Động cơ máy đào PC120-5 làm hơi nhưng vẫn yếu

phanhung2012
Bình luận: 13Lượt xem: 2,885

hoanmy

Tài xế O-H
Kiểm tra lại tubor kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu,kiểm tra lại thủy lực,điện điều khiển pump còn ko?ga tự động còn ko?cho thêm thông tin cụ thể nữa đê?mình chỉ biết có vậy.đưa thêm tý thông tin tình trạng trước và sau khi làm động cơ để mời các cụ khác vào chém cho

thaoha

Moderator
Chào các bác.Em có con máy đào komatsu PC120-5 mới làm hơi xong.
Lăp đặt bánh răng cam và bánh răng bơm cao áp điều theo dấu cả.
Nhưng khi lắp xong cho nổ thử thì thấy động cơ khi vào tải bị lịm máy và có khói đen ra nhiều.
Mong các bác chỉ giúp
thanks
-Cụ thể chủ thớt đã làm những phần công việc gì???
-có đóng lại hơi ko??? hay chỉ thay xecmang & piston???
-bơm kim có làm lại ko???
-tubor còn tốt ko ???
trước khi đại tu tình trạng máy ra sao???

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
những j cần nói các cụ đã nói hết rồi cụ chủ thớt cứ theo đó mà tìm hiểu xem vì sao , nhà cháu chỉ thêm một chút là cụ kiểm tra lại dầu và lọc lá xem thế nào , nhà cháu cũng dính 1 em làm hơi xong thay lọc mới nhưng thùng dầu của máy bẩn quá khi nổ rà xong cho chạy có tải thì cứ chết ặc ặc , lại tháo bơm kim đi làm lại lắp vào vẫn bị sau tháo lọc dầu ra thì ôi thôi toàn nước và cặn .hđh

phanhung2012

Tài xế O-H
những j cần nói các cụ đã nói hết rồi cụ chủ thớt cứ theo đó mà tìm hiểu xem vì sao , nhà cháu chỉ thêm một chút là cụ kiểm tra lại dầu và lọc lá xem thế nào , nhà cháu cũng dính 1 em làm hơi xong thay lọc mới nhưng thùng dầu của máy bẩn quá khi nổ rà xong cho chạy có tải thì cứ chết ặc ặc , lại tháo bơm kim đi làm lại lắp vào vẫn bị sau tháo lọc dầu ra thì ôi thôi toàn nước và cặn .hđh
Máy của em đại tu lại toàn bộ.
Trước khi đưa máy vào đại tu máy vẫn làm việc bình thường, chỉ có tội là ăn nhớt nhiều.
Sau đại tu máy lại yếu hơn.lọc nhiên liệu em đã thay mới

phanhaiduong

Tài xế O-H
bác cho e hỏi chút nó dùng động cơ j ợ.bơm kim bác có đem đi căn chỉnh lại ko ợ pistong bác có mua đúng chủng loại ko ợ bác để ý dùm e cái đỉnh nổ nhá nổ lên động cơ êm êm hay nổ kêu hơi cành cạch ợ.

chxm

Tài xế O-H
4D95 phải không cụ. khi cụ làm hơi xong động cơ yếu hơn đúng không (cụ cho nổ máy ăn nhiều nhiên liệu, để lịm có nhiều khói đen cho boóc tê khe vòng găng). cụ nói trước khi làm động cơ máy làm việc bình thường. cụ nói chưa rõ nguyên nhân lắm. tôi vẫn ném phát chúng hay chật chưa giám nói. động cơ mới làm yếu hơn động cơ đang thuần. cụ kiểm tra lại TVC điện đóm thế nào, có điện thì cụ giảm chút tới khi máy hết lịm. trường hợp này động cơ phải bình thường đó cụ. giảm vậy thủy lực máy xẽ kém đi toàn phần.

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
Hình như chủ thớt không nói gì tới phần thủy lực,4D95 đại tu nhưng có lẽ lốc bị mòn, để nguyên chạy thì hơi kém một chút còn tháo ra mà k doa lại lốc chỉ thay quả, thay sec măng xong lắp lên có khi còn tệ hơn, đó lại vấn đề mà rất ít khách thích dùng các động cơ liền lốc.(không có ống lót)

phanhung2012

Tài xế O-H
Hình như chủ thớt không nói gì tới phần thủy lực,4D95 đại tu nhưng có lẽ lốc bị mòn, để nguyên chạy thì hơi kém một chút còn tháo ra mà k doa lại lốc chỉ thay quả, thay sec măng xong lắp lên có khi còn tệ hơn, đó lại vấn đề mà rất ít khách thích dùng các động cơ liền lốc.(không có ống lót)
Mình đã đưa lốc đi doa và đóng lại xilanh mới, thay piston, sec măng. Còn phần thủy lực thì trước khi đại tu lại vẫn bình thường.

hoannbk

Tài xế O-H
Động cơ là trái tim của xe. Trái tim thì phải khỏe, sức khỏe là vàng, Vàng thì quý hơn tiền. Em nghĩ Chắc bác làm động cơ mà tiếc tiền nên vậy thôi.
Mà Cụ có chắc là Thủy Lực OK không?

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
Chỉnh dàn co cho lỏng hơn thông số chuẩn đối với 1 số máy mới cũng là một yếu tố cần xét đến đấy,chỉnh căng quá thì lúc tua đề vẫn thấy ít khói trắng xì ra ở đường ống hút ngay...

Chauthanh17

Tài xế O-H
Các anh chi bao! Em dinh thay cực may nay cho komatsu pc120-6 co dc kong!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên