BMW 325I trợ giúp cách cài đặt và reset remote

DTC-ACTIVE
Bình luận: 21Lượt xem: 6,600

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Em có tiếp nhận một trường hợp BMW 325 i đời 2003 remote hết pin đi thay pin về nhưng không sử dụng được chủ xe gọi điện vào hãng BMW các bác trong hãng tư vấn cách reset bằng tay giờ thì cả 2 đều không dùng được vậy ,có bác nào đã gặp rồi giúp em một tay với

quanghung_qng

Tài xế O-H
BMW Key programming instructions
-1 Get in the car and close all the doors
-2 Put the key in ignition and turn to ign ON (don't start the car)
-3 As soon as you turn ignition on turn it OFF and get the key out
-4 Push unlock on remote (up arrow on the key) and hold it
-5 While holding the up arrow push lock 3 times ( the BMW logo on key)
-6 The car will lock and unlock to con firm programing of the keyless entry( remote control)
[MERGETIME="1408185076"][/MERGETIME]
Cả 2 chìa đeu nổ được máy hả bác.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Các bác cho em hỏi ngu cái ,dùng Gscan làm được không và cách làm giống như mấy xe KIA HYUNDAI và em cũng xin lỗi máy bác xe này là 525 i đời xe 2003 ,hiện tại 2 chìa của xe vẫn nổ máy bình thường romote chỉ có phần khóa và mở cửa không được ,mai em đi gặp chủ xe xin thêm ít dữ liệu gửi cho các bác xem

namvuong47

Tài xế O-H
sao hồi trước mình có gặp trường hợp xe vào xưởng mình là bmW 525i nhưng chìa không thay pin được. cuối cùng kéo lên EURO AUTO bên quận 7 họ kêu phải thay cả ổ và chìa nhưng phải cài đặt tại hãng mới được. đúng là hồi đó chưa biết có máy test để xài nên cuối cùng xe phải kéo vào hãng. làm mình không có điều kiện để thử nghiệm xem có thay pin được không?

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
BMW Key programming instructions
-1 Get in the car and close all the doors
-2 Put the key in ignition and turn to ign ON (don't start the car)
-3 As soon as you turn ignition on turn it OFF and get the key out
-4 Push unlock on remote (up arrow on the key) and hold it
-5 While holding the up arrow push lock 3 times ( the BMW logo on key)
-6 The car will lock and unlock to con firm programing of the keyless entry( remote control)
[MERGETIME="1408185076"][/MERGETIME]
Cả 2 chìa đeu nổ được máy hả bác.
Em làm theo hướng dẫn đây ,đóng hết cửa ,bấm nút lock cho chìa vào ổ và bật công tắc sau đó rút chìa ra và tiếp theo nhấn giữ nút unlock trong thời gian 3 s ,nhưng không được

truongphonghp

Tài xế O-H
Em làm theo hướng dẫn đây ,đóng hết cửa ,bấm nút lock cho chìa vào ổ và bật công tắc sau đó rút chìa ra và tiếp theo nhấn giữ nút unlock trong thời gian 3 s ,nhưng không được
Thế mà cụ lại bảo đã làm theo hướng dẫn rồi. Theo E dịch được nó là cụ đã làm ngược rồi ạ. Mà không phải là giữ 3s mà là nhấn 3 cái mới đúng.

vantrung178

Tài xế O-H

cụ làm theo bước này có được hay không

victorpham

Tài xế O-H
Cách bác QuangHung chỉ đúng rồi nhưng có một vấn đề nhỏ nên không thể cài được dù đã làm đúng cách.
Lúc nào ngồi trên xe cụ alo em chỉ cho.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Cảm ơn các bác nhé ! em đã cài đặt thành công cả 2 chìa rồi và cũng làm theo hướng dẫn như trên bây giờ thì hoạt động tốt rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên