máy sola 130w -5 mất áp điều khiển

xichcaosu
Bình luận: 14Lượt xem: 2,010

xichcaosu

Tài xế O-H
Chào các bác trong dđ ạ. E lính mới muốn hỏi các bác tư vấn giúp e ca này với. Hôm nay e đi kiểm tra con máy sola130w-5, bơm a8v86 . Hiện tượng máy làm việc rất chậm . E đã kiểm tra qua và tình trạng như sau: áp chính 2 bơm nổ máy= 25 kg, ép tải 1 vế được 280kg, bên còn lại là 290kg. Áp khiển 18kg nhưng khi thao tác tay trang chỉ còn 10kg. E đã tháo van ra kiểm tra nhưng k thấy gì-> van vẫn kín Bơm khiển thì e chưa kịp kiểm tra vì trời tối. Mong các bác trên dđ tư vấn giúp e, xin trân thành cảm ơn nhiều ạ!

xichcaosu

Tài xế O-H
bác đo xem áp khiển nó mất từ đâu, chứ như thế làm sao mà bít đc
[MERGETIME="1409013756"][/MERGETIME]
E đo từ cốc lọc bác ah
[MERGETIME="1409013886"][/MERGETIME]
E đo từ cốc lọc bác ah
[MERGETIME="1409014220"][/MERGETIME]
Hôm nay e kiểm tra tiếp Có gì mới e nhờ các bác tiếp ah.

Dap-Xich-Lo

Tài xế O-H
trước tiên cụ đo trước lọc mà bị như vây thì bơm kém rồi ,lên làm lại bơm điều khiển, còn nếu đo sau cốc lọc tắc ( trường hợp này thì hơi hiếm vì lọc nay vì lọc nay người ta có lắp thêm con van định áp lọc, khi lọc tắc nó sẽ qua van định áp)

xichcaosu

Tài xế O-H
E đã thay bơm mới nhưng vẫn vậy ah,kiểm tra van vẫn kín.vậy là sao bác nhỉ.? E đánh vật với nó cả ngày hôm nay.bác nào đã gặp trường hợp này giúp e với ah.

xichcaosu

Tài xế O-H
Dạ e kiểm tra lọc ở đầu van vẫn tốt ah,còn lọc giấy thì e đã bỏ.bác có thể tư vấn cho e cách nào khác dc không ah,e cảm ơn!

chxm

Tài xế O-H
dòng SÔLÁT này bạn xem hại van điên ở một mình trên buồng lắp bình. nếu có thể bịt thử nếu áp tăng chính hang chuột ở đó

anhvukt

Tài xế O-H
Dạ mai e sẽ thử xem sao ah,cảm ơn bác
dòng SÔLÁT này bạn xem hại van điên ở một mình trên buồng lắp bình. nếu có thể bịt thử nếu áp tăng chính hang chuột ở đó
Vâng thưa cụ hôm rồi em cũng bị trường hợp này. Cắm đồng hồ áp cứ nhảy múa loạn cả lên, thử đập đập, gõ gõ nhẹ nhẹ thì ổn lại, điên hết cả ngày hôm đó với mấy cái van, điện ở hộp nhôm này. lúc có áp lúc không luôn cứ đơ ra giật giật như păc kinh sơn ấy ạ. để mai mốt bớt mưa nhà cháu tháo ra xem tổng thể mới được ạ. thanhk Cụ đã mở lối ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên