Santafe đời 2005 bị chết máy

G
Bình luận: 24Lượt xem: 2,094

giahung

Tài xế O-H
dâù dã lên kim dồi bác ak..e vạn kt dâu có le
ên dên kim dôì ma maý ko nô dc.chỗ e làm ko có maý đọc lỗi nên hơi khó tìm bệnh bác ak

giahung

Tài xế O-H
liệu còn những nguyên nhân naò khác nưã ko để dẫn dến ko nổ ko các bác.e cũng muốn tì hiểu thêm vì dong xe may dâù naỳ ở chỗ e rất ít va cá bác ak

hoangkhoa

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem dầu diezen còn không?em gặp mấy trường hợp xe santafe nhu của bác,trên đong hồ báo dầu báo còn đi được khoảng hơn 100km nhưng thực tế nó bị hết dầu diezen.kiềm tra dầu ở bơm tay thì nó vẫn lên nhưng có bọt cụ ah.cụ thủ để ý cái khoản dầu đi.rùi hẵng mò cái khác.

kienld.auto

Tài xế O-H
Tính hình lá e dang là xe santafe dơí 2005 xe dang di bị chết máy keó về xưởng e dã kt cam còn tôt bơm dầu vân bơm bt và diện kim phun van có mà xe kô nổ dc..mong các bác tư vấn dùm e?cảm ơn các bác trước
Cắm máy check vào xem báo lỗi gì không bác? , bác cho thông tin xe (số VIN được chứ).

luyen_hybrid

Tài xế O-H
để nổ được máy thì phải có đủ mấy yếu tố sau:
- áp suất nén tốt
- có phun dầu vào đúng thời điểm
( chất lượng dầu phải tốt, không tắc ống xả )
cụ bây giờ không có máy chẩn đoán, cụ không kiểm tra được áp xuất dầu bao nhiêu thì tốt nhất cụ nên tháo 4 cây kim ra gắn trực tiếp lên xe rồi đề xem 4 cây béc phun thế nào, kiểm tra được áp suất nén luôn,
gửi cụ thao khảo
nếu không có dầu phun ra cụ kiểm tra tín hiệu điện xuất béc, áp suất dầu, cảm biến áp suất dầu, cảm biến trục cơ, cam, béc phun (kẹt)......
nếu 4 béc phun tốt cụ kiểm tra lại áp suất nén,
để làm nổ được thì không khó đâu, chúc cụ sớm giải quyết được em nó.

CPGROUND1234

Tài xế O-H
Tính hình lá e dang là xe santafe dơí 2005 xe dang di bị chết máy keó về xưởng e dã kt cam còn tôt bơm dầu vân bơm bt và diện kim phun van có mà xe kô nổ dc..mong các bác tư vấn dùm e?cảm ơn các bác trước
dòng xe này phun dầu common rail nếu nó tự nhiên chết máy giữa đường thì kiểm tra nguồn điện và kiểm tra áp suất trên ống rail, nếu áp suất không đủ thì EDU sẽ không điều khiển cho van selenoid mở van điện, vì vậy bác phải đưa xe đến gara chuyên về phun dầu điện tử để kiểm tra

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi cho rằng nó bị tụt hơi. Nhưng tốt nhất là bác chủ phải kiểm tra đã. Tháo vòi phun ra, xem nó có phun không, rồi thử hơi...Tuy nhiên cứ cho nó lọ xịt mồi là dễ khoanh vùng hơn

audi@@

Tài xế O-H
để nổ được máy thì phải có đủ mấy yếu tố sau:
- áp suất nén tốt
- có phun dầu vào đúng thời điểm
( chất lượng dầu phải tốt, không tắc ống xả )
cụ bây giờ không có máy chẩn đoán, cụ không kiểm tra được áp xuất dầu bao nhiêu thì tốt nhất cụ nên tháo 4 cây kim ra gắn trực tiếp lên xe rồi đề xem 4 cây béc phun thế nào, kiểm tra được áp suất nén luôn,
gửi cụ thao khảo
nếu không có dầu phun ra cụ kiểm tra tín hiệu điện xuất béc, áp suất dầu, cảm biến áp suất dầu, cảm biến trục cơ, cam, béc phun (kẹt)......
nếu 4 béc phun tốt cụ kiểm tra lại áp suất nén,
để làm nổ được thì không khó đâu, chúc cụ sớm giải quyết được em nó.
em cũng làm con hiace máy dầu chết máy đè ko nổ em cũng thử như trong video xác định 1 mất 2 còn 1 yếu nên thay luôn bộ 4 cái đề cái rụp, ok liền em nghĩ trừ khi chuột cắn dây hay đóng ten thôi chứ các van từ với cảm biến ít hư hơn các cụ ah
[MERGETIME="1409300995"][/MERGETIME]
Tôi cho rằng nó bị tụt hơi. Nhưng tốt nhất là bác chủ phải kiểm tra đã. Tháo vòi phun ra, xem nó có phun không, rồi thử hơi...Tuy nhiên cứ cho nó lọ xịt mồi là dễ khoanh vùng hơn
cần thì cho nó thêm tí nhớt vô lòng xem nó có lên áp tí nào ko rồi báo luôn cho tiện các bác nhỉ
[MERGETIME="1409301004"][/MERGETIME]
cần thì cho nó thêm tí nhớt vô lòng xem nó có lên áp tí nào ko rồi báo luôn cho tiện các bác nhỉ
[MERGETIME="1409301130"][/MERGETIME]
dòng xe này phun dầu common rail nếu nó tự nhiên chết máy giữa đường thì kiểm tra nguồn điện và kiểm tra áp suất trên ống rail, nếu áp suất không đủ thì EDU sẽ không điều khiển cho van selenoid mở van điện, vì vậy bác phải đưa xe đến gara chuyên về phun dầu điện tử để kiểm tra
sữa béc dâu phải có dụng cụ chuyên dùng thì mới chính xác được các cụ nên tìm nơi nào tin tưởng thì hãy làm ko thì dễ đền oan lắm
[MERGETIME="1409301136"][/MERGETIME]
sữa béc dâu phải có dụng cụ chuyên dùng thì mới chính xác được các cụ nên tìm nơi nào tin tưởng thì hãy làm ko thì dễ đền oan lắm

giahung

Tài xế O-H
e dã xịt thử mồi dôi mà ko nổ dc bác ak..ý cả bác nói e kt lại áp xuất dường hôì phải ko ak?e ko dấu gì các bác e ko dc hoc nên những thuật ngư sách vơ là e dịch ko ra các bác ak..nhờ các bác nói rõ hơn dể e hiểu dc ko.chủ xe dã keó di bảo hành ơ xưởng dưới hn nhưng e vẫn muôn tìm hiêủ thêm vê dong xe máy dầu cho biêt các bác ak..mong các bác chém để e hiêủ thêm..cám ơn các bác

luyen_hybrid

Tài xế O-H
cụ chưa hiểu rõ về hệ thống commonrail nên cảm thấy nó phức tạp thôi chứ cụ hiểu nó rồi cảm thấy nó cũng bình thường, cụ nên biết sử dụng thằng google hay youtube nó sẽ giúp đỡ cho cụ được nhiều đó.
cụ chỉ cần gõ vào cum từ " hệ thống commonrail" nó hiện ra cả đống cho cụ học hỏi ạ. không hiểu chỗ nào lên đây anh em ta chém tiếp.
chúc cụ sớm thành tài ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e dã xịt thử mồi dôi mà ko nổ dc bác ak..ý cả bác nói e kt lại áp xuất dường hôì phải ko ak?e ko dấu gì các bác e ko dc hoc nên những thuật ngư sách vơ là e dịch ko ra các bác ak..nhờ các bác nói rõ hơn dể e hiểu dc ko.chủ xe dã keó di bảo hành ơ xưởng dưới hn nhưng e vẫn muôn tìm hiêủ thêm vê dong xe máy dầu cho biêt các bác ak..mong các bác chém để e hiêủ thêm..cám ơn các bác
Áp suất buồng đốt bác đo chưa?

giahung

Tài xế O-H
chổ e ko có thiết bị do mà bác.maý tes cũng ko có luôn nên mơi khó chư..e cũng tìm hiêủ thêm dể biếtt thôi mà vì chủ xe dã keó di làm baỏ hành ở hn mât dồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên