các bác vào giúp em vụ gạt mưa ạ

tradeuk_oto
Bình luận: 15Lượt xem: 2,444

mr.tung.oto

Tài xế O-H
nó chạy ở tốc độ 1 hay 2 hả bác bác tút rắc tại mô tơ ra kiểm tra xem nguồn nào ra đó rồi lần theo chân là ra thôi có gì đâu.
thử tút cả rắc tại công tắc tổ hợp ra nữa xem sao nha xem nó chập dậy nguồn hay dây điều khiển.

tradeuk_oto

Tài xế O-H
em đã đổi cả công tắc tổng rồi cụ ah.vẫn chạy bât Chìa khóa lên cứ thế nó chạy.các bác cho em xin Sơ đồ mạch điện Con LaCeTy Này Nó là EX nhá.cám ơn các cụ.

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem giắc cắm của nó có mấy dương. nếu ko bật công tắc mở chìa khóa chỉ có 1 dương. nó có một hộp điều khiển auto đó cụ thử rút rắc ở hộp đó ra xem sao.
[MERGETIME="1408627299"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra xem giắc cắm của nó có mấy dương. nếu ko bật công tắc mở chìa khóa chỉ có 1 dương. nó có một hộp điều khiển auto đó cụ thử rút rắc ở hộp đó ra xem sao.

huuthanh

Tài xế O-H
nếu có chế đọ auto thì bác kiểm tra cụm auto và cảm biến trên kính, có nước hay bụi bẩn trên kính không? hay có gì che cảm biến đó

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Cụ thay công tắc mà vẫn bị thì công tắc vẫn tốt. Hệ thống xe gạt mưa xe này nó điều khiển bằng hộp body riêng thì phải. Giờ cụ kiếm sơ đồ điện rồi tiến hành đo, kiểm tra hy vọng tìm ra bệnh.

truong_91

Tài xế O-H
Lacety. Captyva.... Một số xe hàn quốc là bị lỗi này nhe. Bệh này nói rõ hơn có phải là: cứ mỗi lần tắt rui bật chià khóa ON thì gạt mưa chạy 1 tí rui ngăt ( chạy nấc 1 tốc độ chậm ). Về hệ thốg gạt mưa thì hoạt động bìh thường . Phải ko cụ

viethungauto

Tài xế O-H
Các bác cho e xin bộ mạch gạt mưa laceti 2010 với.em nay bị qủa bật chìa khoá lên là gạt mưa quay.không tắt được.em nghi nó đang chạm ở đâu đó quanh đây.em thử đổi cụm công tắc khiển rôi nha.các bác chém đi ạ

con này của cụ khi bật khóa lên là nó chạy gạt mưa luôn đúng không, mà gạt mưa khi bật khóa thì chạy ở cấp độ nào 5s chậm hay nhanh ?thường thì tín hiệu của gạt mưa thường đi vào hộp nó đc khiển mát qua công tắc cụ thử kt lại đi nếu như vẫn bình thường thì cụ kt lại công tắc hành trình trên gạt mưa nhé .nếu không cụ cứ thử gọi vào số này nhé mình thấy anh em giới thiệu làm cũng đc hôm nọ mình gặp em frocus cũng bị như vậy gọi vào số này 0166.9977.434 chuyên điện đến sửa là ok lun mình loay hoay mất mấy ngày mù cũng không tìm ra bệnh.chúc cụ thành công nhé!

tuananh0589

Tài xế O-H
nói chung là như thế này các cụ a . nó bị hỏng cái bánh răng trong mô tơ gạt mưa ấy . bác cứ tháo cái mô tơ ấy ra .mình chỉ cay mỗi điều là mình không biết mình muốn tháo ra mà sếp không cho tháo .cứ phán hỏng hộp game nhưng ca bệnh xuất hiện nhiều hơn . rồi cũng phải tháo ra thấy hỏng bánh răng .

baolinh2012

Tài xế O-H
Các bác cho e xin bộ mạch gạt mưa laceti 2010 với.em nay bị qủa bật chìa khoá lên là gạt mưa quay.không tắt được.em nghi nó đang chạm ở đâu đó quanh đây.em thử đổi cụm công tắc khiển rôi nha.các bác chém đi ạ
con của cụ 99% là bị ở bộ khiển gạt mưa nấc tự động .hộp này nó còn có nhiều tính năng dc tích hợp vào .nó có nguồn nuôi bằng điện chìa khóa .khi bật chìa khóa hộp dc cấp diện hoạt động nên gạt mưa chạy luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên