xe VEAM 1tấn máy KiA k2700 cần các cụ tư vấn giúp cháu

oto_lc
Bình luận: 18Lượt xem: 2,354

oto_lc

Tài xế O-H
Tình trạng xe, xe bị hết nước dẫn đến nứt mặt máy và cháy đầu kim phun. Cháu đã làm lại, thay mới cả bộ hơi. Nhưng khi nổ lên nghe không tròn máy, có tiếng gõ nhẹ ở giàn cò, kiểm tra kĩ thì không phải giơ cò. Với 1 điều cháu thắc mắc là tại sao kim phun không có dầu hồi về. Kính mong các cụ giúp để cháu có cách xử lý. Cháu cám ơn trước

vietduy234

Tài xế O-H
cụ phải nói rỏ xe cụ la loại xe j . xe cụ xai loại kim gì. nếu k điện mà không có dầu hồi thì máy không nổ được đâu. néu kim cơ không có dầu hồi có thẻ cụ lắp ngược đường dầu hồi . tại cụ cho ít thông tin quá . ..

oto_lc

Tài xế O-H
cụ phải nói rỏ xe cụ la loại xe j . xe cụ xai loại kim gì. nếu k điện mà không có dầu hồi thì máy không nổ được đâu. néu kim cơ không có dầu hồi có thẻ cụ lắp ngược đường dầu hồi . tại cụ cho ít thông tin quá . ..
Kim cơ cụ ạ. Còn thông tin xe cháu nói rồi mà. Xe Veam máy Kia K2700

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
con này phải nổ lâu nó mới có dầu hồi về cụ ạ, mới nổ lên thì chưa có đâu,
mà có hồi về thì cũng chỉ 1 tí nhỏ giọt chứ không nhiều đâu

oto_lc

Tài xế O-H
Nhưng cháu để nổ dà trơn hơn tiếng cháu kiểm tra cũng không thấy gì. Ga to lên cũng vậy. Cứ có tiếng gõ như kiểu sai lửa

oto_lc

Tài xế O-H
Cháu đã thử nhưng không có hiện tượng bỏ máy. Cháu đang tính gửi kim đi cân lại xem sao. Với lại con này bị hết nước. Cháu sợ nóng quá ảnh hưởng tới cả trục cơ

Perks

Tài xế O-H
lúc làm máy bác kiểm tra bơm nhớt bơm nước, bơm nhớt chưa ? em có 1 con VEAM giống bác, lót dép ngồi hóng thôi. Mà sao chạy hết nước hay vậy? bác lái à

oto_lc

Tài xế O-H
Máy quay trơn dễ nổ. Có cụ nào đã từng gặp trường hợp như cháu thì chỉ bảo cháu để xử lý nhanh cái ạ.

vietduy234

Tài xế O-H
Kim cơ cụ ạ. Còn thông tin xe cháu nói rồi mà. Xe Veam máy Kia K2700[/quote không có dầu hồi mà xe này máy của k2700 . bac xem lại cái giàn ống dầu hồi bác có lắp ngươc không em đả gặp một lần rồi. còn tiếng gỏ nếu cụ chăc chắn đặt cam đúng thì cụ yên tâm bời vì loại này nó có gỏ mot chút ko sao. nêuus gỏ to quá cụ xoay heo khi nào hết tiếng gỉ thi thì thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên