Các bác giúp em xe honda stream

Recycle
Bình luận: 7Lượt xem: 1,500

Recycle

Tài xế O-H
hiện là con honda stream của sếp e. mới đổi màu sơn toàn xe. e lên đồ lại. sau khi lắp ráp hết toàn bộ thì ok hết. nhưng hôm sau sếp báo đèn lùi và camera lùi ko hoạt động. e đến kiểm tra thì nó dính các bệnh sau
+ ko đá pha được, ngồi và xe đóng kín của bật đờ mi hú còi inh ỏi như ăn cắp
+ lock của bằng chìa không dc. lúc dc lúc ko
+ đèn lùi và camera tâm tịt như lúc đầu e đã nói
sau đó e kiểm tra dây nhợ thì thấy trạm lửa thân xe ơ. e quấn lại thì đá pha, ko hú còi nữa, lock của dc. còn cái đèn lùi thì vẫn tậm tịt.
e kiểm tra dây từ đèn lên hộp cầu trì thì vần còn nguyên nhưng ko cấp lửa. còn cấp lửa ngoài thì lên các bác ạ
do tối và taplo kìn như bưng lên e chưa tháo hộp cầu trì trong taplo ra xem( các cầu trì e kt đều tốt)
e ghi con role hay cảm biển de quá.
honda stream 2005 số tự động
mong các bác tư vấn..ko mai là phải bung nguyên taplo ra mới lấy dc cái hộp đó. e cũng ghi con cảm biến de nữa

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
nghe tên xe này em cũng chưa biết là xe gì,chỉ góp ý 1 tí để cho bài lên trang đầu thôi ah.với xe số tự động thì mạch số lùi chỉ ăn trong công tắc dãy số và tiếp điểm bên trong rất ít hỏng.vấn đề của bác là mất nguồn .có loại mạch báo số riêng và mạch báo số lùi và tiếp điểm số D+N riêng,có loại thì chung. nếu đo điện đã đến giắc của công tắc dãy số mà vào số lùi chập chờn thì bác tháo công tắc dẫy số ra vệ sinh mạch trong.nếu không có nguồn thì dùng sơ đồ mạch điện hoặc tháo tìm mầu dây để xe nguồn nó qua điểm nối nào là ok thôi ah

Recycle

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhiều...trên tay số tự động chỉ có công tắc mở khóa tay số lúc vào số và 1 giắc đèn cho hộp đèn tay số. chứ ko có cảm biến vị trí. hôm nay e cho lên cầu để kiểm tra. tháo hộp càu trì thì e role mạch đèn số lùi đứt chân. vì nó mà e phải bung hết cả cái taplo ra. mất cả buổi sáng tháo taplo :))))

Recycle

Tài xế O-H
e không có sơ đồ mạch điện lên e phải mò dây từ giắc cắm về tới hộp...e cũng nghi chết cái role thôi. hộp nó bắt kỹ quá lên mới phải tháo taplo mới lấy dc...
với lại nếu chết cảm biến trên hộp số thì mặt đồng hồ ko báo R và khỏi lùi

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
nghe tên xe này em cũng chưa biết là xe gì,chỉ góp ý 1 tí để cho bài lên trang đầu thôi ah.với xe số tự động thì mạch số lùi chỉ ăn trong công tắc dãy số và tiếp điểm bên trong rất ít hỏng.vấn đề của bác là mất nguồn .có loại mạch báo số riêng và mạch báo số lùi và tiếp điểm số D+N riêng,có loại thì chung. nếu đo điện đã đến giắc của công tắc dãy số mà vào số lùi chập chờn thì bác tháo công tắc dẫy số ra vệ sinh mạch trong.nếu không có nguồn thì dùng sơ đồ mạch điện hoặc tháo tìm mầu dây để xe nguồn nó qua điểm nối nào là ok thôi ah
Xe đó đây bác Boy ạ

Recycle

Tài xế O-H
con này chắc 2012 rồi. đèn phanh và cụm đèn sau, các bản trước ăng-ten ngay trên của sổ trời là lắp ráp bên malai rồi một số người nhập về đi. trong Sài Gòn có vài chiếc. lúc mà đi mua phụ tùng kiếm 80% không có. ra hãng nhân viên kêu Stream của Honda mà nó là xe máy mà a. bó tay hãng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên