công tơ mét huyndai maity2 đời 2002 cần giúp đỡ

D
Bình luận: 19Lượt xem: 3,490

dl2k8

Tài xế O-H
tình hình nhà cháu gặp con xe huyndai 3,5 tấn bị mất công tơ mét em tiến hành kiểm tra thì ở dưới sâu công tơ met gồm có 3 dây.đo được như sau có 1 dây dương và 2 dây âm.thông thường nhà cháu làm thì thường có 1 dây âm 1 dương 1 tín hiệu.(trong trường hợp này dây tín hiệu đã có mát)thì bị hỏng sâu nhưng hiện tượng này cháu chưa gặp bao giờ mong các cụ nào gặp rồi giúp nhà cháu với

hoanmy

Tài xế O-H
tình hình nhà cháu gặp con xe huyndai 3,5 tấn bị mất công tơ mét em tiến hành kiểm tra thì ở dưới sâu công tơ met gồm có 3 dây.đo được như sau có 1 dây dương và 2 dây âm.thông thường nhà cháu làm thì thường có 1 dây âm 1 dương 1 tín hiệu.(trong trường hợp này dây tín hiệu đã có mát)thì bị hỏng sâu nhưng hiện tượng này cháu chưa gặp bao giờ mong các cụ nào gặp rồi giúp nhà cháu với
đại gia phố nối chuyên điện lạnh oto đây mà sao ko đăng nhập bằng chính tên của mình mà lại đăng bằng nik này à?đã bảo kiểm tra những gì rồi mà sao còn chưa tìm dc bệnh à>SUAXECHUYENNGHIEP cố lộn gầm vài lần là ngon ngay thôi mừ.hihi

cocacola

Tài xế O-H
Bạn đo dây tín hiệu mà có mass thì bạn phải ngĩ ngay việc nó bị chạm mát và cứ thế mà làm thôi.bạn yên tâm là núm congtomet đời xe đó luôn luôn là 1 lửa,1mass và 1 dây tín hiệu.hãy tìm xem nó bị chạm mát ở đâu và tách nó ra nhé ,có khi dính ngay vào dây mát của cái rắc đó.:D

dl2k8

Tài xế O-H
đại gia phố nối chuyên điện lạnh oto đây mà sao ko đăng nhập bằng chính tên của mình mà lại đăng bằng nik này à?đã bảo kiểm tra những gì rồi mà sao còn chưa tìm dc bệnh à>SUAXECHUYENNGHIEP cố lộn gầm vài lần là ngon ngay thôi mừ.hihi
vẫn k ra anh ah.hay mình có thể nối tắt từ dây công tơ mét xuống dây tín hiệu đó được k anh?có nghĩa là đi 1 đoạn dây tín hiệu từ đồng hồ xuống dây tín hiệu ấy

hoanmy

Tài xế O-H
vẫn k ra anh ah.hay mình có thể nối tắt từ dây công tơ mét xuống dây tín hiệu đó được k anh?có nghĩa là đi 1 đoạn dây tín hiệu từ đồng hồ xuống dây tín hiệu ấy
Muốn làm gì thì làm khi đo có 1 âm,1 dương,rồi thì còn dây tín hiệu phải đo được 2>3 v nhé.tháo bẩng nhựa chỗ zắc cắm cạnh bảng zoley ra là tìm ra bệnh.cạnh cửa bên phụ còn có hộp kết nối kiểm tra lại xem nhé{gạt nước tự động,khóa cửa ,xi nhan ,đồng hồ congtomet nữa nhé}

dl2k8

Tài xế O-H
Muốn làm gì thì làm khi đo có 1 âm,1 dương,rồi thì còn dây tín hiệu phải đo được 2>3 v nhé.tháo bẩng nhựa chỗ zắc cắm cạnh bảng zoley ra là tìm ra bệnh.cạnh cửa bên phụ còn có hộp kết nối kiểm tra lại xem nhé{gạt nước tự động,khóa cửa ,xi nhan ,đồng hồ congtomet nữa nhé}
ở bên dưới nó có 1 hộp nữa nhưng hộp đó bị chuột nó xơi rùi anh ơi.nhì nhằng phết đấy

sunt808

Tài xế O-H
nguyên tắc 1lưa,1âm,1tín hiệu ,nếu như dây tín hiệu có âm mà đồng hồ ko lênh thi đồng hồ hư rồi(ngu kiến của em)hóng tiếp vậy

minhduc1208

Tài xế O-H
mình cũng nghĩ là khả năng bị dính ở đồng hồ nữa rùi ấy vì đồng hồ công tơ mét k thấy lên.liệu cảm biến vòng tua có chết k nhỉ

cocacola

Tài xế O-H
Điện ô tô hiện đại bi giờ phức tạp thật các cụ nhỉ,chả cái gì độc lập toàn liên quan,bắc cầu nhau.hỏng cái này nhưng nguyên nhân lại do cái khác gây ra đau hết cả đầu.ông anh con ông chú bà gì ruột bên đằng nội nhà em có cái xe cứ hết xăng là không nổ được thế mới khoai chứ:p đổ xăng vào lại nổ.Ờ

hoanmy

Tài xế O-H
Cu em mõm nhôm đưa ban bệnh lên. đã được hai thày trò cụ hocnghe và cocacola vào tư vấn thì nhất cu còn gì?ko xong con này thì vợ nó cắt chim

cocacola

Tài xế O-H
Cu em mõm nhôm đưa ban bệnh lên. đã được hai thày trò cụ hocnghe và cocacola vào tư vấn thì nhất cu còn gì?ko xong con này thì vợ nó cắt chim
Dạ thưa cụ là nhà cháu chỉ bán hàng nước thôi ạ,nhưng mà gần quán có cái gara giờ nghỉ các anh em thợ ra quán nhà cháu uống nước nói chuyện công việc lên cháu nge được thôi ạ! Nhà cháu có dịch vụ in tên lên Lon cụ có nhu cầu không ạ?:)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hinh như có cụ nào đang tìm cái này :)

Etacs nữa

Như này mà ko được nữa thì để em xuống ,giá chung 5 củ ,kakakaka

tuancoi1501

Tài xế O-H
các bác ơi.có phải trên đồng hồ có 2 lửa và 1 âm và 1 tín hiệu ko.có phải dây tín hiệu màu xanh lá cây ko ah.vậy nếu như e đấu công tơ mét vào rắc.rồi lên đồng hồ đấu vào 2 dương 1 âm và tín hiệu màu xanh lá cây.nếu như mà đồng hồ ko quay thì chắc chắn là hỏng đồng hồ đúng ko ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên