Mô tơ tát máy xe trung trung quôc

auto22
Bình luận: 40Lượt xem: 8,781

auto22

Tài xế O-H
Chào tất cả các bác. các bác cho e hỏi có bác nào từng làm mô tơ tắt máy của xe tải 24v của trung quốc chưa. Xe này k có rờ le tắt máy. bác nào hiểu rõ và có sơ đo điện các bác cho e xin với. Mơ tơ này có 5 chân. em kiemr tra thay có nguồn trực tiếp và mát trực tiếp. nhưng không tắt được máy. mà có tắt dduocj thi nó k tự trả về nên đề không nổ được.

baolinh2012

Tài xế O-H
chào tất cả các bác. các bác cho e hỏi có bác nào từng làm mô tơ tắt máy của xe tải 24v của trung quốc chưa. Xe này k có rờ le tắt máy. bác nào hiểu rõ và có sơ đo điện các bác cho e xin với. Mơ tơ này có 5 chân. em kiemr tra thay có nguồn trực tiếp và mát trực tiếp. nhưng không tắt được máy. mà có tắt dduocj thi nó k tự trả về nên đề không nổ được.
em thường chỉ làm moto có 3 chân thui .nhưng chắc nguyên lý cũng như nhau thôi.thường nó chỉ có dương trục tiếp rồi nó di qua hai công tắc có thường đóng và thường mở để chuyển điện vào moto để nó thay đổi chiều quay thuui

sunt808

Tài xế O-H
chào tất cả các bác. các bác cho e hỏi có bác nào từng làm mô tơ tắt máy của xe tải 24v của trung quốc chưa. Xe này k có rờ le tắt máy. bác nào hiểu rõ và có sơ đo điện các bác cho e xin với. Mơ tơ này có 5 chân. em kiemr tra thay có nguồn trực tiếp và mát trực tiếp. nhưng không tắt được máy. mà có tắt dduocj thi nó k tự trả về nên đề không nổ được.
bác hỏi dòng xe nào chứ
,nếu như bác nói em đơán(trật thôi nha bác)5 chân nhưng chỉ sài 3 chân thôi .1 lửa,1 mát và dây còn lại dây ổ khóa xuống đề.

thaoden

Tài xế O-H
Bên em thì thường là khi tắt máy, sẽ có 1 dòng điện đến, còn bt hì không có điện.
Còn trả lại là do lò xo.
Kiểm tra ổ khóa thử đi bác, hoặc rờ le thời gian.
Chúc bác may mắn

auto22

Tài xế O-H
cái này nó có 2 chân vào thảng mô tơ con 3 chân kia là vào 2 tiếp điểm nàm dưới cáo nhông , nó giống như cái mô tơ ngạt kính đó bác ah.

sunt808

Tài xế O-H
cái này nó có 2 chân vào thảng mô tơ con 3 chân kia là vào 2 tiếp điểm nàm dưới cáo nhông , nó giống như cái mô tơ ngạt kính đó bác ah.
à cái này của vinaxuki thì phải.bác xem thử hình như dòng qua ổ khóa chứ không qua rơle thi phải.bác nên kiểm tra cái nhông và tiêp điệm, chém đại nha bác

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
moto có 5 chân sẽ có 1 dương trực tếp 1 âm và 3 dây còn lại lên ổ khóa . trong đó 1 dây sẽ chuyền ân từ moto lên chìa khóa 2 dây còn lại là 2 dây điêu khiên .khi tắt chìa sẽ có 1 âm chuyền xuống moto và khi mở chìa sẽ gắt âm ở dây tắt và chuyền âm sang dây mở. bạn kiểm tra kĩ dây điện xem có đứt ở đâu ko nhé xe tải thường hay hỏng dây và các giắc căm.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Loại này em chế mấy lần rồi ,nhưng không có con nào 5 dây cả.
-Motor 3 dây ,1 dây mass chung ,2 dây đảo chiều.Nó là motor hành trình như motor gạt mưa.Chạy hết vành tiếp điểm là nó dừng.Cụ lấy 2 trong 3 dây đó thử vào Accu là biết.Thử 1-2 lần sẽ tìm được chiều quay và cực motor.
-Relay 5 chân dùng để đảo chiều Motor.Do thiết kế như thế này nên relay lúc nào cũng bị xông điện.Thường chết relay chứ motor thì không.Có loại thiết kế relay liền mạch thì cụ cắt 3 chân motor ra mà đấu vào relay là xong.Chả có relay thời gian gì đâu.Khi bật tắt chìa khóa mà thấy motor kéo cáp ra vào là ngon rồi.Rất dễ cụ ạ.

auto22

Tài xế O-H
Loại này em chế mấy lần rồi ,nhưng không có con nào 5 dây cả.
-Motor 3 dây ,1 dây mass chung ,2 dây đảo chiều.Nó là motor hành trình như motor gạt mưa.Chạy hết vành tiếp điểm là nó dừng.Cụ lấy 2 trong 3 dây đó thử vào Accu là biết.Thử 1-2 lần sẽ tìm được chiều quay và cực motor.
-Relay 5 chân dùng để đảo chiều Motor.Do thiết kế như thế này nên relay lúc nào cũng bị xông điện.Thường chết relay chứ motor thì không.Có loại thiết kế relay liền mạch thì cụ cắt 3 chân motor ra mà đấu vào relay là xong.Chả có relay thời gian gì đâu.Khi bật tắt chìa khóa mà thấy motor kéo cáp ra vào là ngon rồi.Rất dễ cụ ạ.
loại này rin cua xe 5 chân với cần bác bác giúp đỡ chư con 3 chan thi ok rôi.

tandienoto

Tài xế O-H
moto có 5 chân sẽ có 1 dương trực tếp 1 âm và 3 dây còn lại lên ổ khóa . trong đó 1 dây sẽ chuyền ân từ moto lên chìa khóa 2 dây còn lại là 2 dây điêu khiên .khi tắt chìa sẽ có 1 âm chuyền xuống moto và khi mở chìa sẽ gắt âm ở dây tắt và chuyền âm sang dây mở. bạn kiểm tra kĩ dây điện xem có đứt ở đâu ko nhé xe tải thường hay hỏng dây và các giắc căm.
moto có 5 chân sẽ có 1 dương trực tếp 1 âm và 3 dây còn lại lên relay ( trong đó 1 dây sẽ chuyền duong từ moto lên relay dây còn lại là 2 dây điêu khiên .khi tắt chìa sẽ có 1 duong chuyền xuống moto và khi mở chìa sẽ gắt duong ở dây tắt và chuyền Duong sang dây mở. Kiểm tra relay or đứt dây.

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
moto có 5 chân sẽ có 1 dương trực tếp 1 âm và 3 dây còn lại lên relay ( trong đó 1 dây sẽ chuyền duong từ moto lên relay dây còn lại là 2 dây điêu khiên .khi tắt chìa sẽ có 1 duong chuyền xuống moto và khi mở chìa sẽ gắt duong ở dây tắt và chuyền Duong sang dây mở. Kiểm tra relay or đứt dây.
loại nay ko sử dụng qua role đâu cụ, và nó khiển điên âm

thandaiquanlam

Tài xế O-H
uh,tui thì bik loại 3 chân của xe khách tq,1 chân lữa sẵn,2 chân max từ relay xuống làm tắt và mở
motơ có 3 dây,và 1 rele 5 chân trong đó 1 chân lửa từ khóa xuống số 1 relay,2 chân 2,3 là chân ngậm max sẵn,chân 5 là chân vào max tắt máy,chân 7 vào chân max mở máy,{trong đó chân 1,2 là chân cuộn dây nhảy relay,chân 3,5 đang ăn với nhau,chân 7 đứng lẻ}

khi mở khóa lửa từ ổ khóa sẽ cấp lữa cho chân 1 làm relay nhảy => chân 3,5 tách ra và ăn với 3,7=> chân 7 max vào chạy ra môtơ làm môtơ mở dầu=) đề nổ
khi tắt khóa,lửa từ ổ khóa sẽ mất đi và chân 1 sẽ ko có lửa làm relay nhảy=)chân 3,7 tách ra vàtrảvề chân 3,5=) chân 5 max vào chạy ra môtơ làm môtơ đóng dầu=)ko có dầu cấp =) tắt máy

đại loại là như thế,còn trong môtơ nó còn 1 công tắc cam chạy,khi có max vào 1 chân thì nó sẽ chạy 1 đoạn lắclơ đủ để tắt và mở sẽ chuyển sag 1 chân mở hoặc tắt
vỉ dụ như chân lửa trực tiếp sẽ ăn với chân max 7 làm mô tơ chuyển động,khi chạy 1 đoạn nó sẽ nhấn công tắc con trong motơ tới đoạn lắclơ mở dầu ,làm motơ chuyển ăn với chân max(0) 5(đang mở nên chân 7 có max chân 5 ko có max)sẽ làm môtơ dừng lại do ăn chân lửa sẵn với chân max(0) 5(ko có max)

khi tắt khóa relay trả về chân 3,5=) chân 5 có max và chân lữa trực tiếp ăn với chân max 5(có max vì rele trả về) làm môtơ chạy ngược lại và mở công tắc con trong môtơ tới đoạn lắclơ đóng dầu=) làm chuyển ăn với chân max(0) 7 (đang đóng nên chân 5 có max,chân 7 ko có max) sẽ làm mô tơ dừng lại vì do ăn chân lửa sẵn với chân max(0) 7 ( KO có max)

đại loại là như thế,5 chân thì chắc ko có rele nên =) thế thôi,,chắc 5 chân từ 3 chân có relay phát triển lên tiếc kiệm 1 cái relay

tui giảng mà sao tui cũng thấy khó hiểu nhỉ!!!!!

cocacola

Tài xế O-H
Loại 5 dây này nhiều xe dùng.có xe dùng tiếp điểm ổ khóa,có xe dùng role 5 chân.theo em muốn làm được nó bác phải tìm xem nó điều khiển như thế nào,sau đó mới suy luận được.trong cái bánh răng moto có cái đĩa tiếp điểm bác kiểm tra kĩ nhé.

thandaiquanlam

Tài xế O-H
em thường chỉ làm moto có 3 chân thui .nhưng chắc nguyên lý cũng như nhau thôi.thường nó chỉ có dương trục tiếp rồi nó di qua hai công tắc có thường đóng và thường mở để chuyển điện vào moto để nó thay đổi chiều quay thuui

1 dương trực tiếp và 1 âm,1 âm đó là công dụng gì vậy cụ,
1 âm lên chìa khóa chia ra làm 2,1 âm xuống môtơ mở và 1 âm xuống môtơ tắt,,còn âm kia có công dụng gì???

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
1 dương trực tiếp và 1 âm,1 âm đó là công dụng gì vậy cụ,
1 âm lên chìa khóa chia ra làm 2,1 âm xuống môtơ mở và 1 âm xuống môtơ tắt,,còn âm kia có công dụng gì???
vì đây la moto tăt mở nên cần phải có dương trực tiếp ko qua chìa khóa để mà khi tắt chìa moto vẫn có thể chạy. còn dây âm trực tiếp sẽ cấp âm cho chìa khóa qua moto. con 2 dây còn lại để khiển moto ,chỉ có 1 dây có điện âm khi tắt và mở

tandienoto

Tài xế O-H
Ổ khoá
vì đây la moto tăt mở nên cần phải có dương trực tiếp ko qua chìa khóa để mà khi tắt chìa moto vẫn có thể chạy. còn dây âm trực tiếp sẽ cấp âm cho chìa khóa qua moto. con 2 dây còn lại để khiển moto ,chỉ có 1 dây có điện âm khi tắta
[MERGETIME="1408546231"][/MERGETIME]
Ổ khoá làm gì có dây âm vào cụ!
vì đây la moto tăt mở nên cần phải có dương trực tiếp ko qua chìa khóa để mà khi tắt chìa moto vẫn có thể chạy. còn dây âm trực tiếp sẽ cấp âm cho chìa khóa qua moto. con 2 dây còn lại để khiển moto ,chỉ có 1 dây có điện âm khi tắta
[MERGETIME="1408546429"][/MERGETIME]
Ổ khoá làm gì có dây âm vào cụ!
vì đây la moto tăt mở nên cần phải có dương trực tiếp ko qua chìa khóa để mà khi tắt chìa moto vẫn có thể chạy. còn dây âm trực tiếp sẽ cấp âm cho chìa khóa qua moto. con 2 dây còn lại để khiển moto ,chỉ có 1 dây có điện âm khi tắt và mở
[MERGETIME="1408546688"][/MERGETIME]
Ổ khoá có dây âm vào ra hả cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên