thảo luận về hộp đk quạt 2 tốc độ trên 1 số xe

hoangtiensinh
Bình luận: 7Lượt xem: 953

hoangtiensinh

Tài xế O-H
e để ý trên 1 số xe như mitsubishi grandis hay lancer hay ford mendeo hay focus ở gần cái quạt có 1 cái bộ để cho quạt chạy 2 tốc độ, theo e để ý nó có 3 dây, 2 cọng dây bự là dây nguồn cho motor quạt, còn 1 dây nhỏ hơn thì từ hộp đk ra.e muốn thảo luận để biết nguyên lý nó hoạt động ntn ạ. lúc có nguồn đầy dủ vào 2 sợi dây bự thì nó chạy tăng 1 hay tăng 2. còn khi nó chuyển đổi là sợi dây nhỏ trong hộp ddk ra là đk dương hay âm để nhìu lúc mình còn thử đc xem hộp có đk ra hay ko
mong các cụ cùng vào thảo luận ạ

tandienoto

Tài xế O-H
e để ý trên 1 số xe như mitsubishi grandis hay lancer hay ford mendeo hay focus ở gần cái quạt có 1 cái bộ để cho quạt chạy 2 tốc độ, theo e để ý nó có 3 dây, 2 cọng dây bự là dây nguồn cho motor quạt, còn 1 dây nhỏ hơn thì từ hộp đk ra.e muốn thảo luận để biết nguyên lý nó hoạt động ntn ạ. lúc có nguồn đầy dủ vào 2 sợi dây bự thì nó chạy tăng 1 hay tăng 2. còn khi nó chuyển đổi là sợi dây nhỏ trong hộp ddk ra là đk dương hay âm để nhìu lúc mình còn thử đc xem hộp có đk ra hay ko
cho cháu chém đại nhá cu!All cả là dây âm(2 âm côngtac 1 của moter)

manhquannd

Tài xế O-H
hộp điều khiển quạt gồm 3 dây
1.hai dây to là điện dương nguồn và âm nguồn quạt
2.dây còn lại là dây điều khiển lấy tín hiệu từ ecu động cơ tùy thuộc vào nhiệt độ mà ecu gửi tín hiệu điện áp tăng hay giảm để điều khiển tốc độ 1 hoặc 2

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên