cài đặt phần mềm all data trên ổ cứng ngoài

misterthanhct96
Bình luận: 9Lượt xem: 6,604

misterthanhct96

Tài xế O-H
em đang định cài phần mềm all data,... nhưng vì ổ cứng laptop em chỉ có 300g nên em mua 1 ổ cứng ngoài 1TB dùng để cài các phần mềm dùng trong lĩnh vực oto. mà e lại thắc mắc 1 số điều xin các cụ chỉ giáo ạ. e xin cảm ơn rất nhiều
1. nếu e cài phần mềm trên ổ cứng ngoài khi kết nối ổ cứng vào laptop thì có cần cài đặt gi nữa không hay chỉ mở phần mêm lên rồi sử dụng.
2. em nên mua ổ cứng nào thì đáp ứng được về dung lượng, tốc độ,... giá từ 2tr trở xuống
3. câu hình laptop như thế nào là đủ chuẩn để sử dụng các phần mềm hỗ trợ sữa chữa, chuẩn đoán ô tô
4. cấu hình laptop của em thế này các bác thấy sao ạ

Compaq Presario CQ42 222AX (WZ560PA)
  • CPUAMD, Phenom II Triple Core, N830, 2.10 GHz
  • RAMDDR3,4 GB
  • Đĩa cứng HDD, 320 GB
  • Màn hình rộng 14 inch, HD (1366 x 768 pixels)
  • Cảm ứng Không
  • Đồ họa ATI Mobility Radeon HD 545v, 512 MB
  • Đĩa quangDVD Super Multi Double Layer
  • HĐH win 7

nguyen nghi

Tài xế O-H
em đang định cài phần mềm all data,... nhưng vì ổ cứng laptop em chỉ có 300g nên em mua 1 ổ cứng ngoài 1TB dùng để cài các phần mềm dùng trong lĩnh vực oto. mà e lại thắc mắc 1 số điều xin các cụ chỉ giáo ạ. e xin cảm ơn rất nhiều
1. nếu e cài phần mềm trên ổ cứng ngoài khi kết nối ổ cứng vào laptop thì có cần cài đặt gi nữa không hay chỉ mở phần mêm lên rồi sử dụng.
2. em nên mua ổ cứng nào thì đáp ứng được về dung lượng, tốc độ,... giá từ 2tr trở xuống
3. câu hình laptop như thế nào là đủ chuẩn để sử dụng các phần mềm hỗ trợ sữa chữa, chuẩn đoán ô tô
4. cấu hình laptop của em thế này các bác thấy sao ạ

Compaq Presario CQ42 222AX (WZ560PA)
  • CPUAMD, Phenom II Triple Core, N830, 2.10 GHz
  • RAMDDR3,4 GB
  • Đĩa cứng HDD, 320 GB
  • Màn hình rộng 14 inch, HD (1366 x 768 pixels)
  • Cảm ứng Không
  • Đồ họa ATI Mobility Radeon HD 545v, 512 MB
  • Đĩa quangDVD Super Multi Double Layer
  • HĐH win 7
Cấu hình thì máy cụ dư sức chiến hầu hết các phần mềm chuẩn đoán rồi. Còn cài alldata thì cụ cài bản cài đặt alldata trên máy tính, còn các file data của nó ta có thể để ở ổ cứng ngoài. khi cụ tra cứu xe nào thì phần mềm lúc đó sẽ yêu cầu ta chèn đĩa data của xe đấy vào là nó đọc được thôi.( dùng phần mềm ổ đĩa ảo mount ra nhé).

VIU

Tài xế O-H
vậy thì sử dụng ổ cứng ngoài vs ổ cứng trong thì cái nào tốt vậy cụ, ổ cứng ngoài có thể mang theo sử dụng cho nhiều máy đúng ko cụ

Để ở máy hay trong ổ di động thì nó cũng phải sử dụng ổ ảo để mount mà cụ, Nếu dưới 2tr thì cụ nên làm quả WD 1TB giờ trên thị trường nó độ khoảng 1,8tr. chi tiết mời cụ qua thớt này tìm hiểu thêm nhé : http://www.oto-hui.com/threads/huon...ng-phan-mem-sua-chua-alldata-10-52.63247.html

hacola

Tài xế O-H
Theo tôi bạn ko nên mua o HDD cắm ngoài, mua 1 cái ổ HDD 2,5 cho laptop(chia ổ này làm hai phần, một phần cài HDH phần còn lại chứa dữ liệu) giá khoảng 1t6 rồi copy alldata, michell... vào rồi thay vào cái máy bạn đang dùng thi an tòan hơn. ổ cứng di động ko may đánh rơi sẽ bi lỗi bad sector sau 1 Tg sẽ ko sử dụng được và có nguy cơ mất dữ liệu, ổ cắm ngoài lại cồng kềnh bất tiện. Khi copy dữ liệu bạn nói với người ta copy dạng folder chứ đừng cópy dạng ISO sẽ mất TG mount đĩa khi sử dụng, còn cái ổ cũ bạn mua một cái HDD box loại rẻ cỡ 100k cắm cái ổ cũ vào là được cái ổ cứng di động để cóp dữ liệu.

xuandatam

Tài xế O-H
phần mềm ALLDATA bản mới nhất có dung lượng data 500GB, phần mềm setup có 30 mấy MB à, nó chạy nhẹ như game bắn trứng... bạn nên mua ổ đĩa 1TB mà của những hãng tên tuổi ấy, vì nó có tốc độ ghi và đọc tốt... và điều quan trọng là độ bền lâu

misterthanhct96

Tài xế O-H
Theo tôi bạn ko nên mua o HDD cắm ngoài, mua 1 cái ổ HDD 2,5 cho laptop(chia ổ này làm hai phần, một phần cài HDH phần còn lại chứa dữ liệu) giá khoảng 1t6 rồi copy alldata, michell... vào rồi thay vào cái máy bạn đang dùng thi an tòan hơn. ổ cứng di động ko may đánh rơi sẽ bi lỗi bad sector sau 1 Tg sẽ ko sử dụng được và có nguy cơ mất dữ liệu, ổ cắm ngoài lại cồng kềnh bất tiện. Khi copy dữ liệu bạn nói với người ta copy dạng folder chứ đừng cópy dạng ISO sẽ mất TG mount đĩa khi sử dụng, còn cái ổ cũ bạn mua một cái HDD box loại rẻ cỡ 100k cắm cái ổ cũ vào là được cái ổ cứng di động để cóp dữ liệu.
mình thì định sử dụng ổ cứng ngoài để có thể sử dụng cho nhiều máy tính khác nhau, máy tính mình sử dụng nhanh nóng máy lắm, nặng nữa khoang 2.6kg nên chán đem theo bên mình lắm, nếu mua ổ cứng ngoài thì sử dụng cho cả laptop và máy bàn được ko ạ

hacola

Tài xế O-H
mình thì định sử dụng ổ cứng ngoài để có thể sử dụng cho nhiều máy tính khác nhau, máy tính mình sử dụng nhanh nóng máy lắm, nặng nữa khoang 2.6kg nên chán đem theo bên mình lắm, nếu mua ổ cứng ngoài thì sử dụng cho cả laptop và máy bàn được ko ạ

Chào bạn tôi ko biết bạn dùng máy tính loại nào? có một số loại máy tính cách tháo lắp ổ cứng rất đơn giản.Khi cần bạn có thể tháo ổ cứng 1TB này ra cho vào HDD Box là nó trở thành 1 ổ cứng di động. Nếu máy tính của bạn nhanh nóng bạn mang đi vệ sinh bảo trì lại máy có thể máy tính của bạn bị khô mỡ tản nhiệt hoặc đường thoát gió của quạt CPU bị chặn bởi bụi hoặc bông,nếu cảm thấy windows có vấn đề bạn nên cài lại win cho nó mượt hơn...

misterthanhct96

Tài xế O-H
Chào bạn tôi ko biết bạn dùng máy tính loại nào? có một số loại máy tính cách tháo lắp ổ cứng rất đơn giản.Khi cần bạn có thể tháo ổ cứng 1TB này ra cho vào HDD Box là nó trở thành 1 ổ cứng di động. Nếu máy tính của bạn nhanh nóng bạn mang đi vệ sinh bảo trì lại máy có thể máy tính của bạn bị khô mỡ tản nhiệt hoặc đường thoát gió của quạt CPU bị chặn bởi bụi hoặc bông,nếu cảm thấy windows có vấn đề bạn nên cài lại win cho nó mượt hơn...
cam ơn bạn nhiều

bachu80

Tài xế O-H

Mình cài trên window 10. Mở ra nó báo thế này là sao hả các cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên