Ls400 2000 giảm sóc trước bị xịt

oto16ahn
Bình luận: 8Lượt xem: 1,805

truongphonghp

Tài xế O-H
Em đang làm xe Lexul ls400 đời 2000 xe bị xịt 2 giảm sóc trước.Em khám 1 hôm rồi nhưng vẫn chư ra nguyên nhân.cụ nào có tài liệu sơ đồ mạch điện hoặc shop manual con này cho em xin ạ.
Cảm ơn các cụ ạ !
Cụ cho biết là cụ đã khám những gì rồi đưa ra để a e còn chém chứ cụ? Ví dụ giảm sóc của cụ là giảm sóc hơi dùng khi nén bằng bơm hay là giảm sóc bằng dầu chẳng hạn. Còn bị xịt thì nó có nhiều nguyên nhân dẫn tới nó bị xịt. Nếu là giảm sóc dầu thì bị hỏng phớt chảy dầu..., còn là hơi có thể là hỏng bơm bơm, hỏng van hỏng bóng hỏng ống hơi rất nhiều nguyên nhân E nghĩ cụ cho thông tin thế này thì cụ nên đặt lại cái tiêu đề là xin tài liệu sơ đồ mạch điện vầ hướng dẫn sửa chữa về hệ thống giảm sóc xe toyata LS 400 đi.

oto16ahn

Tài xế O-H
Bơm có thể bị hỏng, nhưng hỏng là do 2 lò xo khí trước bị xịt làm hỏng.
cụ ở khu vực nào thế ạ,tối mai cụ rảnh k em gặp cụ ạ.số đt htrc cụ cho em em k gọi đc.[DOUBLEPOST=1408629069,1408629019][/DOUBLEPOST]
cụ ở đâu vậy một là hỏng bơm hai là chuột cắn ống ba là sì giảm sóc
xe đang ở Hà Đông cụ ạ,chủ nhật em làm tiếp ạ[DOUBLEPOST=1410470106][/DOUBLEPOST]hiện tại xe em đã cho đc 2 giảm sóc hoạt động rồi,nhưng đèn báo của hệ thống treo khí vẫn nổi,lúc đầu nổ k sao nhưng 1 lúc là nó nháy.hiện tại hệ thống treo điện tử vẫn k hoạt động.có cụ nào ở HN có máy check đc em này k ạ ? kết hợp check và chẩn đoán giúp em với ạ .em định cuối tuần này giao xe rồi ạ ! em đã dùng bộ techtream xịn rồi ạ ,tìm đc hộp nhưng k check đc.[DOUBLEPOST=1427984872][/DOUBLEPOST]Bệnh con này em đã làm xong rồi do bị chuột cắn đứt dây điện các cụ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ ở khu vực nào thế ạ,tối mai cụ rảnh k em gặp cụ ạ.số đt htrc cụ cho em em k gọi đc.[DOUBLEPOST=1408629069,1408629019][/DOUBLEPOST]
xe đang ở Hà Đông cụ ạ,chủ nhật em làm tiếp ạ[DOUBLEPOST=1410470106][/DOUBLEPOST]hiện tại xe em đã cho đc 2 giảm sóc hoạt động rồi,nhưng đèn báo của hệ thống treo khí vẫn nổi,lúc đầu nổ k sao nhưng 1 lúc là nó nháy.hiện tại hệ thống treo điện tử vẫn k hoạt động.có cụ nào ở HN có máy check đc em này k ạ ? kết hợp check và chẩn đoán giúp em với ạ .em định cuối tuần này giao xe rồi ạ ! em đã dùng bộ techtream xịn rồi ạ ,tìm đc hộp nhưng k check đc.[DOUBLEPOST=1427984872][/DOUBLEPOST]Bệnh con này em đã làm xong rồi do bị chuột cắn đứt dây điện các cụ ạ
Nó cắn vào dây nào vậy, bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên