lexus 400h 2008 lỗi hybrid

hoangphucauto
Bình luận: 25Lượt xem: 4,067

hoangphucauto

Tài xế O-H
nhờ các cụ chém em lexus 400h 2008 không thể lăn bánh được ,kiểm tra mã lỗi báo 4 lỗi kiểm tra bảng nguồn hybirid thấy như vậy các cụ vào chém cho rôm nào

[MERGETIME="1408336433"][/MERGETIME]
ôi chao kiểm tra bình điện đầy nước nuôi cá được luôn
[MERGETIME="1408336547"][/MERGETIME]
ôi chao kiểm tra bình điện đầy nước nuôi cá đươc ngập hết cả tất các giắc và dây lẫn hộp à

hoangphucauto

Tài xế O-H
đây các cụ lỗi 1/P0A0D -high voltage system interlock circuin high current lỗi 2/ P0AA1 hybrid battery contactor circuit stuck closed -historical P0AA6 hybrid battery voltage system ;isolation fault -historical p3030 disconnection between battery and control unit -historical

garageotominhtri

Tài xế O-H
P0A0D: Lỗi hệ thống điện áp cao: Mạch công tắc khóa bên trong - vượt ngưỡng/ hoạt động kém
P0AA1: Lỗi bộ ắc quy xe lai: Mạch cảm biến nhiệt độ A - chập chờn
P0AA6: Lỗi bộ ắc quy xe lai: Mạch công tắc cực âm - kẹt đóng
P3030: Lỗi cụm ắc quy 18 - yếu

hoangphucauto

Tài xế O-H
em dã sử lý được các lỗi kia rùi còn lỗi p3030 ắc quy yếu vẫn không thể khởi động được động cơ có cách nào biết cái ắc quy nào yếu ko và cách kiểm tra như thế nào nhờ các cụ tư vấn giúp em lỗi này với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đây các cụ lỗi 1/P0A0D -high voltage system interlock circuin high current lỗi 2/ P0AA1 hybrid battery contactor circuit stuck closed -historical P0AA6 hybrid battery voltage system ;isolation fault -historical p3030 disconnection between battery and control unit -historical
P0A0D- High Voltage System Inter-Lock Circuit High: lỗi này thường do tháo lắp gây ra, gần như không hỏng tự nhiên
P0AA1- Hybrid Battery Positive Contactor Circuit Stuck Closed: lỗi này là do bị chạm mát cuộn dây điều khiển, khiến cho công tắc tơ luôn đóng. Chắc do dính nước
P0AA6-Hybrid Battery Voltage System Isolation Fault: lỗi này là bị rò cách điện. Khả năng cao là cả bộ ăc-quy cao áp bị chìm trong nước nên rò điện, sấy khô sớm sẽ hết, tương đối nguy hiểm vì có điện áp cao
P3030-disconnection between battery and control unit: dịch nguyên nghĩa đen thì là lỏng cực ă-quy, nhưng chắc do sụt áp mạnh quá, hoặc do quên, hay bị đứt cái cầu chì an toàn của ăc-quy
Còn nếu bác muốn xem ngăn nào yếu thì đọc dữ liệu, hoặc đo trực tiếp là biết ngay

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em dã sử lý được các lỗi kia rùi còn lỗi p3030 ắc quy yếu vẫn không thể khởi động được động cơ có cách nào biết cái ắc quy nào yếu ko và cách kiểm tra như thế nào nhờ các cụ tư vấn giúp em lỗi này với ạ
Accu hv có thể thay từng ngăn được không cần thay tất cả các accu trong accu hv tháo ra đo là biết ngăn nào hỏng mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ ơi cầu chì không đứt ạ ắc quy này có thể đo được bằng đồng hồ vôn ở thang số đo bao nhiêu là còn tốt và xấu các cụ ơi
- Có cái cầu chì rất to, có quai sách, màu da cam cơ mà, không phải loại bình thường đâu
- Nếu đo cả bình to, bác để thang 1000VDC, hoặc 500VDC tùy từng loại đồng hồ. Nếu đo từng ngăn thì để thang 10VDC, an toàn thì 50VDC, nhưng khó đọc hơn

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ à cái cầu chì to bằng ngón tay cái màu cam ký hiệu là 400vdc 2 dầu cầu chì bắt 2 con bu lông 6 mà cụ nó nằm ở cạnh sườn phía sau bên lái mở ghế sau lên là thấy mà cụ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ à cái cầu chì to bằng ngón tay cái màu cam ký hiệu là 400vdc 2 dầu cầu chì bắt 2 con bu lông 6 mà cụ nó nằm ở cạnh sườn phía sau bên lái mở ghế sau lên là thấy mà cụ
Cái này có video hướng dẫn đo từng ngăn và phải thay ngăn nào chứ ko đo cả bình. To vì đo cả bình to thì ko biết ngăn nào hỏng ah

hoangphucauto

Tài xế O-H
em đo ắc quy và tham chiếu với số đo của cụ pham minh nhất là 1,25vdc còn em đo chỉ số của em chỉ nằm ở trong 015vdc đến 0,78vdc thôi các cụ ạ liệu có phải là ắc quy yếu vậy nên không thể khởi động được đúng koo ạ em gửi hình em đo cho các cụ chém

hoangphucauto

Tài xế O-H
em đo tất cả các ngăn chỉ có một ngăn được 5.3vdc thôi còn tất cả các ngăn chỉ được 0,8vdc thôi các cụ à nếu mà so sánh clip như của cụ quangphuc thì ắc quy này của em này toi hết rồi các cụ à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên