Sk 300-1 ( nâng cần chậm )

bacsimay
Bình luận: 13Lượt xem: 1,835

bacsimay

Tài xế O-H
Kính gửi các anh em trên diễn đàn. Nay em mới gặp bệnh khó về dòng kobelo mong các cụ bớt chút thời giaan ngàn vàng tư vấn cho.

Tình hình em nó bị ntn..??
Bơm ko tải là 40kg/2
Khi ép tải :
Bucket : ~330kg
swing : 320kg
arm : 330kg
travel : cả 2 vế cắt xích khỏe đều 320kg
Mất mỗi cái nâng cần chậm làm rất tức tay. A/s bơm trong 300kg , bơm ngoài 340kg có lúc còn hơn. Đặc biệt bơm vế trong quăng mo hơi chậm ~140kg chờ 5s để ko tải mới về 40kg .rồi nâng cần lại nhanh hơn nhiều. Khi hạ cần thì as bơm chính trong 250kg ngoài 309kg ( gằn động cơ)
em thử bịt by1 ko thay đổi.
Lưu ý em này đã bỏ điện hoàn toàn. Mong các cụ tư vấn cho.

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ xem cái này tý nhé

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Kính gửi các anh em trên diễn đàn. Nay em mới gặp bệnh khó về dòng kobelo mong các cụ bớt chút thời giaan ngàn vàng tư vấn cho.

Tình hình em nó bị ntn..??
Bơm ko tải là 40kg/2
Khi ép tải :
Bucket : ~330kg
swing : 320kg
arm : 330kg
travel : cả 2 vế cắt xích khỏe đều 320kg
Mất mỗi cái nâng cần chậm làm rất tức tay. A/s bơm trong 300kg , bơm ngoài 340kg có lúc còn hơn. Đặc biệt bơm vế trong quăng mo hơi chậm ~140kg chờ 5s để ko tải mới về 40kg .rồi nâng cần lại nhanh hơn nhiều. Khi hạ cần thì as bơm chính trong 250kg ngoài 309kg ( gằn động cơ)
em thử bịt by1 ko thay đổi.
Lưu ý em này đã bỏ điện hoàn toàn. Mong các cụ tư vấn cho.
Chủ thớt "Japan" hơi lủng củng.
Chú ý nhé:
1- Bơm số 1 ~ P1 ~ bơm "Trong" dùng cho nâng và hạ cần.
2- Bơm số 2 ~ P2 ~ bơm "Ngoài" hòa cho nâng cần.
3- Khi hạ cần chỉ dùng P1.
4- A/s trả về hồi về bị "Trễ" thì xem lại "Lọc, tiết lưu, ty cụt"
5- SK300-1 bỏ điện thì làm chán lắm: bơm, van phân phối... ngon thì động cơ nhanh "Tèo", tốn nhiên liệu, nóng máy....Tóm lại bỏ điện con xe coi như "Vứt".

thaoha

Moderator
muốn tư vấn đc chuẩn chỉ chủ thớt phải đưa thông tin cụ thể thông số chứ ??? tại sao khi thành viên đưa ý kiến để chủ thớt ktra lại kêu là dài dòng???

bacsimay

Tài xế O-H
Em băn khoăn đường giảm tải by 1 (P1) mà ko biết soi từ đâu. Các cụ chỉ cho em rõ hơn để e sáng cái đầu ra ạ

thaoha

Moderator
Trước kia e này bỏ điện vẫn làm rất ngon. Dần dần càng chậm. Hạ cần rất khoẻ gằn cả động cơ cả 2 vế bơm đều làm việc cụ à. E nghi cục hạ cần có vấn đề.

cục hạ cần có vấn đề gì??? có phải. con bệnh của chủ thớt thế này ko. lên cần 1 vế bơm .xuống cần 2 vế ko???

chxm

Tài xế O-H
  1. Em băn khoăn đường giảm tải by 1 (P1) mà ko biết soi từ đâu. Các cụ chỉ cho em rõ hơn để e sáng cái đầu ra ạ
  2. nhận định ở bộ chia củ cụ không ổn rồi. cụ sử luôn anh bạn này. các vấn đề khác sử lý sau vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên