. thế là xong. vừa tiện vừa không lo mất máy. hì... Chúc bác thành công!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên